TSPSC పేపర్ లీక్: ఇంకా ఉంది.

పెన్ డ్రైవ్‌లో మరో 2 ప్రశ్న పత్రాలు

MVI మరియు గ్రౌండ్ వాటర్ పరీక్ష పేపర్లుగా గుర్తింపు

మొత్తం ఐదు పరీక్ష పేపర్లు!

వాటిలో 3 ఇప్పటికే రద్దు చేయబడ్డాయి

మహిళలతో ప్రవీణ్ అసభ్యకరమైన చాటింగ్

అతని ఫోన్‌లో 50 వరకు నగ్న కాల్స్ వచ్చాయి

ధ్రువీకరించిన ఫోరెన్సిక్ నిపుణులు!

ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ రెడ్డి ప్రవర్తనపై TSPSC

కాన్ఫిడెన్షియల్ సెక్షన్ కింద సిట్ విచారణ

భవిష్యత్తులో ప్రతి పరీక్షా పత్రాన్ని మళ్లీ సిద్ధం చేయాలి!

లీకేజీ నేపథ్యంలో TSPSC నిర్ణయం

హైదరాబాద్ సిటీ/హైదరాబాద్ , మార్చి 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): టీఎస్‌పీఎస్సీ పేపర్ లీక్ కేసులో నిందితుడు ప్రవీణ్ పెన్ డ్రైవ్‌లో.. ఇప్పటికే గుర్తించిన మూడు పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాలతో పాటు మరో రెండు పరీక్షలకు సంబంధించిన ప్రశ్నాపత్రాలు కూడా ఉన్నట్లు ఎఫ్‌ఎస్‌ఎల్ అధికారులు గుర్తించినట్లు తెలుస్తోంది. టౌన్ ప్లానింగ్, వెటర్నరీ అసిస్టెంట్ పరీక్ష పేపర్లతో పాటు ఈ నెల 5న జరిగిన ఏఈ పరీక్షను ఇప్పటికే గుర్తించి రద్దు చేసిన విషయం తెలిసిందే. వీరితో పాటు అతని పెన్ డ్రైవ్‌లో ఎంవీఐ, గ్రౌండ్ వాటర్ పరీక్ష పేపర్లు కూడా ఉన్నట్లు ఎఫ్‌ఎస్‌ఎల్ అధికారులు ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందానికి తెలియజేసినట్లు సమాచారం. దీనిపై సిట్ అధికారులు ఎలాంటి వివరాలు వెల్లడించలేదు. ఏఈ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రం వంటి ఇతర పరీక్షల ప్రశ్నపత్రాలను ప్రవీణ్ మరెవరికైనా ఇచ్చాడా? లేక తన పెన్ డ్రైవ్ వరకే పరిమితమయ్యాయా? అనే సమస్యను పరిష్కరించే పనిలో ఎఫ్‌ఎస్‌ఎల్‌ అధికారులు నిమగ్నమయ్యారు. అలాగే ప్రవీణ్ మొబైల్ ను పోలీసులు స్వాధీనం చేసుకుని పరిశీలించగా.. అందులో పలువురు మహిళల న్యూడ్ చిత్రాలు, అసభ్య పదజాలంతో చేసిన చాటింగ్ లు, 50కి పైగా న్యూడ్ వీడియోలు ఉన్నట్లు గుర్తించారు. అతడికి న్యూడ్ కాల్స్ చేసిన మహిళలను గుర్తించడంపై పోలీసులు దృష్టి సారించారు.

ఇందుకు సంబంధించిన సాంకేతిక వివరాలను ఓ బృందం సేకరిస్తున్నట్లు సమాచారం. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం.. 2017 నుంచి నాలుగేళ్ల పాటు టీఎస్‌పీఎస్సీ వెరిఫికేషన్ విభాగంలో పనిచేసిన ప్రవీణ్.. పబ్లిక్ పరీక్షల సమయంలో వెరిఫికేషన్, ఇతర సాంకేతిక సమస్యలను పరిష్కరించేందుకు వచ్చిన మహిళల ఫోన్ నంబర్లు తీసుకునేవాడు. వారితో టచ్‌లో ఉండి తరచూ మాట్లాడేవాడు. వారితో వాట్సాప్‌లో చాటింగ్ చేస్తూ సాన్నిహిత్యం పెంచుకునేవాడు. ప్రవీణ్ మొబైల్ లో ఎక్కువగా మహిళల నంబర్లు ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలో.. రేణుక లాంటి వారెవరైనా ప్రవీణ్ నుంచి పబ్లిక్ పరీక్ష పేపర్లు తీసుకొచ్చారా? పోలీసులు విచారిస్తున్నారు. సిట్ చీఫ్, అదనపు సీపీ ఏఆర్ శ్రీనివాస్ ఆధ్వర్యంలో ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందం (సిట్) సభ్యులు గురువారం టీఎస్‌పీఎస్సీ కార్యాలయంలో ఉన్నతాధికారులు, సిబ్బందితో మాట్లాడినట్లు సమాచారం. పబ్లిక్ పరీక్షల ప్రశ్నపత్రాలను భద్రపరిచే కాన్ఫిడెన్షియల్ విభాగం అధికారులతో ప్రత్యేకంగా సమావేశమయ్యారు. విభాగంలో కార్యకలాపాలు.. ముఖ్యంగా ప్రవీణ్, రాజు కదలికలపై ఆరా తీసినట్లు తెలిసింది.

ప్రవీణ్, రాజశేఖర్ రెడ్డి అలియాస్ రాజు కాన్ఫిడెన్షియల్ విభాగంలోకి ఎప్పుడు వస్తారు? అనుమతితో ఎవరు వస్తారు? ఏయే విషయాల్లో ప్రమేయం ఉంటుంది?’’ సెక్షన్‌కి సెక్రెటరీ పీఏగా ఉన్న ప్రవీణ్ తరచూ వస్తుంటాడని, నెట్‌వర్క్ అడ్మినిస్ట్రేటర్‌గా ఉన్న రాజు వచ్చి సిస్టమ్‌లో ఏదైనా సాంకేతిక సమస్య తలెత్తితే మరమ్మతులు చేసేవాడని సిబ్బంది సిట్‌కు వెల్లడించారు. ఏఈ పరీక్షలకు ముందు పోలీసులు ప్రవీణ్ కదలికలు, ప్రవర్తనపై ప్రశ్నలు వేసి పలు సాంకేతిక ఆధారాలు సేకరించారు. కాన్ఫిడెన్షియల్ సెక్షన్ ఆఫీసర్ శంకర్లక్ష్మి మాట్లాడుతూ.. సిస్టమ్ మరమ్మతులో ఉండడంతో రాజు, ప్రవీణ్‌లు అవకాశంగా తీసుకున్నారు. శంకర్లక్ష్మి సెక్రటరీ వద్దకు వెళ్లగానే పాస్‌వర్డ్‌, యూజర్‌ ఐడీతో సిస్టమ్‌లోకి ప్రవేశించి దాచిన పబ్లిక్‌ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాలను డౌన్‌లోడ్‌ చేసి ల్యాన్‌ ద్వారా మరో సిస్టమ్‌లోకి పంపింది. పోలీసుల సమాచారం సేకరించిన ఆధారాలు. కాన్ఫిడెన్షియల్ విభాగంలో ఎవరైనా ప్రవీణ్‌కు సహాయం చేశారా అనే కోణంలోనూ దర్యాప్తు చేస్తున్నారు. కాగా, ప్రవీణ్ పెన్ డ్రైవ్ లో ఐదు పరీక్షలకు సంబంధించిన ప్రశ్నాపత్రాలు దొరికిన నేపథ్యంలో.. భవిష్యత్తులో జరిగే అన్ని పరీక్షలకు కొత్త ప్రశ్నపత్రాలను రూపొందించాలని టీఎస్ పీఎస్సీ అధికారులు నిర్ణయించారు.

సిట్టింగ్ జడ్జితో కమిషన్ వేయాలి: కూనంనేని

టీఎస్‌పీఎస్సీ ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీపై సిట్టింగ్‌ జడ్జితో కమిషన్‌ వేసి విచారణ జరిపించాలని సీపీఐ రాష్ట్ర కార్యదర్శి కూనంనేని సాంబశివరావు డిమాండ్‌ చేశారు. గ్రూప్-1 పరీక్ష పేపర్లు కూడా లీక్ అయ్యాయన్న అనుమానాలు నిరుద్యోగులను మరింత ఆందోళనకు గురిచేస్తున్నాయన్నారు. దీనిపై లోతుగా పరిశీలించి ఉద్యోగార్థులకు న్యాయం చేయాలని కోరారు.

గ్రూప్-1 ప్రిలిమ్స్‌ను రద్దు చేయాలి

నిరుద్యోగుల కన్నీళ్లు, కష్టాలు మీకు తెలుసా అని బీఎస్పీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు ఆర్ ఎస్ ప్రవీణ్ కుమార్ టీఎస్ పీఎస్సీని కోరారు. మీరు పాస్‌వర్డ్‌లను పంచుకున్నంత సులభం కాదు నిరుద్యోగుల జీవితాలు. టీఎస్‌పీఎస్సీ చైర్మన్‌, సభ్యులు తమ పదవులకు రాజీనామా చేయాలని గురువారం ఆయన ట్విట్టర్‌లో డిమాండ్‌ చేశారు. గ్రూప్-1 ప్రిలిమ్స్‌ను రద్దు చేసి మళ్లీ నిర్వహించాలి.

కేటీఆర్ రాజీనామా చేయాలి: లక్ష్మణ్

ప్రశ్నపత్రం లీకేజీ కేసులను సిట్టింగ్‌ జడ్జితో విచారించి దోషులను కఠినంగా శిక్షించాలని బీజేపీ ఎంపీ లక్ష్మణ్‌ డిమాండ్‌ చేశారు. ప్రశ్నపత్రం లీకేజీ కేసులో కేటీఆర్ నైతిక బాధ్యత వహించి మంత్రి పదవికి రాజీనామా చేయాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-17T11:28:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *