ఏపీ రాజధానులు: ఏపీ రాజధానిపై వెంకయ్యనాయుడు కీలక వ్యాఖ్యలు.. ఈ వ్యాఖ్యలతో..

అమరావతి/పశ్చిమ గోదావరి: ఏపీలో మూడు రాజధానుల్లో పనులు జోరుగా సాగుతున్నాయి. ఢిల్లీకి విశాఖ రాజధాని అంటూ ఇటీవల సీఎం వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి (ఏపీ సీఎం జగన్) కీలక ప్రకటన చేశారు. ఇప్పటి వరకు జగన్ మూడు రాజధానులు ఏర్పాటు చేస్తామని మాత్రమే చెబుతున్నారు. గ్లోబల్ సమ్మిట్ సన్నాహక సమావేశంలో తొలిసారిగా రాజధానిని వైజాగ్‌కు తరలిస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. ఆయన ప్రకటన నేపథ్యంలో కొద్దిరోజులుగా రాష్ట్రంలో రాజకీయంగా, పాలనాపరంగా గందరగోళ పరిస్థితులు నెలకొన్నాయి. అయితే, సుప్రీం కోర్టులో రాజధాని సమస్య ఉంది. ఈ సమయంలో సీఎం వ్యాఖ్యలు కోర్టు ధిక్కరణ కిందకు వస్తాయని న్యాయ నిపుణులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

ఫిబ్రవరి 23న సుప్రీంకోర్టులో ఈడీ విచారణ జరగనుంది.ఆ రోజు సుప్రీంకోర్టు తీర్పుపై సర్వత్రా ఉత్కంఠ నెలకొంది. తాజాగా మూడు రాజధానులపై మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. పశ్చిమగోదావరి జిల్లా భీమవరంలోని ఆర్కేఆర్ కళాశాలలో జరిగిన కార్యక్రమానికి వెంకయ్య ముఖ్య అతిథిగా హాజరయ్యారు. ఈ సందర్భంగా ఓ విద్యార్థి నుంచి రాజధానిపై ప్రశ్న ఎదురైంది. దీనిపై వెంకయ్య స్పందిస్తూ కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు.

వెంకయ్య-1.jpg

ఇవీ ఆయన వ్యాఖ్యలు..

వివాదాస్పద అంశాల జోలికి వెళ్లనని.. ప్రజల అభిప్రాయం మేరకే రాజధాని ఏర్పాటు జరగాలన్నారు. అమరావతిపై ఇప్పటికే తన అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించానని వెంకయ్య మరోసారి గుర్తు చేశారు. తాను కేంద్ర మంత్రిగా ఉన్నప్పుడు ప్రధానితో కలిసి శంకుస్థాపన కార్యక్రమంలో పాల్గొన్నానని గుర్తు చేశారు. అంతేకాదు మంత్రిగా అమరావతి అభివృద్ధికి నిధులు కూడా మంజూరు చేశానన్నారు. ఈ మాటలు అందరికీ అర్థమవుతాయని భావిస్తున్నట్లు వెంకయ్య స్పష్టం చేశారు. ఈ వ్యాఖ్యలు ఏపీ రాజకీయాల్లో చర్చకు దారితీశాయి.

ఆ సమయంలో..

ఆ సమయంలో వెంకయ్య మాట్లాడుతూ ముఖ్యమంత్రి, పరిపాలన, హైకోర్టు, అసెంబ్లీ అన్నీ ఒకే చోట ఉండాలన్నారు. అన్నీ ఒకేచోట ఉంటేనే పాలనలో సౌలభ్యం ఉంటుందని.. రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల నిర్ణయమన్నారు. 42 ఏళ్ల అనుభవంతో ఇలా చెబుతున్నానని వెంకయ్య వ్యాఖ్యానించారు. తన అభిప్రాయాన్ని వివాదాల కోసమో, రాజకీయ కోణంలోనో చూడకూడదని స్పష్టం చేశారు. రాజధాని గురించి కేంద్రం అడిగితే అదే చెబుతానని వెంకయ్య అన్నారు. చివరగా.. అభివృద్ధి వికేంద్రీకరణ.. పరిపాలన కేంద్రీకరణ కోసం రాజధాని రైతులు సమావేశమైన సందర్భంగా వెంకయ్య ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-11T17:36:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *