మాగుంట: మాగుంటకు జగన్ హ్యాండ్ ఇచ్చాడు.. ఈ డౌట్ ఎందుకు వచ్చింది..

ఢిల్లీ లిక్కర్ స్కామ్ లో ఒంగోలు ఎంపీ మాగుంట శ్రీనివాసులరెడ్డి తనయుడు, వైసీపీ యువనేత మాగుంట రాఘవ రెడ్డి అరెస్ట్ కావడంతో వైసీపీ శ్రేణుల్లో కలకలం మొదలైంది. రాఘవరెడ్డి రాజకీయ అరంగేట్రంలో మెడకు చుట్టుకున్న ఈడీ కేసు చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఎంపీ కంటే రాఘవరెడ్డి పాత్ర అనూహ్యంగా ఎక్కువగా ఉందని ఈడీ అధికారులు రిమాండ్ రిపోర్టులో చూపించారు. ఇదే వైసీపీలో ముఖ్యంగా మాగుంట కుటుంబ అభిమానుల్లో ఆందోళన కలిగిస్తోంది. అయితే పెద్ద రాజకీయ కుట్రలో భాగంగానే ఎంపీ మాగుంట, ఆయన కుమారుడు రాఘవరెడ్డిని ఇరికించారని ఆయన అనుచరులు ఆరోపిస్తున్నారు. అయితే ఈ వ్యవహారం రాఘవరెడ్డి రాజకీయ భవిష్యత్తుపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపుతుందనే అనుమానాలు మొదలయ్యాయి.

ప్రధానంగా ఉత్తర భారతదేశం నుంచి దక్షిణ భారత రాష్ట్రాల ప్రతినిధుల నుంచి వందల కోట్ల విరాళాలు అందిన ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో రాఘవరెడ్డి పాత్ర కీలకమని రిమాండ్ రిపోర్టులో ఈడీ అధికారులు పేర్కొన్నారు. అంతేకాదు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ కూతురు కవిత (కేసీఆర్ కూతురు కవిత)కి ప్రతినిధిగా వ్యవహరించారని నివేదికలో పేర్కొన్నారు. దీంతో ఈ కేసులో మాగుంట, ఆయన కుమారుడి పాత్రపై పలు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. అయితే కోర్టులో ఈడీ, మాగుంట తరఫు న్యాయవాదులు చేస్తున్న వాదనలను బట్టి చూస్తే.. ఈ విషయంలో తండ్రీకొడుకులు తాత్కాలికంగా ఇరుక్కున్నట్లు అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఎంపీ మాగుంట కన్న కుమారుడు రాఘవరెడ్డి పాత్ర అనూహ్యంగా ఎక్కువగా ఉందని ఈడీ అధికారులు తేల్చారు. ఇదే వైసీపీలో ముఖ్యంగా మాగుంట కుటుంబ అభిమానుల్లో ఆందోళన కలిగిస్తోంది.

ఈ కేసులో మాగుంట కుటుంబానికి ముఖ్యమంత్రి జగన్ (సీఎం జగన్) నుంచి మద్దతు లభిస్తుందా? లేదా? అనే అనుమానాలు మొదలయ్యాయి. వైసీపీతో పాటు మరికొందరు రాజకీయ విశ్లేషకులు కూడా జగన్ సహకరించకపోవచ్చన్న భావన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. నిజానికి రాజకీయంగా వివాదాలకు తావులేకుండా, వ్యాపార పరంగా ఎలాంటి ఇబ్బందులు లేకుండా ముందుకు సాగుతున్న మాగుంట కుటుంబం రాష్ట్రంలో జగన్ ప్రభుత్వం వచ్చాక వ్యాపార సమస్యల్లో కూరుకుపోయింది. అందుకే స్థానిక వ్యాపారాలు ఆగిపోయి ఇతర దేశాలు, రాష్ట్రాల్లోని వ్యాపారాలకు ప్రాధాన్యం ఇచ్చారు. మాగుంట కుటుంబానికి వైసీపీ అధినేత ఇప్పటికీ రాజకీయంగా అండగా నిలుస్తున్నా.. మాగుంట కుటుంబం ఈ కేసులో చిక్కుకున్న తర్వాత మాగుంట కుటుంబానికి మద్దతుగా ఎవరూ బహిరంగంగా స్పందించకపోవడం చర్చనీయాంశమైంది. ఈ విషయంలో కనీసం సొంత జిల్లాకు చెందిన వైసీపీ ప్రధాన ప్రజాప్రతినిధులు, నేతలు కూడా ఆయనకు మద్దతుగా బహిరంగంగా స్పందించలేదు. ఇంతకు ముందు అయినా జగన్ మాకు సహకరిస్తారా? మరి ఈ కేసు ఎలాంటి మలుపు తిరుగుతుందో వేచి చూడాలి.

గత సార్వత్రిక ఎన్నికల సమయంలో ఎన్నికల ప్రచారానికే పరిమితమై ఆ తర్వాత వ్యాపార లావాదేవీలు చూసుకుంటున్న రాఘవరెడ్డి రెండేళ్ల క్రితం రాజకీయ రంగ ప్రవేశం చేశారు. అధ్యక్షుడు జగన్ అంగీకరిస్తే రాఘవరెడ్డి ఒంగోలు లోక్‌సభ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తారని ఎంపీ శ్రీనివాసులు రెడ్డి (వైసీపీ ఎంపీ శ్రీనివాసులు రెడ్డి) కూడా ప్రకటించారు. దీన్ని బట్టి మాగుంట తన కుమారుడిని తన రాజకీయ వారసుడిగా చూడాలనుకుంటున్నట్లు స్పష్టమవుతోంది.

ఒంగోలు లోక్‌సభ స్థానం ఎవరికి పోటీ చేసే అవకాశం ఇచ్చినా మాగుంట కుటుంబానికే దక్కుతుందనే రీతిలో వైసిపి నాయకత్వం వ్యవహరించింది. ఈ నేపథ్యంలో రాఘవరెడ్డి కేసులో ఇరుక్కుని అరెస్ట్ కావడంతో ఆయన రాజకీయ భవిష్యత్తుపై అనుమానాలు ఎక్కువయ్యాయి. రూ.100 కోట్ల వ్యవహారంలో ఎమ్మెల్సీ కవిత ప్రతినిధిగా రాఘవరెడ్డి వ్యవహరించారనే రిమాండ్ రిపోర్టులోని అంశాన్ని ప్రస్తావించగా.. ఇదంతా కుట్రలో భాగమేనని మాగుంట అభిమానులు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *