కార్వీ స్టాక్ బ్రోకింగ్‌పై సెబీ నిషేధం

ప్రమోటర్ పార్థసారథిపై కూడా

ఏడేళ్లపాటు మార్కెట్ నుంచి నిషేధం.. రూ.21 కోట్ల భారీ జరిమానా

దారి మళ్లించిన నిధులను కూడా జమ చేయాలి

ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకునే హక్కు NSEకి ఉంది

న్యూఢిల్లీ: కార్వీ స్టాక్‌బ్రోకింగ్ లిమిటెడ్ (కెఎస్‌బిఎల్)పై మార్కెట్ నియంత్రణ సంస్థ సెబి విరుచుకుపడింది. ఆ కంపెనీతో పాటు ఆ కంపెనీ ప్రధాన ప్రమోటర్ సి పార్థసారథిపై ఏడేళ్లపాటు సెక్యూరిటీస్ మార్కెట్‌లో ఎలాంటి లావాదేవీలు నిర్వహించకుండా నిషేధం విధించారు. దీనికి తోడు రూ.21 కోట్ల భారీ జరిమానా విధించారు. ఇందులో కేఎస్‌బీఎల్‌ రూ. 13 కోట్లు, కంపెనీ ప్రమోటర్ ఎండి పార్థసారథి స్పష్టం చేశారు. 8 కోట్లు. ఈ మొత్తాన్ని 45 రోజుల్లోగా చెల్లించాలని ఆదేశించింది.

ఎందుకంటే?

క్లయింట్ల నుంచి తీసుకున్న పవర్ ఆఫ్ అటార్నీ (POA)ని అడ్డుకోవడం ద్వారా KSBL నిధులను దుర్వినియోగం చేసినందుకు సెబీ ఈ చర్యలు తీసుకుంది. POAల ద్వారా తీసుకున్న రూ. 1,442.95 కోట్ల రుణాలను తన గ్రూప్ కంపెనీలైన కార్వీ రియాల్టీ (ఇండియా) లిమిటెడ్ మరియు కార్వీ క్యాపిటల్ లిమిటెడ్ (KCL) లకు KSBL అక్రమంగా మళ్లించిందని సెబీ తన తుది ఆర్డర్‌లో పేర్కొంది. ఈ మొత్తాన్ని మూడు నెలల్లోగా కేఎస్‌బీఎల్‌కు బదిలీ చేయాలని ఈ రెండు కంపెనీలు కోరాయి. లేనిపక్షంలో ఈ రెండు కంపెనీల ఆస్తులను ఎన్‌ఎస్‌ఈ జప్తు చేసి నిధులను సేకరించేందుకు అనుమతించింది.

దర్శకులు కూడా కాదు

దేశ సెక్యూరిటీ మార్కెట్‌లో సంచలనం సృష్టించిన ఈ కేసులో సెబీ మరింత కఠిన చర్యలు తీసుకుంది. కంపెనీ ప్రధాన ప్రమోటర్ పదేళ్ల పాటు ఏదైనా లిస్టెడ్ కంపెనీ లేదా దాని అనుబంధ సంస్థల బోర్డులు లేదా మేనేజ్‌మెంట్ స్థాయిలో ఎటువంటి పదవిని కలిగి ఉండరాదని స్పష్టం చేయబడింది. KSBL అప్పటి డైరెక్టర్లు భగవాన్ దాస్ నారంగ్ మరియు జ్యోతి ప్రసాద్‌లను రెండేళ్లపాటు ఎటువంటి పదవిలో ఉండకుండా నిషేధించింది. అంతేకాకుండా ఇద్దరికీ రూ.5 లక్షల జరిమానా విధించారు. సెబీ ఇటీవలి ఆదేశాలతో భారత సెక్యూరిటీల మార్కెట్‌లో ఒకప్పుడు ఓ వెలుగు వెలిగిన కార్వీ గ్రూప్ చరిత్ర కనుమరుగు కానుందని భావిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *