కర్నూలు సిల్వర్ సెట్ నోటిఫికేషన్ విడుదల

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-04-17T17:51:16+05:30 IST

సిల్వర్ జూబ్లీ ప్రభుత్వ డిగ్రీ కళాశాల (అటానమస్, కో-ఎడ్యుకేషన్), కర్నూలు ‘సిల్వర్ సెట్ 2023’ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా అనేక డిగ్రీ కోర్సుల్లో ప్రవేశాలు కల్పిస్తున్నారు. ప్రతి కోర్సు వ్యవధి

కర్నూలు సిల్వర్ సెట్ నోటిఫికేషన్ విడుదల

కర్నూలు

 • సిల్వర్ జూబ్లీ ప్రభుత్వ డిగ్రీ కళాశాల (అటానమస్, కో-ఎడ్యుకేషన్), కర్నూలు ‘సిల్వర్ సెట్ 2023’ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా అనేక డిగ్రీ కోర్సుల్లో ప్రవేశాలు కల్పిస్తున్నారు. ఒక్కో కోర్సు వ్యవధి మూడేళ్లు. బోధన ఆంగ్ల మాధ్యమంలో ఉంటుంది. ఈ కోర్సులో ఫీల్డ్ ట్రిప్‌లు, డిజిటల్ అసైన్‌మెంట్‌లు, ఈ-లెర్నింగ్, గ్రూప్ డిస్కషన్‌లు, గెస్ట్ లెక్చర్‌లు, కెరీర్ గైడెన్స్, ఫిజికల్ ఎడ్యుకేషన్, ఎన్‌సిసి, ఎన్‌ఎస్‌ఎస్ తదితర అంశాలు ఉంటాయి.తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

 • డిగ్రీ కోర్సులు-సీట్లు

 • BA (హిస్టరీ, ఎకనామిక్స్, పొలిటికల్ సైన్స్) – 20

 • బీకామ్ జనరల్ – 20

 • B.Sc (మ్యాథ్స్, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ) – 30

 • B.Com (కంప్యూటర్ అప్లికేషన్స్) – 20

 • B.Sc (మ్యాథ్స్, ఫిజిక్స్, కంప్యూటర్ సైన్స్) – 50

 • B.Sc (మ్యాథ్స్, స్టాటిస్టిక్స్, కంప్యూటర్ సైన్స్) – 20

 • B.Sc (మ్యాథ్స్, ఫిజిక్స్, వెబ్ టెక్నాలజీ) – 20

 • B.Sc (బోటనీ, మైక్రోబయాలజీ, కెమిస్ట్రీ) – 20

 • B.Sc (జువాలజీ, బయోటెక్నాలజీ, కెమిస్ట్రీ) – 20

 • B.Sc (హార్టికల్చర్, బోటనీ, కెమిస్ట్రీ) – 20

 • B.Sc (జువాలజీ, బయోకెమిస్ట్రీ, కెమిస్ట్రీ) – 20

 • BA (హిస్టరీ, ట్రావెల్ అండ్ టూరిజం మేనేజ్‌మెంట్, ఎకనామిక్స్) – 20

అర్హత: అభ్యర్థులు తమకు నచ్చిన డిగ్రీ కోర్సును అనుసరించి ఏదైనా గ్రూప్‌తో MPC/BIPC/ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సులో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఆంగ్లంలో కనీసం 40 శాతం మార్కులు; మొత్తంగా కనీసం 50% మార్కులు. ఇంటర్ స్థాయిలో ఇన్‌స్టంట్/సప్లిమెంటరీ అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు కాదు.

సిల్వర్ సెట్ 2023 వివరాలు: ఇది ఆన్‌లైన్‌లో జరుగుతుంది. డిగ్రీ కోర్సులకు నిర్దేశించిన విధంగా మూడు పేపర్లు ఉంటాయి. అదనంగా, ఇంగ్లీష్ పేపర్ అందరికీ సాధారణం. AP ఇంటర్ సిలబస్ ఆధారంగా మల్టిపుల్ చాయిస్ ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రశ్నలు ఇంగ్లీషు, తెలుగు మాధ్యమంలో ఇస్తారు. ఒక్కో పేపర్‌కు 25 మార్కులతో మొత్తం 100 మార్కులు. నెగెటివ్ మార్కులు లేవు. పరీక్ష సమయం 100 నిమిషాలు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.600

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: మే 6

అడ్మిట్ కార్డ్‌ల డౌన్‌లోడ్: మే 18 నుండి

సిల్వర్ సెట్ 2023 తేదీ: మే 25

వెబ్‌సైట్: sjgckurnool.edu.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-17T17:51:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *