ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్: ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ తింటే డీహైడ్రేషన్ ప్రమాదం.. తాజా అధ్యయనంలో వెల్లడైంది.

ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్

ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్: ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ క్రేజ్ అంతా జంక్ ఫుడ్ కాదు. మీరు రెస్టారెంట్‌కి లేదా సినిమాకి ఎక్కడికి వెళ్లినా మెనూలో ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ ఉండాలి. వయసు, లింగ భేదం లేకుండా అందరూ ఇష్టపడే ఆహారం ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్. అయితే ఈ పాపులర్ ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ గురించి ఓ చేదు నిజం తెలిస్తే మీరు ఆశ్చర్యపోతారు.

 

ఆందోళన ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంది (ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్)

తరచుగా ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ తినడం వల్ల అనారోగ్యానికి దారితీస్తుందని కొన్ని పరిశోధనలు చెబుతున్నాయి. జంక్ ఫుడ్ అంటే అనారోగ్యం. ఈ ఫ్రైస్ వంటి ఆహారాలను ఎక్కువగా తినడం వల్ల డిప్రెషన్ మరియు ఆందోళనకు గురయ్యే ప్రమాదం ఉందని ఇటీవల చైనా పరిశోధనలో తేలింది. ఇది ప్రొసీడింగ్స్ ఆఫ్ ది నేషనల్ అకాడమీ ఆఫ్ సైన్స్, అమెరికన్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడింది. లక్షా 40 వేల మందిపై ఈ పరిశోధన జరిగింది. ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ తినే వారిలో ఆందోళనకు గురయ్యే అవకాశం 12 శాతం ఎక్కువగా ఉంటుందని అధ్యయనంలో తేలింది. డిప్రెషన్ , డిప్రెషన్ కు గురయ్యే అవకాశం 7 శాతం ఉందని వెల్లడించారు. వేయించిన పదార్థాలు తినే వారు ఆందోళనకు గురవుతారా? లేక వేపుడు పదార్థాలకు ఆకర్షితులవుతున్నారో తెలియడం లేదు.

 

ఎక్కువగా యువతలో

డీప్ ఫ్రైడ్ ఫుడ్ తీసుకోవడం వల్ల అధిక రక్తపోటు, ఊబకాయం, చెడు కొలెస్ట్రాల్ వంటి అనారోగ్య సమస్యలు తలెత్తుతాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. 11 సంవత్సరాలకు పైగా సాగిన ఈ అధ్యయనంలో, మొదటి రెండేళ్లలో డిప్రెషన్‌తో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు మినహాయించబడ్డారు. మరికొందరికి, వేయించిన ఆహారాన్ని, ముఖ్యంగా వేయించిన బంగాళాదుంపలను తినే 8,000 మందిలో ఆందోళన మరియు మరో 12,000 మందిలో డిప్రెషన్ కేసులను శాస్త్రవేత్తలు గుర్తించారు. ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ తీసుకోవడం వల్ల డిప్రెషన్ రిస్క్ మరో 2 శాతం పెరిగిందని పరిశోధన తేల్చింది. ఇది యువతలో కూడా ఎక్కువగా కనిపించింది. ఆందోళన మరియు డిప్రెషన్‌తో బాధపడేవారు తమ మూడ్‌ని మార్చుకోవడానికి తరచుగా ఆహారం వైపు మొగ్గు చూపుతారు. కానీ ఆహార ఎంపికల యొక్క అధిక వినియోగం మానసిక కల్లోలం, ఊబకాయం, గుండె జబ్బులు, మధుమేహం మరియు నిరాశ వంటి జీవక్రియ రుగ్మతలకు దారితీస్తుంది.

ఉడికిస్తే

బంగాళదుంపలకు బదులు క్యారెట్, చిలగడదుంపలతో చేసిన ఫ్రెంచ్ ఫ్రైలు కావాలంటే నూనెలో వేయించడానికి బదులు ఆవిరి మీద ఉడికించాలి. చిలగడదుంప శరీరానికి అవసరమైన పోషకాలను అందిస్తుంది. బరువు తగ్గడానికి ఉపయోగపడుతుంది. ఇది ఫైబర్, విటమిన్లు మరియు ప్రోటీన్లతో నిండిన ఆహారం. మెగ్నీషియం అధికంగా ఉండటం వల్ల చెడు కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గించి గుండె జబ్బులను నివారిస్తుంది.

 

పోస్ట్ ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్: ఫ్రెంచ్ ఫ్రైస్ తింటే డీహైడ్రేషన్ ప్రమాదం.. తాజా అధ్యయనంలో వెల్లడైంది. మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *