బదిలీలు: బదిలీల గురించి ఏమిటి? తర్జనభర్జనలో టీచర్లు కానట్లే!

రేపు సజీవంగా ఉంటానని వాగ్దానం చేయడానికి రెండు వారాలు

ఉపాధ్యాయుల ఆశలపై ప్రభుత్వం నిర్లక్ష్యం

సిఫార్సు బదిలీల కోసం నిలిపివేత

తర్జనభర్జనలో ఉపాధ్యాయులు

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి): ఉపాధ్యాయుల బదిలీలపై గందరగోళం కొనసాగుతోంది. బదిలీలు జరుగుతాయని మొన్నటి వరకు చెబుతూ వచ్చిన ప్రభుత్వం గత రెండు వారాలుగా దీనిపై మౌనం దాల్చింది. దీంతో ఇకపై బదిలీలు ఉండవన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. విద్యా సంవత్సరం మధ్యలో బదిలీలకు కారణమేంటని సీఎం జగన్ కూడా ప్రశ్నించినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. అయితే దీనిపై పాఠశాల విద్యాశాఖ ఎలాంటి స్పష్టత ఇవ్వలేదు. 10 రోజుల క్రితం వరకు బదిలీలకు ఎప్పటికప్పుడు జీవో ఇస్తూ హడావుడి చేసిన ప్రభుత్వం ఇప్పుడు ఎందుకు మాట్లాడటం లేదు? రెండు వారాల కిందటే విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ ప్రెస్‌మీట్‌లో బదిలీపై రేపు ప్రకటిస్తామని ప్రకటించారు. ముందుగా తనను కలిసిన ఉపాధ్యాయ సంఘాలతో సినిమా విడుదల చేస్తానని హామీ ఇచ్చారు. అయితే ఎన్నిసార్లు హామీ ఇచ్చినా ఉత్తర్వులు విడుదల కాలేదు. తాజాగా సిఫారసుల బదిలీ అంశం తెరపైకి వచ్చింది. సిఫార్సుల ద్వారా ప్రభుత్వ స్థాయిలో 200 మందికి పైగా ఉపాధ్యాయులను బదిలీ చేసేందుకు ప్రయత్నాలు జరిగాయి. సీఎంఓ స్థాయిలో చేసిన ఈ సిఫారసు బదిలీపై ప్రభుత్వమే వ్యతిరేకత వ్యక్తం చేసింది. దాదాపు 2 లక్షల మంది ఉపాధ్యాయులు బదిలీల కోసం ఎదురుచూస్తున్న సమయంలో 200 మంది ఉపాధ్యాయులను ముందస్తుగా బదిలీ చేస్తే చెడ్డపేరు వస్తుందని ప్రభుత్వంలోని ఓ వర్గం వాదిస్తోంది. అయితే సిఫార్సులు చేసిన నేతలు మాత్రం ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ బదిలీలు చేపట్టాలని పట్టుబడుతున్నారు. ఈ సందిగ్ధత నేపథ్యంలోనే బదిలీలన్నింటికి ప్రభుత్వం అడ్డుకట్ట వేసిందన్న వాదన వినిపిస్తోంది. న్యాయ సలహాలు, ఆర్థిక అనుమతుల అనంతరం బదిలీల జీవో విడుదలకు సాంకేతికంగా ఎలాంటి అడ్డంకులు లేవు. అయితే జీవోపై ప్రభుత్వం ఎందుకు చర్యలు తీసుకుంటుందని ఉపాధ్యాయ సంఘాల నేతలు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

పదోన్నతి పొందిన వారి పరిస్థితి ఎలా ఉంటుంది?

పదోన్నతులు పొందిన వారిని ఏం చేస్తారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. ఇటీవల సుమారు 3 వేల మంది ఉపాధ్యాయులకు పదోన్నతులు లభించాయి. ఎస్జీటీల నుంచి స్కూల్ అసిస్టెంట్లుగా పదోన్నతి పొందిన వారు ప్రస్తుత స్థానాల్లోనే కొనసాగుతున్నారు. వీరికి ఎలాంటి బదిలీలు చేయవద్దని అధికారులు చెబుతున్నారు. కానీ, గత రెండు వారాల నుంచి ప్రభుత్వం నుంచి స్పందన లేకపోవడం చూస్తుంటే ఇప్పట్లో బదిలీలు ఉండవని తేలిపోయింది. విద్యాసంవత్సరం మధ్యలో బదిలీలు ఎందుకు అని ప్రభుత్వం భావిస్తోందని ప్రచారం పెరిగిన నేపథ్యంలో దీనికి మరింత బలం చేకూరింది. మరోవైపు బదిలీల కోసం ఉపాధ్యాయులు ఎదురుచూస్తున్నారు. గత రెండు నెలల నుంచి ఎవరికి ఏ స్థానం దక్కుతుందనే దానిపై ఇప్పటి నుంచే లెక్కలు జరుగుతున్నాయి. ప్రభుత్వం పలుమార్లు బదిలీలకు హామీ ఇవ్వడంతో బోధనపై ప్రభావం పడుతోంది. బదిలీలు చేయకుంటే ప్రకటించాలని, నెలల తరబడి వాయిదా వేయడం ఏంటని ఉపాధ్యాయులు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *