తెలంగాణ రాజకీయం: హంగ్ వస్తే… ఏ రెండు పార్టీలు కలవాలా?

కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలు తెలంగాణ రాజకీయాలను వేడెక్కిస్తున్నాయా?.. ఆయన వ్యాఖ్యలు కాంగ్రెస్‌కే కాదు.. ఇతర పార్టీలకు వణుకుపుట్టిస్తున్నాయా?.. ఒక్క డైలాగ్ ఢిల్లీ నేతలను హైదరాబాద్‌కు రప్పించిందా?.. వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలతో కేసీఆర్ రాజకీయం ముడిపడిందా?. .ఇప్పటి వరకు కాంగ్రెస్ తో పొత్తు పెట్టుకున్న కేసీఆర్.. ఇప్పుడు వెంకట్ రెడ్డి చేసిన హాట్ హాట్ వ్యాఖ్యలు ఏంటి? కేసీఆర్ రాజకీయాలకు, వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలకు లింకేంటి? ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

శీర్షిక లేని-25544.jpg

ఎవరికీ 60 సీట్లు రావు.. హంగ్ ప్రభుత్వం వస్తుంది

అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న కొద్దీ తెలంగాణ రాజకీయాలు వేడెక్కుతున్నాయి. తెలంగాణలో పొత్తులపై భువనగిరి ఎంపీ, కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత కోమటిరెడ్డి వెంకట రెడ్డి సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. కాంగ్రెస్‌తో సీఎం కేసీఆర్ కలవరని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ సెక్యులర్ పార్టీలు… ఏ ఒక్కటీ 60 సీట్లు రాదని, వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో హంగ్ మాత్రమే వస్తుందని జోస్యం చెప్పారు. కాంగ్రెస్ 40 నుంచి 50 స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తుందని.. అద్భుతం జరిగితే తప్ప.. మెజారిటీ రాదనే వ్యాఖ్యలు కలకలం సృష్టిస్తున్నాయి. వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలపై రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది.

బీఆర్ఎస్-కాంగ్రెస్ పొత్తుపై మరోసారి ఊహాగానాలు

నిజానికి ఇప్పటి వరకు కాంగ్రెస్ పై దుమ్మెత్తి పోసిన కేసీఆర్.. రూట్ మార్చి ప్రశంసల వర్షం కురిపిస్తున్నారు. ఇన్ని రోజులు దేశాన్ని ఏలిన బీజేపీని తప్పుబట్టాలి..కాంగ్రెస్ ను నాశనం చేయాలని ప్రకటించిన కేసీఆర్.. ఇప్పుడు కాంగ్రెస్ కు సానుకూలంగా స్పందించడం ఆసక్తికరంగా మారింది. ఇటీవల అసెంబ్లీ బడ్జెట్ సమావేశాల్లో మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్ సింగ్‌ను కేసీఆర్ ప్రశంసించడంతో తెలంగాణలో బీఆర్ఎస్-కాంగ్రెస్ పొత్తుపై ఊహాగానాలు జోరందుకున్నాయి. కేసీఆర్ హస్తం గుర్తుతో చేతులు కలపడానికి సిద్ధమవుతున్నారనే చర్చ సాగుతోంది. బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ల మధ్య పొత్తు ఉంటుందన్న ప్రచారం జరుగుతున్న క్రమంలో కోమటిరెడ్డి వ్యాఖ్యలు కీలకంగా మారాయి. కోమటిరెడ్డి.. కుండ బద్దలు కొట్టినట్లు బహిరంగంగా మాట్లాడుతున్నారు. దాంతో.. ఆయన వ్యాఖ్యలు ఇప్పుడు రాజకీయ వర్గాల్లో ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి. వెంకట రెడ్డి వ్యాఖ్యలతో వచ్చే ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్, బీఆర్ఎస్ మధ్య పొత్తు ఉంటుందా? అనే చర్చలు కూడా జరుగుతున్నాయి.

Untitled-2645.jpg

మ్యాజిక్ ఫిగర్ రాదు, ఆకలి వస్తుందని సర్వేలు చెబుతున్నాయి

ఇదిలావుంటే.. కాంగ్రెస్‌పై రెండు సానుకూల మాటలు మాట్లాడి కాంగ్రెస్‌తో దోస్తీకి కేసీఆర్ సిద్ధంగా లేరన్న వాదనలూ ఉన్నాయి. కానీ.. కాంగ్రెస్‌కు బీఆర్‌ఎస్‌ అవసరం లేదా.. బీఆర్‌ఎస్‌కు కాంగ్రెస్‌ అవసరమని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. తెలుగు రాజకీయాల్లో ఇప్పటి వరకు జరిగిన ఎన్నికలు వేరు. వ‌చ్చే ఎన్నిక‌లు వేరు. ఇన్నాళ్లూ.. ఎన్నికల్లో కేవలం రెండు ప్రధాన పార్టీల మధ్యే పోటీ నెలకొంది. అయితే ఈసారి పోటీ మూడు ప్రధాన పార్టీల మధ్యే ఉంటుంది. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో మూడు ప్రధాన పార్టీల బలాబలాలు, పరిస్థితులు దాదాపు సమానంగా ఉన్నాయని చెప్పవచ్చు. ఎన్నికలు జరిగితే ఏ పార్టీకి మ్యాజిక్ ఫిగర్ రాదని, కచ్చితంగా హంగ్ వస్తుందని పలు సర్వేలు చెబుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో బీజేపీతో పొత్తు కుదరదని భావించిన కేసీఆర్.. కాంగ్రెస్ తో దోస్తీకి సిద్ధమవుతున్నట్లు గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి.

Untitled-3045.jpg

వెంకట్ రెడ్డిపై సొంత పార్టీ నేతలు సైతం మండిపడుతున్నారు

ఇక.. ఏ పార్టీతోనూ పొత్తు ఉండదని, పొత్తు గురించి ఆలోచించే వారు పార్టీని వీడవచ్చని రాహుల్ గాంధీ వరంగల్ డిక్లరేషన్ సభలో స్పష్టంగా చెప్పారు. గులాబీ అగ్రనేతలు సైతం తామే ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తామని చెబుతున్నారు. అయితే పొత్తుల వ్యవహారంపై కాంగ్రెస్, బీఆర్ఎస్ లలో చర్చ జరుగుతోంది. కాంగ్రెస్‌పై కేసీఆర్ చేసిన వ్యాఖ్యలు హాట్ టాపిక్‌గా మారిన తరుణంలో వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలు సంచలనంగా మారాయి. వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలపై బండి సంజయ్ స్పందించారు. బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లు వేర్వేరు కాదని కోమటిరెడ్డి వ్యాఖ్యలు స్పష్టం చేశాయి. వెంకట్ రెడ్డిపై సొంత పార్టీ నేతలు సైతం ఫైర్ అవుతున్నారు. బీఆర్‌ఎస్‌ పాలనపై కాంగ్రెస్‌ రాజీలేని పోరాటం చేస్తోందని, వెంకట్‌రెడ్డి ప్రకటనలు పార్టీకి నష్టమన్నారు.

శీర్షిక లేని-2400.jpg

హంగ్ అయితే.. ఏదైనా రెండు పార్టీలు కలవాల్సిందే

కాంగ్రెస్‌లో కోమటిరెడ్డి వ్యాఖ్యల్లో వాస్తవం లేదని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. మూడు పార్టీల పరిస్థితి ఇలాగే ఉంటే ఏ రెండు పార్టీలు కలసి ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని అంటున్నారు. అదే జరిగితే బీజేపీ, కాంగ్రెస్ కలిసే ప్రసక్తే ఉండదు. ఇక మిగిలింది.. బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ కలిసి వెళ్లాలా.. లేదంటే… బీఆర్ఎస్, బీజేపీ కలిసి వెళ్లాలి. గత కొద్ది రోజులుగా కేసీఆర్, బీజేపీల మధ్య నిప్పులు చెరిగారు. ఆ లెక్కన ఇప్పుడు బీజేపీకి మద్దతిచ్చే పరిస్థితి లేదు. సో.. కాంగ్రెస్ తో దోస్తీకి కేసీఆర్ తహతహలాడుతున్నారనే గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి.

Untitled-2954.jpg

అప్పుడు కూడా కాంగ్రెస్ తో వెళ్లేందుకు కేసీఆర్ ప్రయత్నాలు చేశారనే టాక్ వినిపిస్తోంది. అదే సమయంలో.. కాంగ్రెస్‌తో మంచిగా ఉన్నప్పుడు ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ ప్రయత్నించారని.. కానీ సోనియా ఆ ప్రతిపాదనకు నో చెప్పారని ప్రచారం జరిగింది. కానీ.. ఇప్పుడున్న పరిస్థితుల్లో కాంగ్రెస్ ఎక్కడైనా గెలవాలంటే తెలంగాణలో మాత్రం తప్పదని చెప్పవచ్చు. ఆ క్రమంలోనే.. బీఆర్‌ఎస్‌-కాంగ్రెస్‌ కలిసి వెళ్లడం వల్ల పరస్పరం లాభపడుతుందనే అభిప్రాయాలు రాజకీయవర్గాల నుంచి వ్యక్తమవుతున్నాయి.

Untitled-2854.jpg

మొత్తానికి… అసెంబ్లీలో కేసీఆర్ వ్యాఖ్యలు.. తాజాగా.. కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి హంగ్ వ్యాఖ్యలు తెలంగాణ రాజకీయాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారాయి. కాంగ్రెస్, బీఆర్ఎస్ పొత్తుపై రకరకాల చర్చలు జరుగుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *