ఇంటర్ బోర్డు: ప్రైవేట్‌కే! ఎప్పటికీ వేధింపులే!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-03-11T12:33:15+05:30 IST

ప్రైవేట్ కాలేజీల నియంత్రణకు ప్రత్యేక కమిటీ వేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ కమిటీ వారు జారీ చేసిన ప్రకటనలను పర్యవేక్షించడానికి కూడా చర్యలు తీసుకుంటుంది

ఇంటర్ బోర్డు: ప్రైవేట్‌కే!  ఎప్పటికీ వేధింపులే!

ఎప్పటికీ వేధింపులే!

ఇంటర్మీడియట్ కాలేజీల పర్యవేక్షణ కమిటీ

విద్యార్థులను వేధిస్తే అనుమతి రద్దు చేస్తామన్నారు

ప్రకటనల నియంత్రణ.. ఇంటర్ బోర్డు ప్రతిపాదనలు

హైదరాబాద్ , మార్చి 10 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రైవేట్ కాలేజీల నియంత్రణకు ప్రత్యేక కమిటీ వేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. వారు జారీ చేసే ప్రకటనలను పర్యవేక్షించేందుకు కూడా ఈ కమిటీ చర్యలు తీసుకుంటుంది. ఇందుకు సంబంధించి ఇంటర్మీడియట్ బోర్డు (ఇంటర్ బోర్డు) అధికారులు ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదనలు పంపినట్లు సమాచారం. ఈ ప్రతిపాదనలను ప్రభుత్వం (తెలంగాణ ప్రభుత్వం) ఆమోదించిన వెంటనే తగిన చర్యలు తీసుకోబడతాయి. కొన్ని కార్పొరేట్ కాలేజీల్లో విద్యార్థులపై ఒత్తిడి పెరుగుతున్న సంగతి తెలిసిందే. దీంతో విద్యార్థులు మానసికంగా, శారీరకంగా ఇబ్బంది పడుతున్నారు. ఈ ఒత్తిళ్లు తట్టుకోలేక ఒక్కోసారి ఆత్మహత్యలకు పాల్పడుతున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో ప్రభుత్వం ఇలాంటి కాలేజీలను నియంత్రించాలన్నారు. విద్యార్థులను వేధిస్తున్నట్లు రుజువైతే.. కాలేజీ అనుమతిని శాశ్వతంగా రద్దు చేయాలని ఇప్పటికే నిర్ణయించారు. నార్సింగిలోని ఓ కార్పొరేట్ కళాశాల గుర్తింపును శాశ్వతంగా రద్దు చేశారు. కాలేజీలను ఎప్పటికప్పుడు పర్యవేక్షించేందుకు ప్రత్యేక కమిటీని కూడా ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించారు.

విద్యాశాఖ అధికారి పర్యవేక్షణలో కొనసాగే ఈ కమిటీలో కార్పొరేట్ కాలేజీల ప్రతినిధి, జూనియర్ కాలేజీల ప్రతినిధులు పాల్గొంటారు. ఇందుకు సంబంధించిన ప్రతిపాదనలను ప్రభుత్వ ఆమోదానికి పంపారు. ఫలితాల వెల్లడి సందర్భంగా విద్యా సంవత్సరం ప్రారంభం సందర్భంగా ఆయా కాలేజీలు భారీ ప్రకటనలు చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ప్రభుత్వ నిబంధనల ప్రకారం ర్యాంకుల పేరుతో ఎలాంటి ప్రకటనలు ఇవ్వకూడదు. కాలేజీల పేరుతో నేరుగా ప్రకటనలు ఇచ్చే అవకాశం లేదు. ఇవేవీ పట్టించుకోకుండా కాలేజీలు ప్రతిసారీ భారీ ప్రకటనలు జారీ చేస్తున్నాయి. దీన్ని నియంత్రించాలని అధికారులు భావిస్తున్నారు. కొత్తగా ఏర్పాటు చేసిన కమిటీ అనుమతి తీసుకున్న తర్వాతే ప్రకటనలు జారీ చేసేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. ఇంటర్ బోర్డు జారీ చేసిన అడ్మిషన్ షెడ్యూల్‌తో సంబంధం లేకుండా ఆయా కాలేజీలు పీఆర్‌ఓ విధానం ద్వారా ముందుగానే అడ్మిషన్లను పూర్తి చేస్తున్నాయి. దీన్ని కూడా నియంత్రించాలని అధికారులు భావిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: చిరుత: రైలు ఇంజిన్‌పై చిరుత నిద్రపోతుందని వారు భావించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-11T12:33:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *