మీరు ఇంట్లో కనుగొనగలిగే వస్తువులతో తలనొప్పిని తనిఖీ చేయండి

చివరిగా నవీకరించబడింది:

మనలో చాలా మంది తరచూ తలనొప్పితో బాధపడుతుంటారు. అందుకు కారణాలు లేకపోలేదు.

దీర్ఘకాలిక తలనొప్పులు: తరచుగా వచ్చే తలనొప్పి నుండి బయటపడేందుకు ఈ చిట్కాలను అనుసరించండి

దీర్ఘకాలిక తలనొప్పి: మనలో చాలా మంది తరచూ తలనొప్పితో బాధపడుతుంటారు. అందుకు కారణాలు లేకపోలేదు. మారని జీవనశైలి, ఆహారపు అలవాట్లు, ఎక్కువ సేపు తెరపై చూడటం, తగినంత నిద్ర లేకపోవడం, శరీరానికి తగినంత విశ్రాంతి తీసుకోకపోవడం వంటివి తలనొప్పికి కారణమవుతాయి. కానీ కొన్నిసార్లు తలనొప్పి భరించలేనంతగా ఉంటుంది. దీనిని నిర్లక్ష్యం చేస్తే భవిష్యత్తులో మరింత ప్రభావం చూపుతుంది. కాబట్టి మీరు ఇంట్లో దొరికే వస్తువులతో తరచుగా వచ్చే తలనొప్పి నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు.

అల్లం (దీర్ఘకాలిక తలనొప్పి)

ఇప్పుడు ప్రతి ఇంట్లో అల్లం ముక్క దొరుకుతోంది. అల్లంలో యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ లక్షణాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయి. తలనొప్పితో బాధపడేవారు.. చెంచా అల్లం రసం కలుపుకుని తాగితే తలనొప్పి తగ్గుతుంది. గోరువెచ్చని అల్లం టీని తీసుకుని నెమ్మదిగా తాగడం వల్ల తలనొప్పికి కారణమయ్యే రక్తనాళాల నుంచి ఉపశమనం లభిస్తుంది. జలుబు, జ్వరంతో పాటు తలనొప్పి వచ్చినా వేడి నీళ్లలో అల్లం రసం, నిమ్మరసం, ఎండుమిర్చి వేసి ఆవిరి పట్టిస్తే సమస్య తగ్గుతుంది.

నానే లిమోన్ » బిల్జిమ్.

దాల్చిన చెక్క

దాల్చిన చెక్కను రోజువారీ వంటలలో ఉపయోగిస్తారు. మీరు రోజువారీ టీ లేదా మరేదైనా పానీయాలలో దాల్చిన చెక్క పొడిని కలుపుకుంటే, తలనొప్పి వచ్చే అవకాశాలు చాలా వరకు తగ్గుతాయి. అదేవిధంగా దాల్చిన చెక్క పొడిని నీళ్లలో లేదా చందనంతో కలిపి నుదుటిపై రాసుకుంటే కూడా తలనొప్పి నుంచి ఉపశమనం పొందవచ్చు. దాల్చినచెక్కలో శక్తివంతమైన ఔషధ గుణాలు ఉన్నాయి. యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. దాని నుండి వచ్చే వాసన నాడీ వ్యవస్థను కూడా ప్రభావితం చేస్తుంది. తలనొప్పిగా అనిపించినప్పుడు దాల్చిన చెక్క పేస్ట్ ను నుదుటిపై రాసుకుని అరగంట పాటు నిద్రపోండి. నిద్ర లేవగానే గోరు వెచ్చని నీటితో కడిగితే సరిపోతుంది. ఇలా చేయడం వల్ల తలనొప్పి నుంచి వెంటనే ఉపశమనం లభిస్తుంది.

సైనస్ తలనొప్పికి 6 హోం రెమెడీస్ – నేచురల్ హోం రెమెడీస్ & సప్లిమెంట్స్

లవంగాలు (దీర్ఘకాలిక తలనొప్పి)

నాన్ వెజ్ వంటకాలు రుచిగా ఉండాలంటే లవంగాలను ఉపయోగించవచ్చు. లవంగాలు లేని బిర్యానీని ఊహించగలమా? అయితే, తలనొప్పిని నయం చేయడంలో కూడా ఈ మసాలా చాలా ఉపయోగపడుతుంది. పుదీనా ఆకులు, లవంగాలు కలిపి రసాన్ని తాగడం చాలా మంచిది. లవంగాలు మరియు పుదీనా ఆకులను పేస్ట్ చేసి తలకు పట్టిస్తే రక్తనాళాల్లో మంట తగ్గుతుంది. ఇది నొప్పిని కూడా తగ్గిస్తుంది. జలుబు, దగ్గు కూడా ఒక్కోసారి తలనొప్పికి కారణమవుతాయి. అప్పుడు లవంగాల నుండి వాసన పీల్చడం వల్ల కొద్దిగా ఉపశమనం కలుగుతుంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *