Cm Kcr: 25 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు కేసీఆర్ షాక్.. కొత్త వారితో ప్రయోగం..!?

రూజాబాస్ కొత్త రాజకీయ వ్యూహాన్ని అమలు చేయబోతున్నారా?.. సర్వే రిపోర్టులతో కాస్త సర్దుకుపోవాలని నిర్ణయించుకున్నారా?.. ఇన్ని రోజులు పక్కనబెట్టిన అస్త్రాలను బయటకు తీయబోతున్నారా..? సిట్టర్లతో కాకుండా కొత్త వారితో ప్రయోగాలు చేయబోతున్నారా? ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

శీర్షిక లేని-32558.jpg

25 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను పక్కన పెట్టే అవకాశం

తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ అధికార పార్టీలో గ్రూపు రాజకీయాలు ఒక్కొక్కటిగా బయటపడుతున్నాయి. స్వరాష్ట్ర ఉద్యమంలో చురుగ్గా పనిచేసి ఇప్పటి వరకు అదృష్టానికి నోచుకోని వారు.. ఎమ్మెల్యే టిక్కెట్ ఆశించి భంగపడిన వారు.. నామినేటెడ్ పదవులకే పరిమితమైన వారు.. ఇలా రకరకాల నేతలు ప్రయత్నాలు మొదలుపెట్టారు. క్రియాశీల రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశిస్తారు. తెలంగాణలో జరిగిన తొలి ఎన్నికల్లో గులాబీ పార్టీ 63 సీట్లు గెలుచుకుంది. కానీ.. ఇతర పార్టీల ఎమ్మెల్యేలను చేర్చుకుని బలయ్యారు. రెండో ఎన్నికల్లో 88 సీట్లు గెలుచుకుని ప్రత్యర్థి పార్టీల నుంచి మరికొంత మందిని పార్టీలోకి తీసుకొచ్చింది.

Untitled-2954.jpg

ఇదే క్రమంలో వచ్చే ఎన్నికల్లోనూ విజయం సాధించి హ్యాట్రిక్ నమోదు చేయాలని బీఆర్ఎస్ భావిస్తోంది. ఎలాగైనా గెలవాలని ప్రయత్నాలు ప్రారంభించింది. ఇప్పటికే.. చాలా సర్వేలు జరిగాయి. అయితే.. రెండుసార్లు ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయడంతో సహజంగానే వ్యతిరేకత రావడంతో కొందరిని మార్చే ఆలోచనలో గులాబీబాస్ ఉన్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. కనీసం 25 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను పక్కన పెట్టే అవకాశం ఉందని తెలుస్తోంది. దానికి.. సిట్టింగ్ ల మార్పుపై మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు చేసిన వ్యాఖ్యలు బలం చేకూరుస్తున్నాయి. 25 మంది ఎమ్మెల్యేలను మారిస్తే మళ్లీ బీఆర్ఎస్ అధికారంలోకి వస్తుందని అధికార పార్టీ ఎమ్మెల్యేల్లో గుబులు మొదలైంది.

Untitled-2855.jpg

గ్రూపు రాజకీయాలు, అధికార పోరు

ఇదిలావుంటే… తెలంగాణ వ్యాప్తంగా అన్ని నియోజకవర్గాల్లోనూ… కారు పార్టీలో గ్రూపు రాజకీయాలు, ఆధిపత్య పోరు కొత్త తలనొప్పి తెచ్చిపెడుతోంది. ఈసారి టిక్కెట్ తమకే అని కొందరు చెబుతుంటే.. కాదు కాదు.. మరికొందరు మాత్రం తమకే టికెట్ అని ప్రచారం చేసుకోవడం పార్టీలో అంతర్గతంగా కలకలం రేపుతోంది. పని చేయని ఎమ్మెల్యేలకు టిక్కెట్లు ఇవ్వడం కష్టమని మొదటి నుంచి హెచ్చరిస్తున్న కేసీఆర్.. అలాంటి వారిని గుర్తించినట్లు తెలుస్తోంది. వీరి స్థానంలో ఎవరు బెస్ట్ అనే అంశంపై కూడా చర్చలు జరిగినట్లు బీఆర్ఎస్ శ్రేణుల్లో గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. మొదటి నుంచి పార్టీ కోసం పనిచేసిన వారికి, ఆర్థికంగా ఆదుకున్న వారికి, కేసీఆర్ కుటుంబానికి సన్నిహితంగా ఉండే వారికి ఈసారి టిక్కెట్లు ఇచ్చే అవకాశాలున్నాయని చర్చ జరుగుతోంది. ఎమ్మెల్సీలుగా ఉన్న వారిని, పనిచేసిన వారిని పరిగణనలోకి తీసుకునే అవకాశం ఉందని ప్రచారం జరుగుతోంది.

Untitled-3054.jpg

ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేస్తారని ప్రచారం జరుగుతోంది

ప్రస్తుతం ఎమ్మెల్సీగా ఉన్న కౌశిక్ రెడ్డిని ఈసారి హుజూరాబాద్ నుంచి ఎమ్మెల్యేగా బరిలోకి దించాలని కేటీఆర్ దాదాపు ఖరారు చేశారు. కౌశిక్ రెడ్డి కూడా ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేస్తానని నియోజకవర్గంలో తిరుగుతూ ప్రచారం చేస్తున్నారు. మరో ఎమ్మెల్సీ శేరి సుభాష్ రెడ్డి కూడా ఎమ్మెల్యేగా బరిలోకి దిగే అవకాశం ఉంది. మెదక్ నుంచి పోటీ చేయాలనే ఆలోచనలో కేసీఆర్ ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. మెదక్ లో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న పద్మాదేవేందర్ రెడ్డి సీనియర్ నేత కావడంతో ఆమెను బుజ్జగించి ఆమె స్థానంలో అత్యంత నమ్మకస్తుడైన శేరి సుభాష్ రెడ్డిని ప్రమోట్ చేయాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.

శీర్షిక లేని-31540.jpg

గ్రేటర్ పరిధిలోని ఏదైనా నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ

మరో ఎమ్మెల్సీ పోచంపల్లి శ్రీనివాస్ రెడ్డికి ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఇచ్చి జనగామ నుంచి పోటీకి దింపాలని కేసీఆర్ ఆలోచిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. జనగామ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే ముత్తిరెడ్డి యాదగిరిరెడ్డిపై అనేక ఆరోపణలు ఉన్నాయి. తన అనేక వివాదాస్పద వ్యాఖ్యల కారణంగా, అతను కొన్ని వర్గాలకు తీవ్ర వ్యతిరేకిగా మారాడు. ఈసారి ఆయనకు టిక్కెట్‌ ఇస్తే ఇబ్బంది పడే అవకాశం ఉంది. అందుకే.. ఆయన స్థానంలో కేసీఆర్ కుటుంబానికి సన్నిహితుడైన పోచంపల్లితో పాటు ఎంపీ సంతోష్ కుమార్ ను జనగామ బరిలో నిలిపి గెలిపించాలని యోచిస్తున్నారు. అలాగే.. ఎమ్మెల్సీ నవీన్ రావు కూడా ఈసారి గ్రేటర్ పరిధిలోని ఏదైనా నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేయాలని భావిస్తున్నారు. కేసీఆర్ కుటుంబంతో నవీన్ రావుకు కూడా మంచి సంబంధాలు ఉన్నాయి. అంతేకాదు.. పార్టీ కోసం మొదటి నుంచి తెరవెనుక చాలా హార్ట్ వర్క్ చేశారు. కేసీఆర్ అంబాసిడర్ గా ఎన్నో పనులు చేసిన నవీన్ రావుకు ఈసారి గ్రేటర్ లో టికెట్ ఇస్తారని రూజాబాస్ భావిస్తున్నారు.

Untitled-2554.jpg

మొత్తానికి… రానున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలను కేసీఆర్ ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకుంటున్నారు. కొత్త వ్యూహంలో భాగంగా ప్రత్యక్ష ఎన్నికల్లో పోటీ చేయని వారిని ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థులుగా ప్రకటించాలని ఆలోచిస్తున్నారు. అయితే.. వారిని బుజ్జగించే ప్రయత్నంలో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు ఎమ్మెల్సీ పదవులు ఇచ్చే అవకాశం ఉంది. అయితే.. కేసీఆర్ కొత్త రాజకీయ వ్యూహం ఎలాంటి ఫలితాలను ఇస్తుందో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *