ఇవి తిన్న తర్వాత నీళ్ల దగ్గరికి వెళ్లొద్దు..

చివరిగా నవీకరించబడింది:

తినే ముందు, తినేటప్పుడు.. తిన్న తర్వాత మంచి నీళ్లు తాగకూడదని పెద్దలు చెబుతుంటారు. ఎందుకంటే తినే ముందు నీరు త్రాగడం జీర్ణక్రియ ప్రక్రియలో ఉంటుంది

నీరు తీసుకోవడం: ఈ పదార్థాలు తిన్న తర్వాత అసలు నీటిని తాగకూడదు

నీటి వినియోగం: తినే ముందు, తినేటప్పుడు.. తిన్న తర్వాత మంచి నీళ్లు తాగకూడదని పెద్దలు చెబుతుంటారు. ఎందుకంటే తినే ముందు నీరు త్రాగడం జీర్ణక్రియ ప్రక్రియను ప్రభావితం చేస్తుంది. మంచినీళ్లు తాగడం వల్ల ఆహారం వేగంగా పేగుల్లోకి చేరుతుంది. అయితే ఇలా చేయడం వల్ల జీర్ణక్రియపై ప్రభావం పడుతుంది. కొన్ని రకాల ఆహారం తిన్న తర్వాత నీళ్లు తాగడం ఆరోగ్యంపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. అదేంటో చూద్దాం..

అజీర్ణ సమస్య (నీటి వినియోగం)

చాలా మంది అరటిపండు తిన్నాక మంచి నీళ్లు తాగుతుంటారు. కానీ అలా చేయకూడదని ఆయుర్వేద నిపుణులు సూచిస్తున్నారు. ముఖ్యంగా చల్లటి నీటిని తీసుకోవద్దని సూచించారు. అరటిపండు తిన్న వెంటనే నీళ్లు తాగడం వల్ల తీవ్ర అజీర్ణం ఏర్పడుతుందని హెచ్చరిస్తున్నారు. అరటిపండు తిన్న పావుగంట తర్వాత నీళ్లు తాగడం మంచిది.

పుచ్చకాయ తిన్న తర్వాత మంచినీళ్లు తాగితే కడుపులో ఇబ్బందిగా అనిపిస్తుంది. నీరు శరీరం యొక్క శోషణ మరియు ఆహారం యొక్క జీర్ణక్రియను నెమ్మదిస్తుంది. ఫలితంగా, కడుపులో యాసిడ్ స్థాయిలు పెరుగుతాయి.

వేరుశెనగ తిన్న తర్వాత కూడా మంచినీళ్లు తాగకపోవడమే మంచిది. వేరుశెనగలో అధిక మొత్తంలో నూనె ఉంటుంది. కాబట్టి వీటిని తిన్న తర్వాత నీళ్లు తాగడం వల్ల అలిమెంటరీ కెనాల్‌లో కొవ్వు పేరుకుపోతుంది. ఇది దగ్గు మరియు గొంతు నొప్పికి దారితీస్తుంది.

ఫుడ్ పాయిజనింగ్ తర్వాత ఏమి తినాలి మరియు త్రాగాలి - GoodRx

pH స్థాయిలలో మార్పులు

నిమ్మకాయల్లో సిట్రిక్ యాసిడ్ ఉంటుంది. వాటిని తిన్న తర్వాత.. నీళ్లు తాగడం వల్ల పొట్టలోని పీహెచ్ లెవల్స్ మారిపోతాయి. ఫలితంగా ఎసిడిటీ, అజీర్ణం, గ్యాస్ ఏర్పడటం వంటి సమస్యలు తలెత్తుతాయి.

గోరువెచ్చని పాలు తాగిన తర్వాత మంచినీళ్లు తాగితే కడుపునొప్పి లేదా కడుపులో అసౌకర్యం వస్తుంది. పాలు తాగిన తర్వాత నీరు తాగడం వల్ల జీవక్రియ మందగిస్తుంది. పాలు తాగిన తర్వాత కడుపులో ఆమ్లాలు ఉత్పత్తి అవుతాయి. కానీ నీరు తాగడం వల్ల యాసిడ్లు పలచబడతాయి. దీని వల్ల శరీరం ఎక్కువ ఆమ్లాలను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇది అసమతుల్యతకు దారితీస్తుంది.

హైడ్రేటెడ్‌గా ఉండటానికి మీకు సహాయపడే 10 నీరు అధికంగా ఉండే ఆహారాలు


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *