ఆర్గానిక్ మామా.. హైబ్రిడ్ అల్లుడు రివ్యూ

తెలుగు మిర్చి రేటింగ్ 2/5

చిన్న సినిమాలతో పెద్ద విజయాలు సాధించిన దర్శకుడు ఎస్వీ కృష్ణారెడ్డి. ఆయన ఒకప్పుడు టాప్ డైరెక్టర్. ఎస్వీకే సినిమా అంటే మినిమం గ్యారెంటీ. అయితే పదేళ్లుగా ఆయన నుంచి సినిమా రాలేదు. ఇప్పుడు ఆ లోటును పూడ్చేందుకు ఆర్గానిక్ మామ.. హైబ్రిడ్ అల్లుడు తీశారు. బిగ్ బాస్ ఫేమ్ సోహెల్ ఇందులో హీరో. అలనాటి మరో ట్రెండ్ సెట్టర్ ఎస్వీ కృష్ణారెడ్డి.. ప్రస్తుత ట్రెండ్‌కు తగ్గట్టుగా అలరించారా? మళ్లీ ఫామ్‌లోకి వచ్చారా?

కథ: వెంకటరమణ (రాజేంద్రప్రసాద్) మంచి పేరున్న పెద్ద మనిషి. తనకున్న వంద ఎకరాల్లో సేంద్రియ పద్ధతిలో సాగు చేస్తున్నాడు. వెంకటరమణ భార్య శకుంతల (మీనా). వీరికి ఒకే ఒక్క కూతురు హాసిని (మృణాళిని రవి). కూతురిని ఎంతో ప్రేమగా చూసుకునే వెంకటరమణ.. తన కూతురికి కాబోయే భర్త కూడా తనలాగే యోగ్యుడు, సమర్థుడవ్వాలని ఆకాంక్షించారు. కానీ హాసిని విజయ్ (సోహెల్)ని ప్రేమిస్తుంది. రెండు ఫ్లాప్ సినిమాలు తీసిన దర్శకుడు విజయ్. మూడో సినిమా కోసం కదులుతున్నాడు. విజయ్ తల్లిదండ్రులు కొండపల్లిలో బొమ్మలు అమ్ముకుంటూ జీవనం సాగిస్తున్నారు. కూతురు ప్రేమ విషయం తెలుసుకున్న వెంకటరమణ ఏం చేసాడు? విజయ్‌ని పెళ్లి చేసుకున్నావా? తన నేలతో కలవలేని వారి నుంచి కట్నం అందుకున్నాడా అనేది మిగతా కథ.

విశ్లేషణ: ఎస్వీ కృష్ణారెడ్డి కథలన్నీ సింప్లీ సూపర్. అతని కథలో అన్ని ఎమోషన్స్ చాలా బాగా కలిసి వచ్చాయి. పాయింట్ కూడా అసలైనదే. సంగీతం మనసుకు హత్తుకుంటుంది. అయితే ఆర్గానిక్ మామా.. హైబ్రిడ్ అల్లుడులో ఇవన్నీ మిస్సయ్యాయి. కథ ప్రారంభం నుంచి ఎక్కడా వావ్ సీన్ లేదు. హీరో కొండపల్లి బొమ్మలు అమ్మడం, హాసిని విజయ్ లవ్ స్టోరీ, పాటలు, ఫైట్లు అన్నీ రొటీన్ వ్యవహారంలా ఉంటాయి.

విరామం తర్వాత మేనమామ అల్లుడుకి సంబంధించి గొడవ జరుగుతుందని అనుకున్నా.. కుదరలేదు. రియల్ ఎస్టేట్ ఎపిసోడ్ తీసుకుని స్కిట్ గా మార్చారు. అజయ్ ఘోష్ పాత్ర నన్ను కాసేపు నవ్వించినా కథను ముందుకు తీసుకెళ్లలేకపోయింది. ముఖ్యంగా ఈ కథలో ఎలాంటి సంఘర్షణ లేదు. దీంతో పకడ్బందీగా అంతా సిద్ధం చేసుకున్నారు. క్లైమాక్స్‌ని కూడా ఎలాంటి డ్రామా లేకుండా స్పీచ్‌లతో చకచకా నడిపించారు.

దీనిని ఎవరు చేశారు?: విజయ్ పాత్రలో సోహెల్ తెలివిగా నటించాడు. కానీ ఆ పాత్రను తీర్చిదిద్దే విధానం ఆర్గానిక్‌గా లేదు. మృణాళిని రవి డీసెంట్‌గా కనిపించింది. రాజేంద్రప్రసాద్ తన అనుభవాన్ని పంచుకున్నారు. మీనా పాత్రలో నటన తక్కువ మాటలు, ఎక్కువ. సునీల్ కొన్ని నవ్వులు పంచుకున్నాడు. అజయ్ ఘోష్ ఎపిసోడ్ చాలా నవ్విస్తుంది. వరుణ్ సందేశ్, రష్మిక అతిధి పాత్రల్లో కనిపించారు. ఇతర పాత్రలు పరిమితం. ఎస్వీకే అందించిన పాటల్లో అల్లసాని అల్లిక పాట బాగుంది. కెమెరా పనితనం డీసెంట్‌గా ఉంది. నిర్మాణ విలువలు పరిధి.

ప్లస్ పాయింట్లు

కొన్ని కామెడీ సన్నివేశాలు
పాట, డీసెంట్ మేకింగ్

మైనస్ పాయింట్లు

కథలో బలం లేకపోవడం
కథలో కొత్తదనం లేకపోవడం
విస్తరించి

ఫైనల్ పంచ్: నవ్వని మామయ్య. ఆకట్టుకునే అల్లుడు

పోస్ట్ ఆర్గానిక్ మామా.. హైబ్రిడ్ అల్లుడు రివ్యూ మొదట కనిపించింది తెలుగుమిర్చి.కామ్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *