Brs vs Congress: BRSను ఎదుర్కొనేందుకు కాంగ్రెస్ పకడ్బందీ వ్యూహం..ఇంతకీ ఆ కసరత్తు ఏంటి..?

ఎస్సీ, ఎస్టీ రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గాలపై కాంగ్రెస్ ప్రత్యేక దృష్టి! దళిత, గిరిజన నినాదాలతో సమర్థులైన నాయకులు చేరితే క్లీన్‌స్వీప్‌ జరుగుతుందని భావిస్తున్నారా? ఇంతకీ ఈ నియోజకవర్గాలపై కాంగ్రెస్ ప్రత్యేక దృష్టి పెట్టడానికి కారణమేంటి! ఉమ్మడి ఆదిలాబాద్ జిల్లాలో ఏం జరుగుతోంది! ఇలాంటి మరిన్ని విషయాలు ABN లోపల తెలుసుకుందాం…

Untitled-854.jpg

పార్టీని బలోపేతం చేసేందుకు కాంగ్రెస్ కసరత్తు చేస్తోంది

ఎలక్షన్ మేనేజ్‌మెంట్‌లో అధికార బీఆర్‌ఎస్‌ను దెబ్బకొట్టేందుకు తెలంగాణ కాంగ్రెస్ ఇప్పటికే అంతకు మించిన వ్యూహాన్ని అమలు చేస్తోంది. ముల్లును ముల్లుతోనే తీయాలని నానాడు పకడ్బందీగా బీఆర్‌ఎస్‌ను ఎదుర్కొనేందుకు ప్లాన్‌ వేస్తున్నారు. ఎస్సీ-ఎస్టీ రిజర్వుడ్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలపై కాంగ్రెస్ సీరియస్ గా దృష్టి సారించింది. అన్ని స్థానాలను కైవసం చేసుకునేందుకు ఆయా నియోజకవర్గాల్లో పార్టీని బలోపేతం చేసేందుకు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. ఈ క్రమంలోనే ఎస్టీ నియోజకవర్గాల నుంచి పీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి, సీఎల్పీ నేత భట్టి విక్రమార్క పాదయాత్రలు ప్రారంభించారు.

Untitled-13454.jpg

20కి పైగా సీట్లు గెలుస్తామని కాంగ్రెస్‌ ధీమా వ్యక్తం చేస్తోంది

ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో 31 రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి. అందులో 19 ఎస్సీ సీట్లు, 12 ఎస్టీ స్థానాలు రిజర్వ్ కాగా… బీఆర్ఎస్ నాయకత్వం గత ఎన్నికల్లో జనరల్ నియోజకవర్గాల కంటే ఈ రిజర్వ్ డ్ నియోజకవర్గాలపైనే ఎక్కువగా దృష్టి సారించింది. ప్రత్యర్థి అభ్యర్థులు తమ కలలకు మించి భారీగా డబ్బు ఖర్చు చేశారు. గెలవడం కష్టమని భావించిన కొన్ని చోట్ల జనరల్ నియోజకవర్గాల కంటే ఎక్కువ ఖర్చు చేశారు. దీంతో చాలా చోట్ల ఇతర పార్టీల అభ్యర్థులు మధ్యలోనే చేతులెత్తేశారు. అయితే కాంగ్రెస్ గెలిచిన 19 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో 7 ఎస్సీ, ఎస్టీ రిజర్వ్‌డ్ స్థానాలు. అంతేకాదు ఎస్టీ రిజర్వ్‌డ్‌ స్థానమైన వైరాలో కాంగ్రెస్‌ తిరుగుబాటు అభ్యర్థి విజయం సాధించారు. కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని మహాకూటమి తరపున టీడీపీ గెలిచిన 2 సీట్లు కూడా రిజర్వ్‌డ్ స్థానాలే. మొత్తానికి గులాబీ పార్టీకి గట్టి పోటీ ఇస్తున్న నేపథ్యంలో… ఇక నుంచి సరైన నేతలను ప్రోత్సహిస్తే 20కి పైగా రిజర్వ్ డ్ స్థానాల్లో జెండా ఎగురవేయడం ఖాయమని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది.

Untitled-954.jpg

దళిత, గిరిజనుల ఆత్మగౌరవ దండోరా యాత్ర విజయవంతం

నిజానికి ఇందిరాగాంధీ కాలం నుంచి తెలంగాణలోని దళిత, గిరిజన వర్గాల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీకి బలమైన ఓటు బ్యాంకు ఉంది. ప్రస్తుతం ఈ వర్గాల సంప్రదాయ ఓటు బ్యాంకును సంఘటితం చేసుకుని కొత్త ఓటర్లలోని అసంతృప్తిని అనుకూలంగా మలుచుకోవాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రయత్నిస్తోంది. ఆయా వర్గాలను ఆకర్షించేందుకు సీఎం కేసీఆర్ చేపట్టిన దళితబంధు పథకానికి కౌంటర్ గా దళిత, గిరిజనుల ఆత్మగౌరవ దండోరా యాత్ర విజయవంతమైంది. దళితులతో పాటు గిరిజన బందు ఇవ్వాలని డిమాండ్‌కు ఆయా సంఘాల నుంచి మద్దతు లభించింది. ఆదిలాబాద్ జిల్లా ఇంద్రవెల్లిలో జరిగిన ఆవిర్భావ సభ అప్పట్లో కాంగ్రెస్‌లో ఉత్సాహాన్ని నింపింది. ప్రస్తుతం క్షేత్రస్థాయి నుంచి రాష్ట్ర స్థాయి వరకు దళిత, గిరిజనులను చైతన్యం చేసేందుకు కృషి చేస్తున్నారు. ఇలా పోరాడితే ఆ స్థానాల్లో బలం పెరుగుతుందని కాంగ్రెస్ అంచనా వేస్తోంది.

శీర్షిక లేని-11544.jpg

కాంగ్రెస్ ఇంకా బలంగా ఉందని విశ్వాసం వ్యక్తం చేసింది

ఉదాహరణకు ఉమ్మడి ఆదిలాబాద్ జిల్లాలో 3 ఎస్టీ, 2 ఎస్సీ రిజర్వుడు నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి. వీటిలో ఆ పార్టీకి బలమైన ఓటు బ్యాంకు ఉంది. 2018లో ఆసిఫాబాద్ నుంచి గెలిచిన ఏకైక కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే ఆత్రం సక్కు.. ఆ తర్వాత కొన్నాళ్ల తర్వాత గులాబీ గూటికి చేరారు. బూత్ నుంచి స్వల్ప ఓట్ల తేడాతో ఓడిపోయిన సోయం బాపురావు ఆ తర్వాత బీజేపీలో చేరి ఎంపీ అయ్యారు. చెన్నూరు నుంచి పోటీ చేసి గట్టి పోటీ ఇచ్చిన వెంకటేష్… ఆ తర్వాత రోజా గూటికి చేరి పెద్దపల్లి ఎంపీ అయ్యారు. ఖానాపూర్ కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ రమేష్ రాథోడ్ కొన్నాళ్ల క్రితం బీజేపీలో చేరారు. మిగిలిన ఒక బెల్లంపల్లిని గతంలో పొత్తులో భాగంగా సీపీఐకి ఇవ్వడంతో అది బెడిసికొట్టింది. ఈ క్రమంలో ఈ నియోజకవర్గాల్లో ఇంకా బలం ఉందని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. బీఆర్ఎస్ పార్టీ కేవలం డబ్బు ఖర్చు పెట్టి రాజకీయాలు చేస్తోందని.. అంతకు మించిన బలం లేదని కాంగ్రెస్ అంచనాకు వచ్చింది.

Untitled-12045.jpg

సీనియర్ల మధ్య సత్తా!

కానీ… కాంగ్రెస్ జోస్యం బాగానే ఉన్నా… మళ్లీ వర్గపోరు తప్పదని తెలుస్తోంది. ఆయా నియోజకవర్గాల్లో టిక్కెట్ల కోసం పోటీ నెలకొంది. గత ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌పై తిరుగుబాటు అభ్యర్థులు విజయం సాధించారు. సీనియర్ల మధ్య ఆధిపత్య పోరు వల్లే నష్టం వాటిల్లిందని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం గుర్తించింది. ఇప్పుడు ఆ పరిస్థితి ఉండదని, గెలుపు గుర్రాలకే టిక్కెట్లు వస్తాయని ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎక్కడ పోయిందో వెతుక్కోవాలని చూస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. మెజారిటీ రిజర్వ్‌డ్ స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తే.. అధికారంలోకి రావడం ఖాయమని భావిస్తున్నారు. మరి.. రానున్న రోజుల్లో ఏం జరుగుతుందో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *