యోగా: వశ్యతను పెంచుకోవాలంటే? | యోగా శరీరాన్ని ఫ్లెక్సిబుల్‌గా చేస్తుంది

మేము మా కండరాలు మరియు కీళ్లను వాటి పూర్తి సామర్థ్యానికి ఉపయోగించము. అలాగే నిశ్చల జీవితానికి అలవాటు పడిన వ్యక్తుల కీళ్లు, కండరాలు త్వరగా పాడైపోయి సమస్యలు చాలా త్వరగా మొదలవుతాయి. కాబట్టి శరీరం ఫ్లెక్సిబుల్‌గా ఉండేలా చూసుకోవాలి. దీనికి యోగా చాలా సహాయపడుతుంది.

యోగా శరీరాన్ని దృఢంగా చేస్తుంది. రోగనిరోధక శక్తి మరియు ఫ్లెక్సిబిలిటీ కూడా పెరుగుతాయి. కాబట్టి తాడాసనం, వీరభద్రాసనం, వృక్షాసనం, వసిష్ఠాసనం, సేతు బంధాసనం, మత్స్యాసనం, బాలాసనం సాధన చేయాలి.

తడసన: ఈ ఆసనంతో శరీర భంగిమను సరిచేయవచ్చు. ఫలితంగా కండరాలన్నీ సాగిపోయి నొప్పులు తగ్గుతాయి. ఈ ఆసనం నాడీ, జీర్ణ మరియు శ్వాసకోశ వ్యవస్థలను ప్రభావితం చేస్తుంది.

వీరభద్రాసనం: ఈ ఆసనానికి ఏకాగ్రత మరియు నైపుణ్యం అవసరం. ఈ ఆసనాన్ని ఆచరించడం వల్ల శరీరం ఫ్లెక్సిబుల్‌గా ఉండటమే కాకుండా శరీరంలో రోగనిరోధక శక్తి కూడా పెరుగుతుంది. కాళ్లు, నడుము, ఊపిరితిత్తులు, ఛాతీ మరియు భుజాలు విస్తరించి ఉంటాయి. ఈ ఆసనాన్ని క్రమం తప్పకుండా పాటించడం వల్ల శరీరం దృఢంగా ఉంటుంది.

వృక్ష సంపద: వీపును బలపరుస్తుంది మరియు సమతుల్యతను అందిస్తుంది. ఈ ఆసనంతో నాడీ కండరాల సామర్థ్యం కూడా పెరుగుతుంది. ఈ ఆసనాన్ని క్రమం తప్పకుండా ఆచరించడం ద్వారా ట్రిప్పింగ్ మరియు పడిపోవడం వంటి ప్రమాదాలను నివారించవచ్చు. శరీరంపై పూర్తి నియంత్రణ సాధించగలుగుతాం.

వసిష్ఠాసనం: ఈ ఆసనంతో కాళ్ల వెనుక భాగం, మణికట్టును సాగదీస్తారు. ప్లాంక్ భంగిమలో ఉన్నప్పుడు, శరీరం వంగకుండా సరళ రేఖను ఉంచగలగాలి. ఈ ఆసనంతో ఉదరం, కాలి కండరాలు, అంతర్గత అవయవాలు బలపడతాయి.

సేతు బంధాసనం: ఈ ఆసనం ఛాతీ, భుజాలు, వీపు, మెడ వెనుక మరియు పిరుదులను తెరుస్తుంది. ఈ ఆసనం ఒత్తిడి, అలసట, నిద్రలేమి మరియు అధిక రక్తపోటు సమస్యలను తగ్గిస్తుంది. థైరాయిడ్ గ్రంథి పనితీరు మెరుగుపడుతుంది. మోకాలు మరియు భుజాలు మసాజ్ పొందుతాయి.

చేపలు పట్టడం: ఈ ఆసనంతో వెన్ను, పొట్ట దృఢంగా ఉంటాయి. ఈ ఆసనంతో మెడ వంగినప్పుడు థైరాయిడ్ గ్రంథి ఉత్తేజితమవుతుంది. బ్యాక్ స్ట్రెచ్ మరియు రోగనిరోధక శక్తి కూడా మెరుగుపడుతుంది. ఈ ఆసనాన్ని క్రమం తప్పకుండా ఆచరించడం ద్వారా గుండెపోటు నుండి రక్షణ పొందవచ్చు.

బాలసనం: రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే ఆసనం. ఉదర కండరాలు విస్తరించి, విసర్జన వ్యవస్థ పనితీరు మెరుగుపడుతుంది. వెనుక మరియు నడుము ప్రాంతాలు సాగుతాయి మరియు శరీరం స్వేచ్ఛను పొందుతుంది. మణికట్టు, కాళ్లు, మోకాళ్లు, ఛాతీ, ఊపిరితిత్తులు, గుండె, మెడ మరియు పిరుదులు ఈ ఆసనం ద్వారా ప్రయోజనం పొందుతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-20T12:42:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *