విద్య: డాక్టర్ వైఎస్ఆర్ హెల్త్ సైన్సెస్ యూనివర్సిటీలో డిగ్రీ కౌన్సెలింగ్

డాక్టర్ వైఎస్ఆర్ యూనివర్శిటీ ఆఫ్ హెల్త్ సైన్సెస్ (DYSRUHS), విజయవాడ – ‘బ్యాచిలర్ ఆఫ్ నేచురోపతి అండ్ యోగిక్ సైన్సెస్ (BNYS)’, ‘బ్యాచిలర్ ఆఫ్ ఫిజియోథెరపీ (BPT)’, ‘బ్యాచిలర్ ఆఫ్ సైన్స్ ఇన్ పారామెడికల్ టెక్నాలజీ కోర్సులలో (BSC పారామెడికల్ టెక్నాలజీ) ప్రవేశానికి విడిగా )’ కార్యక్రమాలు నోటిఫికేషన్‌లు విడుదల చేయబడ్డాయి. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న అనుబంధ కళాశాలల్లో కాంపిటెంట్ అథారిటీ కోటా సీట్లను భర్తీ చేస్తారు. ఒక్కో కోర్సులో స్థానికులకు 85 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. మిగిలిన 15 శాతం స్థానాలకు స్థానికులతో సహా స్థానికేతర అభ్యర్థులందరూ పోటీ చేయవచ్చు. నిబంధనల ప్రకారం, అకడమిక్ మెరిట్ మరియు కౌన్సెలింగ్ ఆధారంగా ప్రవేశాలు అందించబడతాయి. సీటు వివరాలను కౌన్సెలింగ్‌ ద్వారా ప్రకటిస్తారు. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

BNYS: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి ఐదున్నర సంవత్సరాలు. ఇది ఒక సంవత్సరం వ్యవధి యొక్క నిర్బంధ భ్రమణ ఇంటర్న్‌షిప్‌ను కలిగి ఉంటుంది.

ప్రైవేట్ కళాశాలలు-సీట్లు: గుంటూరు జిల్లా బాపట్లలోని ‘కేర్ యోగా అండ్ నేచురోపతి మెడికల్ కాలేజీ’లో 50 సీట్లు; అనంతపురం జిల్లా గుంతకల్‌లోని ‘పతంజలి మహర్షి నేచురోపతి అండ్ యోగా మెడికల్ కాలేజీ’లో 50 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, బయాలజీ, ఇంగ్లీష్ ప్రధాన సబ్జెక్టులతో గుర్తింపు పొందిన బోర్డు (AICSCE/CBSE/ICSCE/SSCE/HSCE/NIOS/APOSS మొదలైనవి) నుండి ఇంటర్/XII/తత్సమాన పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. సైన్స్ సబ్జెక్టుల్లో జనరల్ అభ్యర్థులకు కనీసం 50 శాతం; BC, SC, ST అభ్యర్థులు కనీసం 40% మార్కులు కలిగి ఉండాలి. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 17 సంవత్సరాలు నిండి ఉండాలి. 2 జనవరి 2007న లేదా ఆ తర్వాత జన్మించిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు కాదు.

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.2950; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.2360

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 12

BPT: కార్యక్రమం కాలవ్యవధి నాలుగున్నరేళ్లు. ఇందులో ఆర్నెల్లపాటు రోటరీ ఇంటర్న్‌షిప్ కూడా ఉంది.

B.Sc (పారామెడికల్ టెక్నాలజీ): కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. ఇందులో ఒక సంవత్సరం ఇంటర్న్‌షిప్ కూడా ఉంటుంది.

ప్రత్యేకతలు: మెడికల్ ల్యాబ్ టెక్నాలజీ, న్యూరోఫిజియాలజీ టెక్నాలజీ, ఆప్టోమెట్రిక్ టెక్నాలజీ (ఆప్టోమెట్రీ), రీనల్ డయాలసిస్ టెక్నాలజీ, పెర్ఫ్యూజన్ టెక్నాలజీ, కార్డియాక్ కేర్ టెక్నాలజీ మరియు కార్డియో వాస్కులర్ టెక్నాలజీ, అనస్థీషియాలజీ టెక్నాలజీ అండ్ ఆపరేషన్ టెక్నాలజీ, ఇమేజింగ్ మెడికల్ టెక్నాలజీ, ఎమర్జింగ్ మెడికల్ టెక్నాలజీ

ముఖ్యమైన సమాచారం

అర్హత: బోటనీ, జువాలజీ, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా ఇంటర్/XII ఉత్తీర్ణత, BPT, B.Sc (పారామెడికల్ టెక్నాలజీ) ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. బయోలాజికల్ అండ్ ఫిజికల్ సైన్సెస్‌లో ఇంటర్ వొకేషనల్‌తో పాటు బ్రిడ్జ్ కోర్సు పూర్తి చేసిన వారు కూడా అర్హులే. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 17 సంవత్సరాలు నిండి ఉండాలి.

దరఖాస్తు రుసుము: సాధారణ అభ్యర్థులకు రూ. 2360; బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.1888

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 19

వెబ్‌సైట్: drysruhs.edu.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *