విద్య: JNTUA, అనంతపురంలో PG స్పాట్ అడ్మిషన్లు

అనంతపురంలోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ టెక్నలాజికల్ యూనివర్సిటీ (జేఎన్‌టీయూఏ) పీజీ ప్రోగ్రామ్‌లలో స్పాన్సర్డ్ కోటా కింద మిగిలిన సీట్ల భర్తీకి స్పాట్ అడ్మిషన్ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. M.Tech రెగ్యులర్ మరియు M.Sc స్వీయ-ఫైనాన్స్ ప్రోగ్రామ్‌లు విశ్వవిద్యాలయంలోని రాజ్యాంగ కళాశాలల్లో అందుబాటులో ఉన్నాయి. అభ్యర్థులు బోధన/పరిశ్రమ/R&D సంస్థల్లో కనీసం ఒక సంవత్సరం పని అనుభవం కలిగి ఉండాలి. పని చేసే సంస్థ నుండి స్పాన్సర్‌షిప్ లేఖను దరఖాస్తుకు జోడించాలి. గేట్ చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్/APPGSET 2023/APPGSET 2023 మరియు అకడమిక్ మెరిట్ ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి. ఎంపికైన అభ్యర్థులకు స్కాలర్‌షిప్‌లు మరియు స్టైపెండ్‌లు రావు. ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ వర్తించదు.

ఎంటెక్ స్పెషలైజేషన్లు-సీట్లు: స్ట్రక్చరల్ ఇంజనీరింగ్ 6, స్ట్రక్చరల్ ఇంజనీరింగ్ (వంతెనలు మరియు టన్నెల్స్) 7, ఎలక్ట్రికల్ పవర్ సిస్టమ్స్ 7, పవర్ మరియు ఇండస్ట్రియల్ డ్రైవ్‌లు 7, రిఫ్రిజిరేషన్ మరియు ఎయిర్ కండిషనింగ్ 7, అడ్వాన్స్‌డ్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ సిస్టమ్స్ 7, జెఎన్‌టియుఎ కాలేజ్ ఆఫ్ ఇంజినీరింగ్ మరియు అనాంత్‌పూర్ సిస్టమ్స్ 7లో డిజిటల్ ఎలక్ట్రానిక్స్ VLCI సిస్టమ్ డిజైన్‌లో 7 కంప్యూటర్ సైన్స్ 4 మరియు నానో టెక్నాలజీ 7 సీట్లు ఉన్నాయి.

M.Sc స్పెషలైజేషన్లు-సీట్లు: JNTUA-OTPRI (ఆయిల్ టెక్నలాజికల్ అండ్ ఫార్మాస్యూటికల్ రీసెర్చ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్)లో ఫుడ్ టెక్నాలజీలో 6 సీట్లు మరియు ఫుడ్ టెక్నాలజీ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్‌లో 7 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: సంబంధిత ఇంజనీరింగ్ విభాగంలో BE/BTech/AMIE/AMIETE ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు M.Tech ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. కనీసం 50 శాతం మార్కులు తప్పనిసరి. గేట్ చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ లేదా APPGESET 2023 ర్యాంక్ సాధించాలి.

  • B.Sc (అగ్రికల్చర్/ఫుడ్ టెక్నాలజీ/ఫుడ్ సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ/ఫుడ్ సైన్స్ అండ్ న్యూట్రిషన్/హోమ్ సైన్స్)/ B.Sc హాన్స్ (ఫుడ్ సైన్స్ అండ్ న్యూట్రిషన్) ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు M.Scలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఫుడ్ సైన్స్/బోటనీ/జువాలజీ/ఫిజిక్స్/బయోకెమిస్ట్రీ/మైక్రోబయాలజీ/బయోటెక్నాలజీ/సెరికల్చర్/ఇండస్ట్రియల్ కెమిస్ట్రీ/మెడికల్ ల్యాబ్ టెక్నాలజీ/హార్టికల్చర్ ఏదైనా రెండు సబ్జెక్టుల్లో కెమిస్ట్రీతో బీఎస్సీ; BVSC పాస్ కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిగ్రీ స్థాయిలో సెకండ్ క్లాస్ మార్కులు కలిగి ఉండాలి. APPGSET 2023లో ర్యాంక్ పొంది ఉండాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు: రూ.1000

స్పాట్ అడ్మిషన్ల తేదీ: అక్టోబర్ 20

వేదిక: అడ్మిషన్స్ డైరెక్టరేట్, JNTUA విశ్వవిద్యాలయ భవనం, అనంతపురం

వెబ్‌సైట్: www.jntua.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-18T16:43:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *