జగన్ అక్రమాస్తులపై విచారణ ఎందుకు ముందుకు సాగడం లేదు?

జగన్మోహన్ రెడ్డి అక్రమాస్తులపై విచారణ పదేళ్లుగా ఒక్క అడుగు కూడా ముందుకు పడలేదు. దర్యాప్తు సంస్థ ఛార్జిషీట్లను సాక్ష్యంగా సమర్పించింది. అయితే ఇప్పటి వరకు నిందితులంతా వ్యూహాత్మకంగా క్వాష్ పిటిషన్లు, ఇతర పిటిషన్లు ఒకదాని తర్వాత ఒకటి దాఖలు చేస్తూ, బెయిల్‌పై బయటకు వచ్చి తమ పని తాము చేసుకుంటున్నారు. జగన్ రెడ్డి బయటకు వచ్చి మళ్లీ సీఎం అయ్యి కోర్టుకు వెళ్లకుండా తప్పించుకున్నారు. ఇప్పుడు కూడా అక్రమాస్తుల కేసు విచారణ సాగుతుందో లేదో ఎవరికీ తెలియదు.

పదేళ్ల కిందటే ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రజల్లోకి వచ్చిన నరేంద్ర మోదీ.. ప్రజా ప్రతినిధులపై కేసుల విచారణను ఏడాదిలోగా పూర్తి చేస్తానని హామీ ఇచ్చారు. కానీ జగన్ రెడ్డి హయాంలో ఎంత వెతికినా అసలు కేసులే రాలేదు. అంతేకాదు ఈడీ కేసులు, సీబీఐ కేసులు వేర్వేరుగా ఉంటే ముందుగా ఈడీ కేసులను విచారించవద్దని ఆదేశాలు కూడా తీసుకొచ్చారు. సీబీఐ కేసులు అవినీతి కేసులు..ఈడీ కేసులు మనీలాండరింగ్ కేసులు..వేరే నేరాలైతే.. వేర్వేరు ఉత్తర్వులు వచ్చాయి. ఈ ఉత్తర్వులపై ఈడీ సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్‌ దాఖలు చేసింది. ద ర్యా ప్తు లో ఉన్నది.

వరుస పిటిషన్ల పేరుతో కాలయాపన చేస్తున్నా.. విచారణకు మాత్రం రావడం లేదు. అత్యంత నీచమైన క్రిమినల్ మనస్తత్వంతో కోర్టులు ఆర్థిక ఉగ్రవాదంగా భావించే నేరాలకు పాల్పడి బెయిల్ పై బయటకు వచ్చి సీఎం అయ్యి అన్ని వ్యవస్థలను దిగజార్చుతున్న జగన్ రెడ్డి. చివరకు ఓ సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తిపై నీచమైన ఆరోపణలు చేసి నేరుగా సుప్రీంకోర్టుకు లేఖ రాసి మీడియాకు విడుదల చేశారు. న్యాయవ్యవస్థను కూడా బ్లాక్ మెయిల్ చేస్తున్నారని ఆరోపించారు. ఇప్పుడు ప్రతిపక్ష నేతలందరినీ జైల్లో పెట్టి ఎన్నికలకు వెళతానని సవాల్ విసురుతున్నారు.

వీఐపీల కేసులకు ఒక చట్టం, సామాన్యుడికి మరో చట్టం అన్నట్లుగా వ్యవస్థలు పని చేస్తుండటంతో సామాన్యులకు వ్యవస్థలపై నమ్మకం పోతోంది. తప్పు చేసిన వారిని శిక్షించకుంటే తప్పు చేయని వారిని వేధించే అవకాశాలు ఉన్నాయని, అలాంటప్పుడు ఎవరికైనా నమ్మకం ఎలా ఉంటుందన్నారు. దేశంలోని పెద్దలతో పాటు సామాన్యులకు కూడా చట్టాలు సమానంగా వర్తిస్తాయని రుజువైనప్పుడే ప్రజలకు వ్యవస్థపై నమ్మకం పెరుగుతుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *