వేసవి చలి: వేసవిలో జలుబు మరియు దగ్గును నిర్లక్ష్యం చేయవద్దు

వేసవి చలి

వేసవి చలి: చాలామంది వేసవిలో కూడా నిరంతర దగ్గు మరియు జలుబుతో బాధపడుతున్నారు. ఇది ఎంట్రో వైరస్ వల్ల వస్తుంది. ఈ వైరస్ దగ్గు మరియు తుమ్ముల ద్వారా వ్యాపిస్తుంది. అయితే ఇది నాలుగైదు రోజులు ఉండి వెళ్లిపోయే రకం కాదు. ఎక్కువ కాలం ఉంటుంది. తీవ్రమైన లక్షణాలు లేవు. అడపాదడపా నగ్గే దగ్గులు జలుబు రూపంలో కనిపిస్తాయి మరియు శ్వాసకోశ ఇన్ఫెక్షన్లకు దారితీస్తాయి. మరి ఇలాంటి లక్షణాలతో బాధపడేవారు ఎలాంటి జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలో చూద్దాం.

 

3 రోజులు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ (వేసవి చలి)

సాధారణంగా, చాలా తక్కువ మంది మాత్రమే జలుబు మరియు దగ్గుతో వైద్యులను సందర్శిస్తారు. అయితే, వేసవిలో కూడా కొనసాగే శ్వాసకోశ సమస్యలు వైద్యులను సంప్రదించాలి. జలుబు 3 రోజుల కంటే ఎక్కువగా ఉంటే, మీరు వైద్యుడిని చూడాలి.

ఈ వైరస్ వ్యాప్తి మరియు తీవ్రతను బట్టి చికిత్స అందించబడుతుంది. చిన్నపాటి ఇన్ఫెక్షన్లకు 5 రోజుల పాటు మందులు వాడాలి. ఇన్ఫెక్షన్ ఇంకా అదుపులో లేకుంటే, ఇతర పరీక్షలు చేసి, వైరస్ కౌంట్, లక్షణాలు, తీవ్రత మరియు ఇన్ఫెక్షన్ పర్యవసానాలను బట్టి మెరుగైన చికిత్స అందించబడుతుంది.

శ్వాసకోశ సమస్యలు వచ్చినప్పుడు శారీరక పరీక్ష, వైద్య చరిత్రను తెలుసుకున్న తర్వాతే 5 రోజుల పాటు మందులు వాడాలని వైద్యులు సూచిస్తున్నారు. అయితే, కొన్ని సందర్భాల్లో మరింత లోతైన పరీక్షలు అవసరం కావచ్చు. వారి ఫలితాల ప్రకారం, వైద్యులు ఏ రకమైన యాంటీబయాటిక్స్ ఉపయోగించాలో స్పష్టత పొందుతారు.

 

చేయాల్సిన పరీక్షలు ఇవే..(వేసవి చలి)

న్యుమోనియా తీవ్రతను తెలుసుకోవడానికి ఛాతీ ఎక్స్-రే

వైరస్ రకం కోసం నాసికా శుభ్రముపరచు

గొంతు శుభ్రముపరచు సంక్రమణ ఎలా వ్యాపించిందో చెప్పగలదు

వైరస్ రకాన్ని గుర్తించడానికి సంస్కృతి పరీక్ష

 

పెద్దలలో పునరావృత శ్వాసకోశ ఇన్ఫెక్షన్లు

జాగ్రత్తలు తప్పనిసరి

వైరస్ సోకినప్పుడు శారీరక విశ్రాంతి తీసుకోవాలి. చల్లని ఆహారాలకు దూరంగా ఉండాలి. చల్లని వాతావరణం నుండి వేడి వాతావరణానికి వెంటనే వెళ్లవద్దు. కాలుష్యం నుంచి రక్షణ కోసం మాస్క్‌లు, స్కార్ఫ్‌లు వాడాలి. తుమ్మినప్పుడు, దగ్గినప్పుడు ముక్కుకు రుమాలు కప్పుకోవాలి. ఎల్లప్పుడూ చేతులు శుభ్రంగా కడుక్కోవాలి. వేడి పదార్థాలు తీసుకోవాలి. వీలైనంత వరకు గోరువెచ్చని నీరు తాగడం మంచిది. ఉపశమనం కోసం వేడి నీటి ఆవిరిని కూడా ఉపయోగించవచ్చు.

 

 

 

పోస్ట్ వేసవి చలి: వేసవిలో జలుబు మరియు దగ్గును నిర్లక్ష్యం చేయవద్దు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *