JEE ప్రధాన మొదటి రోజు సెషన్‌లకు మిశ్రమ స్పందన

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-01-25T15:50:21+05:30 IST

మన దేశంలోని అగ్రశ్రేణి ఇంజినీరింగ్ కాలేజీల్లో ప్రవేశానికి ఉద్దేశించిన జేఈఈ మెయిన్‌కు మిశ్రమ స్పందన వస్తోంది. NCERT పుస్తకాలు

JEE ప్రధాన మొదటి రోజు సెషన్‌లకు మిశ్రమ స్పందన

మిశ్రమ స్పందన

mదేశంలోని అగ్రశ్రేణి ఇంజినీరింగ్ కాలేజీల్లో ప్రవేశం కోసం ఉద్దేశించిన జేఈఈ మెయిన్‌కు మిశ్రమ స్పందన వస్తోంది. ఎన్‌సీఈఆర్‌టీ పుస్తకాలను అనుసరించడం మంచిదని విద్యారంగ నిపుణులు అంటున్నారు. మంగళవారం నుంచి ఈ పరీక్షలు ప్రారంభం కాగా ఉదయం తొలి సెషన్‌లో మ్యాథ్స్‌లో అడిగే ప్రశ్నల నిడివి ఎక్కువగా ఉంది. ఫిజిక్స్‌లో ఎక్కువగా ఫార్ములా ఆధారిత ప్రశ్నలు అడుగుతారు. రసాయన శాస్త్రంలో భౌతిక మరియు అకర్బన రసాయన శాస్త్రానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది. రెండో సెషన్‌లో మ్యాథ్స్ పేపర్ ఓ మోస్తరుగా ఉంటుంది. ఫిజిక్స్‌లో మొత్తం సిలబస్‌ నుంచి ప్రశ్నలు వచ్చాయి. కెమిస్ట్రీలో ఆర్గానిక్ కెమిస్ట్రీకి ఎక్కువ వెయిటేజీ ఇస్తారు. ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ సులువు అని చెప్పొచ్చు.

  • ఈ పరీక్షలో పొందిన ర్యాంక్ దేశంలోని NITలతో సహా కేంద్ర ప్రాయోజిత ఇంజనీరింగ్ విద్యా సంస్థలలో ప్రవేశానికి ప్రామాణికం. ఈ పరీక్షలో మెరిట్ సాధించిన మొదటి రెండున్నర లక్షల మంది అభ్యర్థులకు మాత్రమే జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్ రాసే అవకాశం ఉంటుంది. మ్యాథ్స్, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ సబ్జెక్టుల నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రతి సబ్జెక్టులో మళ్లీ రెండు విభాగాలు ఉంటాయి. మొదటి భాగంలో 20 బహుళైచ్ఛిక ఒకే సరైన సమాధాన ప్రశ్నలను కలిగి ఉంటుంది. మిగిలిన 10 న్యూమరికల్ వాల్యూ బేస్డ్ ప్రశ్నలు, వాటిలో ఐదింటికి సమాధానాలు కంప్యూటర్‌లో టైప్ చేయాల్సి ఉంటుంది. ఒక్కో సబ్జెక్టుకు 25 చొప్పున మొత్తం 75 ప్రశ్నలకు సమాధానాలు రాయాలి. సమాధానం సరైనదైతే నాలుగు మార్కులు, తప్పు ఉంటే ఒక మార్కు కోత విధిస్తారు. 300 మార్కులకు పేపర్ ఉంటుంది.

  • మీరు ఎన్‌సిఇఆర్‌టి పుస్తకాలను అనుసరిస్తే చాలు, ప్రశ్నలన్నీ సిబిఎస్‌ఇ 11 మరియు 12 తరగతులు సూచించిన సిలబస్‌లో ఉన్నాయని ప్రముఖ కోచింగ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లు చెబుతున్నాయి. ఉదయం సెషన్ విషయానికి వస్తే, ప్రముఖ కోచింగ్ సంస్థ ‘ఫిట్జీ’ ద్వారా అధ్యాయాల యొక్క చక్కటి సమతుల్య కవరేజీని గమనించారు. గతేడాదితో పోలిస్తే ఇది చాలా తేలిక అని కూడా చెప్పింది. ఎన్‌సీఈఆర్‌టీ పుస్తకాల్లో ఇచ్చిన ఉదాహరణలను పరిష్కరించడంతో పాటు తగిన సంఖ్యలో మాక్ టెస్ట్‌లు రాయగలిగితే విజయం సాధ్యమవుతుందని ఆకాష్ బైజూస్ నేషనల్ అకడమిక్ డైరెక్టర్ (ఇంజనీరింగ్) అజయ్ శర్మ పేర్కొన్నారు. మ్యాథ్స్‌లో ప్రశ్నలు ఎక్కువ, ఫిజిక్స్ ఫార్ములా బేస్డ్‌గా ఉండడంతో ఓవరాల్‌గా కొంత కష్టమని కొందరు విద్యార్థులు చెబుతున్నారని విద్యా మందిర్ క్లాసెస్ (వీఎంసీ) చీఫ్ అకడమిక్ ఆఫీసర్ సౌరభ్ కుమార్ వివరించారు.

  • మ్యాథ్స్‌లోని అన్ని అధ్యాయాలు సమతుల్యంగా ఉంటాయి. కానీ ఆల్జీబ్రా మరియు కాలిక్యులస్‌కి కొంచెం ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడింది. డిటర్మినెంట్స్, 3డి జ్యామితి, వెక్టర్స్, ప్రస్తారణ మరియు కలయిక, పరిమితులు మరియు కొనసాగింపు, ఖచ్చితమైన సమగ్రాలు, ప్రాంతం మరియు వక్రతలు, పారాబొలా, దీర్ఘవృత్తం మరియు వృత్తం మొదలైన వాటి నుండి ప్రశ్నలు అడిగారు. కాన్సెప్ట్ – ఫిజిక్స్‌లో అడిగే ప్రశ్నల దరఖాస్తు సులభం. థర్మోడైనమిక్స్, ఎలక్ట్రోస్టాటిస్టిక్స్, ఆప్టిక్స్, మాగ్నెటిజం, మోడ్రన్ ఫిజిక్స్ తదితర అధ్యాయాల నుంచి ప్రశ్నలు అడిగారు. ఫిజికల్, ఆర్గానిక్ కెమిస్ట్రీలో సంఖ్యా ఆధారిత ప్రశ్నలు ఇచ్చారు.

j-2.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-25T15:56:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *