ఏపీ డీఎస్సీ: కొత్త నోటిఫికేషన్‌ను విద్యాశాఖ మంత్రి నీరుగార్చారా?

717 ఉపాధ్యాయ ఖాళీలే!

మండలిలో మంత్రి ప్రకటన

పీడీఎఫ్ ఎమ్మెల్సీల ఆగ్రహం

50,670 ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని కేంద్రం పార్లమెంట్‌లో తెలిపింది

వీటిలో ఏది నిజం?

అడిగిన ప్రశ్నలేమిటి.. మీ సమాధానాలేమిటి?

మీ సమాధానానికి 10కి 2 మార్కులు ఉంటాయి

విఠపు బాలసుబ్రహ్మణ్యం చురకలు

మంత్రి లెక్కలపై లక్ష్మణరావు, సాబ్జీ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు

అమరావతి, మార్చి 20 (ఆంధ్రజ్యోతి): సోమవారం శాసనమండలిలో విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ, పీడీఎఫ్ ఎమ్మెల్సీల మధ్య మాటల యుద్ధం జరిగింది. రాష్ట్రంలో 717 ఉపాధ్యాయ పోస్టులు మాత్రమే ఖాళీగా ఉన్నాయని మంత్రి ప్రకటించడంపై వారు మండిపడ్డారు. రాష్ట్రంలో 50,670 ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని కేంద్ర విద్యాశాఖ మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ పార్లమెంటులో చెప్పారని గుర్తు చేశారు. ఈ రెండింటిలో ఏది నిజమో చెప్పాలని డిమాండ్‌ చేశారు. ఉదయం ప్రశ్నోత్తరాల సమయంలో డీఎస్సీ కొత్త నోటిఫికేషన్‌పై అడిగిన ప్రశ్నకు బొత్స సమాధానమిచ్చారు. దేశంలోనే అత్యధిక ఉపాధ్యాయులు ఉన్న రాష్ట్రం ఏపీ అని అన్నారు. 2019లో డీఎస్సీ ద్వారా 14219 పోస్టులను భర్తీ చేశాం. 2018, 1998లో నిర్వహించిన డీఎస్సీలో అర్హత సాధించిన వారికి నియామకాలు ఇస్తున్నాం.. 717 ఖాళీలు మాత్రమే ఉన్నాయి. డీఎస్సీ ఇచ్చే ఆలోచన ఉంది… పరిశీలిస్తున్నాం.. సమయం వచ్చినప్పుడు ప్రకటిస్తాం’ అని చెప్పారు. దీనిపై పీడీఎఫ్ ఎమ్మెల్సీ విఠపు బాలసుబ్రహ్మణ్యం తీవ్రంగా స్పందించారు. కొత్త డీఎస్సీ ఇస్తారా లేదా అనే విషయంపై స్పష్టత ఇవ్వకుండా. ‘మా వాట్సాప్ గ్రూపుల్లో అడిగిన ప్రశ్న, మీరు చెప్పిన సమాధానం రెండింటినీ ఫోటోలు తీస్తాం. అసెంబ్లిలో ఇలాంటి సమాధానాలు చెబుతారా అని టీచర్లు ఆశ్చర్యపోతున్నారు. ఏ విద్యార్థి సమాధానం రాస్తే 10కి రెండు మార్కులకు మించి ఇవ్వనని మంత్రి అన్నారు. నాలుగేళ్ల నుంచి రాష్ట్రంలో ఎన్ని ఉపాధ్యాయ ఖాళీలు ఉన్నాయో.. కొత్త డీఎస్సీ ఎప్పుడు ప్రకటిస్తారో తేలాలి,’ అతను అడిగాడు. జగన్ ప్రభుత్వం ఒక్క డీఎస్సీ కూడా పెట్టలేదని ఎమ్మెల్సీ లక్ష్మణరావు ఆక్షేపించారు. ఎమ్మెల్సీ షేక్ సాబ్జీ మాట్లాడుతూ.. రాష్ట్రంలో 50,670 టీచర్ల పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని కేంద్రమంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ పార్లమెంట్‌లో చేసిన ప్రకటనలో వాస్తవం లేదన్నారు. అయితే, ఈ లెక్కలన్నీ కరోనా కంటే ముందే ఉన్నాయని, వాటిని అప్‌డేట్ చేయలేదని బొత్స అన్నారు. సమావేశాల అనంతరం ఒక కమిటీని ఏర్పాటు చేసి అందులోకి ఆహ్వానించనున్నారు.

కౌన్సిల్ 3 బిల్లులను ఆమోదించింది

బుధవారం శాసన మండలిలో మూడు బిల్లులకు ఆమోదం లభించింది. ఆంధ్రప్రదేశ్ చుక్కల భూములు (పునరావాస రిజిస్టర్‌లో నవీకరణ) (సవరణ) బిల్లు- 2023, భూమిలో ఆంధ్రప్రదేశ్ హక్కులు మరియు పట్టాదార్ పాస్ పుస్తకాలు (సవరణ) బిల్లు- 2023, ఆంధ్రప్రదేశ్ (ఆంధ్ర ప్రాంతం) ఇనామ్‌లు (రద్దు మరియు రైత్వారీగా మార్చడం) (సవరణ) – 2022 3 బిల్లులను మంత్రి ధర్మాన ప్రసాదరావు ప్రవేశపెట్టగా సభ ఆమోదించింది. భూ సమగ్ర సర్వేపై స్వల్పకాలిక చర్చ అనంతరం చైర్మన్ మోషేంరాజు సమావేశాన్ని గురువారానికి వాయిదా వేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-21T13:28:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *