మొండి జబ్బులు: ఆ జబ్బులు ఆడవచ్చు!

ఆస్తమా మరియు హెచ్‌ఐవి వంటి మొండి వ్యాధులకు హోమియోపతిలో సమర్థవంతమైన మందులు ఉన్నాయి. హోమియోపతికి రోగాలను నయం చేసి ఆరోగ్యాన్ని అందించే సామర్థ్యం ఉంది.

సైనసైటిస్ మరియు ఆస్తమా మళ్లీ బాధించవు

చాలా మంది సైనసైటిస్ మరియు ఆస్తమా దీర్ఘకాలిక వ్యాధులు అని అనుకుంటారు. కానీ హోమియోతో వీటిని శాశ్వతంగా తగ్గించుకోవచ్చు. సైనస్‌లోని డిఫెన్స్ మెకానిజం చాలా సూక్ష్మజీవులను శరీరంలోకి ప్రవేశించకుండా నిరోధిస్తుంది. కానీ ఐదు మైక్రాన్ల కంటే చిన్న కణాలు ఊపిరితిత్తులలో ఆగకుండా నేరుగా ఊపిరితిత్తులలోకి వెళ్తాయి. శరీరం వాటిని తుమ్ముల ద్వారా బయటకు పంపడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. పురుగుమందులు ఉపయోగించి పండించిన ఆహారపదార్థాలు తినడం, వాయుకాలుష్యం, అపరిశుభ్రమైన ఇంటి వాతావరణం, మురికి ప్రదేశాల్లో ఎక్కువ సమయం గడపడం వంటివి ఆస్తమాకు దారితీస్తాయి.

HIV మరియు హెర్పెస్ కార్డులు ఆడుతున్నాయి

చాలా మంది ఇప్పటికీ హెచ్‌ఐవి ఇన్‌ఫెక్షన్ ప్రాణాంతకం అని నమ్ముతున్నారు. నిజానికి హోమియోలో హెచ్‌ఐవీ వైరస్‌ను నిరోధించే మందులు ఉన్నాయి. హెచ్‌ఐవి వ్యాప్తి చెందడానికి కారణం, దాని లక్షణాలు సంవత్సరాల తరువాత వరకు ఆలస్యం కావడం! అప్పటి వరకు తమకు హెచ్‌ఐవీ ఉందని కూడా తెలియదు. రోగనిరోధక శక్తి తగ్గినప్పుడు వ్యాధి లక్షణాలు కనిపిస్తాయి. విరేచనాలు, బరువు తగ్గడం, ఇతర వ్యాధులు ప్రబలడం, వాతావరణ మార్పులను తట్టుకోలేకపోవడం, సులభంగా వ్యాధులకు గురవుతాయి. హెర్పెస్‌లో పురుషాంగంపై చెమట పొక్కుల వంటి దురదతో కూడిన ఎర్రటి పొక్కులు కనిపిస్తాయి. ఇవి బొబ్బలుగా మారుతాయి. సరైన చికిత్స లేకుండా లైంగిక సంబంధం ద్వారా ఈ బొబ్బలు ఇతరులకు వ్యాపించే ప్రమాదం ఉంది.

మీరు వెన్నునొప్పి మరియు మెడ నొప్పిని ఎంతకాలం భరించగలరు?

మెడ, వెన్నుపాములలో వచ్చే మార్పుల వల్ల నరాలపై ఒత్తిడి పెరిగి ఈ సమస్య తలెత్తుతుంది. మెడ గట్టిగా ఉండటం సమస్య యొక్క ప్రధాన లక్షణం. మెదడు మరియు వెన్నుపాము నుండి శరీరంలోకి విస్తరించే ముఖ్యమైన నరాలు మెడ ఎముక గుండా వెళతాయి. ఏదైనా కారణం వల్ల మెడ నరాలపై ఒత్తిడి పెరిగినప్పుడు మెడ నొప్పి మొదలవుతుంది. నిర్లక్ష్యం చేస్తే కండరాలు, రక్తనాళాలపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతుంది. సర్వైకల్ స్పాండిలోసిస్ పురుషుల్లో ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది.

FFFF.jpg

– డాక్టర్ రవికిరణ్

MD,M.Sc (మానసిక), PG (వైరాలజీ) లండన్

మెడిసిన్, మాస్టర్స్ హోమియోపతిలో ఎక్సలెన్స్ కోసం బంగారు పతకం.

ఆదిలాబాద్, అమీర్ పేట, కూకట్ పల్లి, దిల్ సుఖ్ నగర్, సికింద్రాబాద్, విజయవాడ, కరీంనగర్, విశాఖపట్నం, తిరుపతి, హన్మకొండ, రాజమండ్రి, గుంటూరు.

ఫోన్ నంబర్: 7842108108, 040- 48106108

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-21T14:47:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *