తెలంగాణ: మధిరలో విద్యార్థులను చితకబాదిన ప్రిన్సిపాల్‌ అన్న మాటకు చనిపోయాడు

మధిర గురుకుల విద్యార్థి గోడ

ప్రిన్సిపాల్‌ను కొట్టడంపై RCO విచారణ

బీసీ బాలికల గురుకులంలో 18న ఘటన

‘పది’ విద్యార్థులపై ప్రిన్సిపాల్ చిలిపి

చర్యలు తీసుకోవాలని విద్యార్థి సంఘాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయి

మధిర, ఫిబ్రవరి 19: గురుకుల పాఠశాలలోని హాస్టల్‌లో అన్నం సరిగా ఉడకలేదని, తినడానికి బాగాలేదని విద్యార్థినులను ప్రిన్సిపాల్ చితకబాదారు. ఆ దెబ్బలకు విద్యార్థి కాళ్లకు గాయాలయ్యాయి. ఖమ్మం జిల్లా మదిరలోని మహాత్మాజ్యోతిబాపోలే బీసీ గురుకుల బాలికల పాఠశాలలో జరిగిన ఘటనపై విచారణ చేసేందుకు రీజనల్ కోఆర్డినేటర్ (ఆర్‌వీసీ) జ్యోతి ఆదివారం పాఠశాలను సందర్శించారు. ప్రిన్సిపాల్ కొట్టిన బాధిత విద్యార్థులు వివరాలు తెలుసుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా 10వ తరగతి విద్యార్థులు జరిగిన విషయాన్ని ఆర్వీసీకి తెలియజేశారు. నెలల తరబడి సరైన భోజనం పెట్టడం లేదని, ఈ విషయాన్ని విద్యార్థి సంఘం నాయకులకు చెప్పగా, కర్రలతో తీవ్రంగా కొట్టారని ప్రిన్సిపాల్ నసీమా తెలిపారు.

te.jpg

విద్యార్థులు ప్రదర్శించిన రమ్య, కీర్తన, ప్రవళిక, హిమబిందులను ప్రదర్శించారు. ఈ సందర్భంగా పాఠశాల ఉపాధ్యాయులు, వంట సిబ్బంది, నిత్యావసర కాంట్రాక్టర్‌తో పాటు ప్రిన్సిపాల్‌తో సమావేశం నిర్వహించారు. విద్యార్థులను ప్రిన్సిపల్ ఎందుకు కొట్టాడనే దానిపై పూర్తిస్థాయిలో విచారణ జరిపి ఉన్నతాధికారులకు నివేదిక అందజేస్తామని తెలిపారు. కాగా, విద్యార్థినులను కొట్టిన ప్రిన్సిపాల్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని, బాధిత విద్యార్థినులకు న్యాయం చేయాలని ఎస్‌ఎఫ్‌ఐ నాయకులు ధర్నాకు దిగారు. విద్యార్థుల సమస్యలను వెంటనే పరిష్కరించాలని బీజేపీ దళిత మోర్చా రాష్ట్ర కార్యదర్శి పెరుమాళ్లపల్లి విజయరాజు, బీజేపీ జిల్లా కార్యదర్శి సాంబశివరావు ఆర్సీవీకి ఫిర్యాదు చేశారు.

మార్కులు బాగా లేవు..: ప్రిన్సిపాల్

విద్యార్థులను కొట్టిన మాట వాస్తవమేనని ప్రిన్సిపాల్ నసీమా అంగీకరించారు. కానీ తనకు మంచి మార్కులు రాలేదని మందలించానని చెప్పుకొచ్చాడు. 70 మంది విద్యార్థినులలో 15 మంది ఫెయిల్ అయ్యారు. ఆహారం నాణ్యత లేదన్న ఆరోపణలను ఆమె ఖండించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-20T14:26:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *