పాలమూరు రాజకీయం: ఓటర్లను ప్రలోభపెట్టేందుకు బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్, బీజేపీ ప్లాన్లు.

తెలంగాణ పోరాట సమయంలో పాలమూరు కరువు ఉద్యమ నినాదంగా అందరి నోళ్లలో నానింది. అయితే.. ఇప్పుడు మరోసారి చలో పాలమూరు అంటూ పార్టీలన్నీ హాట్ టాపిక్ అవుతున్నాయి. పాలమూరు కేంద్రంగా ఓట్లు దండుకోవాలని చూస్తున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో తమ సత్తా చాటేందుకు ప్రత్యేక కార్యాచరణతో ముందుకు వెళ్తున్నారు. రాజకీయంగా పాలమూరు వరుస కార్యక్రమాలతో వ్యూహం వేడెక్కుతోంది. ఇంతకీ.. పాలమూరు జిల్లాపై ప్రధాన పార్టీలు ఎందుకు దృష్టి సారించాయి?.. తొమ్మిదేళ్ల తర్వాత చలో పాలమూరు అనడంలో అర్థం ఏమిటి?.. మరిన్ని విషయాలు. ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

శీర్షిక లేని-1046.jpg

డబుల్ ఇంజిన్ సర్కార్ అనేది బీజేపీ నినాదం

ఉమ్మడి పాలమూరు జిల్లా కేంద్రం కోసం తెలంగాణలోని అన్ని పార్టీలు వ్యూహాలు రచిస్తున్నాయి. పట్టు సాధించేందుకు ఆయా పార్టీలు కార్యాచరణ ప్రారంభించాయి. పార్టీ శ్రేణుల్లో ఉత్సాహం నింపి ఓటర్లను తమవైపు తిప్పుకునేందుకు ప్రణాళికలు సిద్ధం చేస్తున్నారు. అభివృద్ధి పనులు, సంక్షేమ కార్యక్రమాలపై బీఆర్‌ఎస్ దూకుడుగా వ్యవహరిస్తోంది. మోదీ పాలనలో భారతదేశం వెలిగిపోతోందని, డబుల్‌ ఇంజన్‌ ప్రభుత్వం వస్తే తెలంగాణ మరింత అభివృద్ధి చెందుతుందని బీజేపీ చెబుతోంది. రాహుల్ గాంధీ భారత్ జోడో యాత్రతో కాంగ్రెస్ పుంజుకునే దిశగా అడుగులు వేస్తోంది. ప్రధాన పార్టీల పోటాపోటీ కార్యక్రమాలతో రాజకీయ సందడి నెలకొంది. పలు నియోజకవర్గాల్లో అధికార, ప్రతిపక్ష నేతల విమర్శలు, విమర్శలతో ఒక్కసారిగా రాజకీయం వేడెక్కింది.

శీర్షిక లేని-14000.jpg

కొల్లాపూర్, అలంపూర్, కల్వకుర్తి, నాగర్ కర్నూల్, గద్వాల

ప్రస్తుతం ఉమ్మడి పాలమూరు జిల్లాలో 14 అసెంబ్లీ స్థానాలు, రెండు లోక్ సభ స్థానాల్లో బీఆర్ ఎస్ విజయం సాధించింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలిచి హ్యాట్రిక్‌తో సత్తా చాటాలని చూస్తోంది. ఇప్పటికే.. మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు తమ తమ నియోజకవర్గాల్లో విస్తృతంగా పర్యటిస్తూ.. ప్రారంభోత్సవాలు, శంకుస్థాపనలు చేస్తున్నారు. ప్రధానంగా.. గత హామీలకు సంబంధించిన పనులపై దృష్టి సారించారు. పెద్ద ఎత్తున పార్టీలో చేరేందుకు ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నారు. ఈ హడావుడి చూస్తుంటే ఎన్నికలు ఎంతో దూరంలో లేవని అనిపిస్తోంది. గత డిసెంబర్‌లో కేసీఆర్ మహబూబ్‌నగర్ జిల్లాలో పర్యటించి పార్టీ కార్యాలయం, కొత్త కలెక్టరేట్‌ సమీకృత భవనాల ప్రారంభోత్సవ బహిరంగ సభలో పాల్గొన్నారు.

Untitled-120.jpg

ఆ తర్వాత.. మహబూబ్ నగర్ లో పర్యటించిన హరీశ్ రావు సూపర్ స్పెషాలిటీ ఆస్పత్రికి శంకుస్థాపన చేయగా.. జనవరిలో మహమూద్ అలీ, నిరంజన్ రెడ్డిలు కేటీఆర్ తోపాటు నారాయణపేటలో పర్యటించి పలు అభివృద్ధి, సంక్షేమ కార్యక్రమాలకు హాజరయ్యారు. అయితే కొల్లాపూర్, అలంపూర్, కల్వకుర్తి, నాగర్ కర్నూల్, గద్వాల్ నియోజకవర్గాల్లో అంతర్గత విభేదాలు బీఆర్ ఎస్ కు ఇబ్బందిగా మారాయి. ఆయా సెగ్మెంట్లలో గ్రూపు రాజకీయాలు జోరుగా నడుస్తుండటంతో బీఆర్ఎస్ కేడర్ అయోమయంలో పడింది.

Untitled-116.jpg

పాలమూరు జిల్లాపై ప్రత్యేక దృష్టి

ఇదిలావుంటే పాలమూరు జిల్లాపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించిన బీజేపీ.. ఎక్కువ సీట్లు సాధించడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. అందుకు తగ్గట్టుగానే.. బండి సంజయ్ రెండో దశ ప్రజాసంగ్రామ యాత్ర.. అలంపూర్ జోగులాంబ ఆలయం నుంచి ప్రారంభమైంది. అన్ని నియోజకవర్గాల్లో పర్యటించి ప్రజా సమస్యలను తెలుసుకున్నారు. అప్పటి నుంచి జిల్లాలో ఒక్కో చోట బీజేపీకి చెందిన ముఖ్య నేతలు తరచూ పర్యటిస్తున్నారు. పార్లమెంట్ ప్రవాసీ యోజన కార్యక్రమంలో భాగంగా కేంద్ర మంత్రి మహేంద్రనాథ్ పాండే మహబూబ్‌నగర్‌లో పర్యటించారు. అలాగే భాజపా తెలంగాణ రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశాలకు పాలమూరు వేదిక కావడాన్ని బట్టి ఆ జిల్లాపై కమలం పార్టీ ఎలాంటి ఫోకస్ పెట్టిందో స్పష్టమవుతోంది. బీఆర్ ఎస్ కు ప్రత్యామ్నాయమని చెబుతూ.. రాజకీయ కార్యాచరణతో పాటు కేంద్ర పథకాలపై విస్తృత ప్రచారం చేస్తూ ప్రత్యేక వ్యూహంతో ముందుకు సాగుతోంది. అంతేకాదు వచ్చే పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో మోడీ, అమిత్ షాలలో ఒకరు పాలమూరు నుంచి పోటీ చేస్తారన్న ప్రచారం ఊపందుకుంది. త్వరలో పాలమూరులో అమిత్ షా వస్తారనే చర్చ కూడా సాగుతోంది.

శీర్షిక లేని-130.jpg

గ్రూపు రాజకీయాలతో కాంగ్రెస్ ఉక్కిరిబిక్కిరి అవుతోంది

మరోవైపు టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి పాలమూరు జిల్లాకు చెందిన వ్యక్తి కావడంతో కాంగ్రెస్ కూడా ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది. జిల్లా ప్రగతిపథంలో దూసుకుపోతోంది. చాపకింద నీరులా పలు నియోజకవర్గాల్లో పెరిగింది. రాహుల్ భారత్‌జోడో యాత్ర పార్టీ శ్రేణుల్లో కొత్త ఉత్సాహాన్ని నింపింది. మక్తల్, నారాయణపేట్, దేవరకద్ర, మహబూబ్ నగర్, జడ్చర్ల, షాద్ నగర్ మీదుగా రాహుల్ యాత్ర కొనసాగడంతో జిల్లాలో సగభాగం చుట్టుముట్టింది. అయితే పలు నియోజకవర్గాల్లో గ్రూపు రాజకీయాలు కాంగ్రెస్ ను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేస్తున్నాయి. గత నెలలో నాగర్ కర్నూల్ జిల్లా బిజినపల్లి మండల కేంద్రంలో కాంగ్రెస్ ఆధ్వర్యంలో దళిత, గిరిజనుల ఆత్మగౌరవ సభ జరిగింది. కాంగ్రెస్ తెలంగాణ వ్యవహారాల ఇంచార్జి మాణిక్ రావ్ ఠాక్రే, రేవంత్ రెడ్డితో పాటు పలువురు ముఖ్య నేతలు హాజరయ్యారు. సభకు పెద్ద ఎత్తున జనం తరలిరావడంతో కాంగ్రెస్ శ్రేణుల్లో ఉత్కంఠ నెలకొంది.

శీర్షిక లేని-15000.jpg

సొంతగడ్డపై అత్యధిక సీట్లు గెలవడమే లక్ష్యం

ఇక… రేవంత్ రెడ్డి కొడంగల్ పర్యటనపై రాజకీయవర్గాల్లో ఆసక్తి నెలకొంది. తన చిరకాల రాజకీయ ప్రత్యర్థి మాజీ ఎమ్మెల్యే గురునాథ్ రెడ్డి ఇంటికి రేవంత్ వెళ్లి అందరినీ ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తూ సంచలనం సృష్టించారు. అయితే ఆయనను పార్టీలోకి ఆహ్వానించేందుకు వెళ్లినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. ఆ లెక్కన అన్ని నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్ పై పట్టు సాధించేందుకు రేవంత్ విభజన వ్యూహాలు పన్నుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. సొంత గడ్డపై అత్యధిక స్థానాలు గెలవడమే లక్ష్యంగా అడుగులు వేస్తున్నట్లు కాంగ్రెస్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అంతే కాకుండా జిల్లా వ్యాప్తంగా హత్సే హత్ జోడో యాత్ర కొనసాగుతోంది. కాంగ్రెస్ నాయకులు, కార్యకర్తలు ఇంటింటికీ వెళ్లి ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను వివరిస్తూ కరపత్రాలు పంచుతుండటంతో మైలేజీ పెరుగుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది.

శీర్షిక లేని-16000.jpg

మొత్తానికి పాలమూరు కేంద్రంగా ప్రధాన పార్టీలు పోటాపోటీగా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తుండడంతో రాజకీయ వాతావరణం వేడెక్కింది. ముందస్తు ఎన్నికలు ఖాయమనే ప్రచారం సాగుతుండగా.. పాలమూరు జిల్లాలో సత్తా చాటేందుకు అన్ని పార్టీలు అస్త్రాలను సిద్ధం చేసుకుంటున్నాయి. ఏది ఏమైనా వచ్చే ఎన్నికల్లో పాలమూరు ప్రజలు ఏ పార్టీకి పట్టం కడతారో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *