లగ్జరీ కార్ల డిమాండ్ ఈ ఏడాది రెండంకెల వృద్ధిని సాధిస్తుందని అంచనా

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-04-30T02:27:16+05:30 IST

దేశీయంగా లగ్జరీ కార్లకు డిమాండ్ పెరుగుతోంది. పెరుగుతున్న ఆదాయాలు, కొత్త మోడల్స్ మరియు లగ్జరీ ఎలక్ట్రిక్ కార్ల లభ్యత లగ్జరీ కార్లకు డిమాండ్‌ను పెంచుతున్నాయి.

లగ్జరీ కార్ల డిమాండ్ ఈ ఏడాది రెండంకెల వృద్ధిని సాధిస్తుందని అంచనా

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): దేశీయంగా లగ్జరీ కార్లకు డిమాండ్ పెరుగుతోంది. పెరుగుతున్న ఆదాయాలు, కొత్త మోడల్స్ మరియు లగ్జరీ ఎలక్ట్రిక్ కార్ల లభ్యత లగ్జరీ కార్లకు డిమాండ్‌ను పెంచుతున్నాయి. 2023లో కూడా లగ్జరీ కార్లకు డిమాండ్ కొనసాగుతుందని పరిశ్రమ వర్గాలు అంచనా వేస్తున్నాయి. 2018లో 41,000 లగ్జరీ కార్లు అమ్ముడయ్యాయి. 2022లో దాదాపు 38,000 కార్లు అమ్ముడవుతాయి. ప్రస్తుత సంవత్సరంలో లగ్జరీ కార్ల విక్రయాలు కోవిడ్‌కు ముందు ఉన్న స్థాయిలను అధిగమిస్తాయని అంచనా వేస్తున్నారు. ఆడి, మెర్సిడెస్ బెంజ్, బిఎమ్‌డబ్ల్యూ, జాగ్వార్ ల్యాండ్ రోవర్, లెక్సస్, వోల్వో, రోల్స్ రాయిస్ వంటి కంపెనీలు దేశంలో లగ్జరీ కార్లను విక్రయిస్తున్నాయి. ఆడి 2022లో 4,187 కార్లను విక్రయించింది. 2021లో విక్రయించిన 3,293 కార్ల కంటే ఇది 27 శాతం ఎక్కువ. పరిశ్రమ అంచనాల ప్రకారం, కంపెనీలు మార్చి 2023తో ముగిసిన మూడు నెలల్లో 9,500 లగ్జరీ కార్లను విక్రయించాయి. ఇది ఏడాదికి ఇదే కాలంతో పోలిస్తే 10 శాతం ఎక్కువ. క్రితం 2023లో కూడా రెండంకెల వృద్ధి కొనసాగుతుందని కంపెనీలు అంచనా వేస్తున్నాయి.విలాసవంతమైన కార్ల కోసం ఎంక్వైరీలు పెరుగుతున్నాయి. ఈ నేప థ్యంలో కార్ల వెయిటింగ్ టైమ్ ను త గ్గించ డంపై కంపెనీలు దృష్టి సారించాయి.

టాప్ ఎండ్ లగ్జరీ కార్లకు క్రేజ్: లగ్జరీ కార్లలో కూడా టాప్ ఎండ్ లగ్జరీ కార్లకు క్రేజ్ పెరుగుతోంది. మార్చితో ముగిసిన మూడు నెలలకు, మెర్సిడెస్ బెంచ్ విక్రయించే ప్రతి మూడు లగ్జరీ కార్లలో ఒకటి టాప్-ఎండ్ కారు. మార్చితో ముగిసిన త్రైమాసికంలో మెర్సిడెస్ బెంజ్ విక్రయాలు 17 శాతం పెరిగి 4,697కు చేరాయి.

స్థానికీకరణకు ప్రాధాన్యత: ప్రధాన లగ్జరీ కార్ కంపెనీలు భారతదేశంలో మరిన్ని విడిభాగాలను పొందేందుకు కృషి చేస్తున్నాయి. స్థానికీకరణ వల్ల వినియోగదారులకు భవిష్యత్తులో ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఉండవని, స్థానిక పరిశ్రమ బలోపేతం అవుతుందన్నారు. పదేళ్ల క్రితంతో పోలిస్తే దేశీయంగా లగ్జరీ కార్ల విడిభాగాలను అందించే సామర్థ్యం పెరిగిందని కంపెనీల ప్రతినిధులు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-30T02:27:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *