నోటిఫికేషన్: మహాత్మా జ్యోతిబాపూలే గురుకులంలో ప్రవేశాలు

హైదరాబాద్‌లోని మహాత్మా జ్యోతిబాపూలే తెలంగాణ గురుకుల విద్యాలయాల సంస్థ (MJPTBCWREIS) రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఇంటర్ మరియు డిగ్రీ గురుకుల కళాశాలల్లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. రెసిడెన్షియల్ జూనియర్ కాలేజ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (RJC SET) 2023 ద్వారా ఇంటర్ కాలేజీలు; డిగ్రీ కళాశాలల్లో అడ్మిషన్లు రెసిడెన్షియల్ డిగ్రీ కాలేజ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (RDC SET) 2023 ద్వారా ఇవ్వబడతాయి. అభ్యర్థులు ప్రవేశ పరీక్షలలో మెరిట్ ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడతారు మరియు 1:2 నిష్పత్తిలో కౌన్సెలింగ్‌కు పిలుస్తారు. బోధన ఆంగ్ల మాధ్యమంలో ఉంటుంది. డిజిటల్ తరగతులు ఉన్నాయి.

ఇంటర్ గురుకులాలు

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 255 జూనియర్ కాలేజీల్లో అడ్మిషన్లు నిర్వహించనున్నారు. వీటిలో బాలురకు కేటాయించిన 130 కాలేజీల్లో మొత్తం 11360 సీట్లు; 125 కాలేజీల్లో మొత్తం 10560 సీట్లు బాలికలకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. MPC, BIPC, MEC, CEC, HEC గ్రూపులు మరియు వృత్తి విద్యా కోర్సులు – వ్యవసాయం మరియు పంట ఉత్పత్తి, కంప్యూటర్ గ్రాఫిక్స్ మరియు యానిమేషన్, ప్రీ స్కూల్ టీచర్ ట్రైనింగ్, కమర్షియల్ గార్మెంట్ టెక్నాలజీ, మల్టీపర్పస్ హెల్త్ వర్కర్, మెడికల్ ల్యాబ్ టెక్నీషియన్, ఫిజియోథెరపీ, టూరిజం మరియు హాస్పిటాలిటీ కూడా అందుబాటులో ఉన్నాయి. . ఆసక్తి ఉన్న అభ్యర్థులకు IIT, NEET, MSET, CA/ CPT, CLAT కోచింగ్ ఇవ్వబడుతుంది.

అర్హత: ప్రస్తుతం 10వ తరగతి/ తత్సమాన పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న విద్యార్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఇప్పటికే 10వ తరగతి పూర్తి చేసిన వారు, సప్లిమెంటరీ/ అడ్వాన్స్ సప్లిమెంటరీ అభ్యర్థులు అర్హులు కాదు. నగరాల్లో కుటుంబ వార్షిక ఆదాయం రూ.2,00,000; గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో రూ.1,50,000 మించకూడదు.

పరీక్ష వివరాలు: ఇది 150 మార్కులకు నిర్వహించబడుతుంది. పరీక్ష వ్యవధి రెండున్నర గంటలు. వృత్తి విద్యా కోర్సులతో సహా అన్ని గ్రూపుల అభ్యర్థులకు ఆంగ్లం నుంచి ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి. MPC అభ్యర్థులకు గణితం మరియు భౌతిక శాస్త్రం; BIPC అభ్యర్థులకు బయోలాజికల్ సైన్సెస్, ఫిజికల్ సైన్సెస్; MEC మరియు CEC అభ్యర్థులకు గణితం మరియు సోషల్ స్టడీస్ సబ్జెక్టుల నుండి ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి. గణితం మరియు సామాజిక అధ్యయనాల నుండి వృత్తి విద్యా కోర్సులలో HEC, CGA, PSTT, CGT కోర్సుల వరకు; బయోలాజికల్ సైన్స్ మరియు సోషల్ స్టడీస్ నుండి ACP, T&H కోర్సుల వరకు; MPHW, MLT మరియు PT కోర్సులకు బయోలాజికల్ సైన్స్ మరియు ఫిజికల్ సైన్స్ నుండి ప్రశ్నలు ఇవ్వబడ్డాయి. ఒక్కో సబ్జెక్టు నుంచి 50 బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రశ్నలన్నీ 10వ తరగతి స్థాయికి చెందినవి. ప్రశ్నపత్రం ఇంగ్లీషు, తెలుగు మాధ్యమంలో ఉంటుంది. విద్యార్థులు OMR షీట్‌లో సమాధానాలను గుర్తించాలి. గ్రూప్ కోర్సులకు జిల్లా స్థాయి మెరిట్ మరియు వృత్తి విద్యా కోర్సులకు రాష్ట్ర స్థాయి మెరిట్ ప్రకారం ఎంపిక ప్రక్రియ జరుగుతుంది.

డిగ్రీ గురుకులాలు

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 14 డిగ్రీ కాలేజీలు ఉన్నాయి. ఇందులో ఆరు కళాశాలలు మహిళలకు, ఎనిమిది కళాశాలలు పురుషులకు కేటాయించారు. బీఏ, బీకామ్, బీఎస్సీ, బీబీఏ, బీఎఫ్‌టీ కోర్సులు ఉన్నాయి. గ్రూప్ కాంబినేషన్ సబ్జెక్ట్‌ల కోసం వెబ్‌సైట్‌ను తనిఖీ చేయవచ్చు. అన్నీ కలిపి 4560 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: ప్రస్తుతం ఇంటర్ ద్వితీయ సంవత్సరం పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న వారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. మొత్తం మీద కనీసం 50 శాతం మార్కులు మరియు ఇంగ్లీషులో కనీసం 40 శాతం మార్కులు. తక్షణ పరీక్ష అభ్యర్థులు అర్హులు కాదు. నగరాల్లో కుటుంబ వార్షిక ఆదాయం రూ.2,00,000; గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో రూ.1,50,000 మించకూడదు.

పరీక్ష వివరాలు: పరీక్ష వ్యవధి రెండున్నర గంటలు. అన్నీ బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు. మొత్తం మార్కులు 150. అభ్యర్థి ఎంచుకున్న కోర్సుకు నిర్దేశించిన మూడు సబ్జెక్టుల్లో ఒక్కో సబ్జెక్టులో 40 మార్కులకు, ఇంగ్లీషులో 30 మార్కులకు ప్రశ్నలు ఇస్తారు. BBA మరియు BCom (జనరల్ కంప్యూటర్స్ అండ్ బిజినెస్ అనలిటిక్స్) కోర్సులకు, ఇంగ్లీష్, ఎకనామిక్స్ మరియు కామర్స్ సబ్జెక్టుల నుండి ఒక్కొక్కటి 50 మార్కులకు ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ప్రశ్నలన్నీ ఇంటర్ సిలబస్ తరహాలో ఉంటాయి. ప్రశ్నపత్రం ఇంగ్లీషు, తెలుగు మాధ్యమంలో ఉంటుంది. OMR షీట్‌లో సమాధానాలను గుర్తించండి. నెగెటివ్ మార్కులు లేవు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

పరీక్ష రుసుము: రూ.200

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఏప్రిల్ 16

హాల్ టిక్కెట్ల డౌన్‌లోడ్: ఏప్రిల్ 20 నుండి

RJC సెట్ 2023, RDC సెట్ 2023 తేదీ: ఏప్రిల్ 29న

వెబ్‌సైట్: https://mjptbcwreis.telangana.gov.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *