ఏసీ విక్రయాలకు వరుణ గుండం ఏసీ విక్రయాలకు వరుణ గుండం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-08T02:54:05+05:30 IST

వేసవి వచ్చిందంటే చాలు ఎయిర్ కండిషనర్ల (ఏసీ) కోసం జనం ఎగబడ్డారు. కానీ ఏప్రిల్ నెలలో అకాల వర్షాలు కురవడంతో ఈ ఏడాది ఏసీల విక్రయాలు గణనీయంగా తగ్గాయి. ఇండస్ట్రీ మొత్తం ఎండ.

ఏసీ విక్రయాలకు వరుణ గుండం

పరిశ్రమ ఎండల కోసం ఎదురుచూస్తోంది

న్యూఢిల్లీ: వేసవి వచ్చిందంటే చాలు ఎయిర్ కండిషనర్ల (ఏసీ) కోసం జనం ఎగబడ్డారు. కానీ ఏప్రిల్ నెలలో అకాల వర్షాలు కురవడంతో ఈ ఏడాది ఏసీల విక్రయాలు గణనీయంగా తగ్గాయి. ఎండలు ఎప్పుడు వస్తాయో, ఏసీల అమ్మకాలు ఎప్పుడు పుంజుకుంటాయోనని ఇండస్ట్రీ మొత్తం ఎదురుచూస్తోంది. సాధారణంగా ఏప్రిల్, మే నెలల్లో ఏసీల విక్రయాలు రికార్డు స్థాయిలో ఉంటాయి. దీనికి విరుద్ధంగా, ఈ ఏప్రిల్‌లో కొన్ని మార్కెట్లలో అమ్మకాలు 15 శాతం పడిపోయాయి. సాధారణ వేసవి కాలం వచ్చేసరికి అమ్మకాలు పుంజుకుంటాయనే ఆశతో ఎదురుచూస్తున్నామని పానాసోనిక్, గోద్రెజ్, డైకిన్ కంపెనీల ప్రతినిధులు చెబుతున్నారు. ఈ ఏప్రిల్‌లో తమ విక్రయాల్లో అత్యల్ప వృద్ధిని నమోదు చేశామని పానాసోనిక్ లైఫ్ సొల్యూషన్స్ ఇండియా బిజినెస్ హెడ్ గౌరవ్ షా తెలిపారు. అయితే, వేసవి కాలం ముందున్నందున, ఏసీ అమ్మకాలు పుంజుకుంటాయని వారు భావిస్తున్నారు. పెద్దగా వాతావరణ అవాంతరాలు లేని తూర్పు, దక్షిణ ప్రాంతాల్లో ఏప్రిల్‌లో అమ్మకాలు బాగానే ఉన్నప్పటికీ ఉత్తరాదిలో అమ్మకాలు తగ్గాయని కన్స్యూమర్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ హోమ్ అప్లయెన్సెస్ మ్యానుఫ్యాక్చరర్స్ అసోసియేషన్ (సియామా) ప్రెసిడెంట్ ఎరిక్ బ్రాగంజా తెలిపారు. భారీ వర్షాలు. సీజనల్‌ విక్రయాల్లో వృద్ధికి మే నెల కీలకమని చెప్పారు. గోద్రెజ్ అప్లయెన్సెస్ బిజినెస్ హెడ్ కమల్ నంది మాట్లాడుతూ వాతావరణానికి, కూలింగ్ ఉపకరణాల విక్రయాలకు మధ్య చాలా బలమైన సంబంధం ఉందని, మే నెలలో చాలా ప్రాంతాల్లో వేడి పెరగడం వల్ల అమ్మకాలు పుంజుకునే అవకాశం ఉందన్నారు. దేశీయ మార్కెట్‌లో ఏసీల వినియోగం చాలా తక్కువగా ఉందని, ఈ ఏడాది గృహాల ఏసీల మార్కెట్ పరిమాణం 80 కోట్లకు చేరుకోవచ్చని అంచనా వేస్తున్నట్లు డైకిన్ ఇండియా సీఎండీ కన్వాల్‌జిత్ జావా తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-08T02:54:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *