విజయవాడ: ప్లానింగ్ అండ్ ఆర్కిటెక్చర్‌లో పీజీకి ఎన్ని సీట్లు ఉన్నాయి?

విజయవాడలోని స్కూల్ ఆఫ్ ప్లానింగ్ అండ్ ఆర్కిటెక్చర్ (SPAV) పీజీ ప్రోగ్రామ్‌లలో డైరెక్ట్ అడ్మిషన్ల కోసం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి రెండేళ్లు. ఆర్కిటెక్చర్ మరియు ప్లానింగ్ విభాగాల్లో మొత్తం 12 సీట్లు ఉన్నాయి.

ఆర్కిటెక్చర్

ఈ విభాగంలో మాస్టర్ ఆఫ్ ఆర్కిటెక్చర్, మాస్టర్ ఆఫ్ బిల్డింగ్ ఇంజనీరింగ్ మరియు మేనేజ్‌మెంట్ మరియు మాస్టర్ ఆఫ్ అర్బన్ డిజైన్ ప్రోగ్రామ్‌లు ఉన్నాయి. మాస్టర్ ఆఫ్ ఆర్కిటెక్చర్ ప్రోగ్రామ్‌లో సస్టైనబుల్ ఆర్కిటెక్చర్, ల్యాండ్‌స్కేప్ ఆర్కిటెక్చర్ మరియు ఆర్కిటెక్చరల్ కన్జర్వేషన్‌లో స్పెషలైజేషన్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: మాస్టర్ ఆఫ్ ఆర్కిటెక్చర్ మరియు మాస్టర్ ఆఫ్ అర్బన్ డిజైన్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి ఆర్కిటెక్చర్‌లో బ్యాచిలర్ డిగ్రీ పూర్తి చేయాలి. మాస్టర్ ఆఫ్ బిల్డింగ్ ఇంజినీరింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్ (బీఈ/బీటెక్) (సివిల్ ఇంజినీరింగ్/ బిల్డింగ్ అండ్ కన్‌స్ట్రక్షన్ టెక్నాలజీ/ కన్‌స్ట్రక్షన్ ఇంజినీరింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్/ కన్స్ట్రక్షన్ టెక్నాలజీ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్) ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి.

ప్రణాళిక

ఈ విభాగంలో మాస్టర్ ఆఫ్ ప్లానింగ్ ప్రోగ్రామ్ ఉంది. ఇది ఎన్విరాన్‌మెంటల్ ప్లానింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్, అర్బన్ మరియు రీజనల్ ప్లానింగ్ మరియు ట్రాన్స్‌పోర్ట్ ప్లానింగ్‌లో స్పెషలైజేషన్లను కలిగి ఉంది.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుండి బ్యాచిలర్స్ డిగ్రీ (ప్లానింగ్/ ఆర్కిటెక్చర్) లేదా (BE/ B.Tech) (సివిల్ ఇంజనీరింగ్/ ప్లానింగ్) ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. మాస్టర్స్ డిగ్రీ (జాగ్రఫీ/ఎకనామిక్స్/సోషియాలజీ) పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

ప్రవేశ ప్రక్రియ

అకడమిక్ మెరిట్ ఆధారంగా అభ్యర్థులు షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడతారు. వీరికి ప్రవేశ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. సంస్థ నిర్ణయం ప్రకారం, పర్పస్ ఎగ్జామినేషన్ స్టేట్‌మెంట్, పోర్ట్‌ఫోలియో అసెస్‌మెంట్, ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహించబడతాయి మరియు అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులకు ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి.

బరువు: వెయిటేజీ స్టేట్‌మెంట్ ఆఫ్ పర్పస్‌కు 10 మార్కులు, పోర్ట్‌ఫోలియోకు 10 మార్కులు మరియు ఇంటర్వ్యూకు 60 మార్కులు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

డిగ్రీ స్థాయిలో ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు తప్పనిసరి.

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్, OBC, EWS అభ్యర్థులకు రూ.2,000; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.1,000

ఆఫ్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఏప్రిల్ 10

ప్రవేశ పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూలు: ఏప్రిల్ 27, 28

ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల: మే 8

అడ్మిషన్ల ప్రక్రియకు చివరి తేదీ: మే 18

చిరునామా: రిజిస్ట్రార్, స్కూల్ ఆఫ్ ప్లానింగ్ అండ్ ఆర్కిటెక్చర్, సర్వే నెం. 4/4, ITI రోడ్, విజయవాడ – 520008

వెబ్‌సైట్: www.spav.ac.in

d;;el.jpg

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *