నోకియా లే ఆఫ్స్: నోకియా సంచలన నిర్ణయం.. ఒకేసారి 14 వేల మంది ఉద్యోగుల తొలగింపు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-20T11:21:33+05:30 IST

Nokia CEO Pekka Lundmark (చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ Pekka Lundmark) ప్రపంచవ్యాప్తంగా కంపెనీలోని ఉద్యోగుల నుండి 14,000 మంది ఉద్యోగులను తొలగించే ప్రణాళికను సిద్ధం చేసినట్లు ప్రకటించారు.

నోకియా లే ఆఫ్స్: నోకియా సంచలన నిర్ణయం.. ఒకేసారి 14 వేల మంది ఉద్యోగుల తొలగింపు

హెల్సింకి: ఐటీ పరిశ్రమలో లే ఆఫ్‌ల పర్వం కొనసాగుతోంది. వందలాది మంది ఉద్యోగులను కంపెనీలు నిర్దాక్షిణ్యంగా తొలగిస్తున్నాయి. గూగుల్, మైక్రోసాఫ్ట్ వంటి దిగ్గజ కంపెనీలు మరియు ఇతర కంపెనీలు దీనికి మినహాయింపు కాదు. తాజాగా స్మార్ట్ ఫోన్ల తయారీలో సీనియర్ కంపెనీ 14 వేల మందిని తొలగించింది. నోకియా సీఈఓ పెక్కా లండ్‌మార్క్ (చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ పెక్కా లండ్‌మార్క్) ప్రపంచవ్యాప్తంగా తమ కంపెనీలోని ఉద్యోగుల్లో 14,000 మంది ఉద్యోగులను తొలగించేందుకు ప్రణాళికను సిద్ధం చేసినట్లు ప్రకటించారు. 2023 మూడవ త్రైమాసికంలో, అమ్మకాలు మరియు లాభాలు తగ్గడం వల్ల ఖర్చులను తగ్గించుకోవడానికి కంపెనీ కృషి చేస్తోంది. అందుకే ఉద్యోగులను తొలగించే పనిలో పడ్డారు. 2026 నాటికి 86,000 మంది ఉద్యోగుల సంఖ్య 72,000 నుంచి 77,000కి తగ్గుతుందని వెల్లడించారు.నాల్గవ త్రైమాసికంలో కంపెనీ వృద్ధి బాటలో పయనిస్తుందన్న ఆశాభావాన్ని పెక్కా వ్యక్తం చేశారు.

మైక్రోసాఫ్ట్ యాజమాన్యంలోని లింక్డ్‌ఇన్ కూడా ఇంజనీరింగ్, ఉత్పత్తి, ప్రతిభ మరియు ఇతర విభాగాలకు చెందిన 668 మంది ఉద్యోగులను తొలగిస్తున్నట్లు ప్రకటించింది. వరుసగా ఎనిమిదో త్రైమాసికంలో కంపెనీ వృద్ధి క్షీణించడంతో మైక్రోసాఫ్ట్ మరోసారి దిద్దుబాటు చర్యలు చేపట్టింది. ఇవే కాదు పెద్ద కంపెనీల నుంచి చిన్న కంపెనీల వరకు లే ఆఫ్‌లు ప్రకటిస్తారు. ఐటీ పరిశ్రమలో ఉద్యోగాల కోత కొత్తేమీ కాదు. కానీ రెండేళ్లలో భారీగా ఉద్యోగాల కోత విధిస్తున్నారు. ప్రతి గంటకు సగటున 23 మంది ఐటీ ఉద్యోగులు ఉద్యోగాలు కోల్పోతున్నారని లేఆఫ్ ఫీజు వెబ్‌సైట్ పేర్కొంది. ఉక్రెయిన్ – రష్యా, ఇజ్రాయెల్ – పాలస్తీనా మధ్య యుద్ధాలు ఐటీ రంగంపై పెను ప్రభావం చూపుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-20T11:22:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *