అమ్మా..మళ్లీ పెట్టుబడి ప్రారంభిద్దాం..!

మదర్స్ డే సందర్భం

చాలా కుటుంబాల్లో నెలవారీ ఇంటి ఖర్చులను నిర్వహించేది మహిళలే. ఆర్థిక స్థితిని బట్టి, ఖర్చు నియంత్రణలో మరియు డబ్బు ఆదా చేయడంలో వారికి సమానం. అలా డిపాజిట్ చేసిన డబ్బును పప్పు పెట్టెల్లోనో, పరుపుల కిందనో దాచి ఉంచడం చూస్తుంటాం. మీరు బ్యాంకులో డిపాజిట్ చేస్తే, మీకు కనీస వడ్డీ లభిస్తుంది. కానీ… ఏదైనా ఆర్థిక పథకంలో ఇన్వెస్ట్ చేస్తే పొదుపు మరింత పెరుగుతుంది. ఆదివారం అంతర్జాతీయ మాతృ దినోత్సవం సందర్భంగా కూడా తల్లులు ఈ చొరవ తీసుకోవాలి. దీని కోసం మెరుగైన రాబడిని ఇవ్వగల సురక్షితమైన ఆర్థిక పథకాలను ఎంచుకోవడం చాలా ముఖ్యం. యాక్సిస్ AMC యొక్క చీఫ్ బిజినెస్ ఆఫీసర్ రాఘవ్ అయ్యంగార్ అటువంటి పెట్టుబడులకు ఉపయోగకరమైన చిట్కాలను అందిస్తారు.

లక్ష్య ప్రణాళిక కీలకం

పెట్టుబడులకు మంచి లక్ష్యంతో కూడిన ప్రణాళిక అవసరం. ముందుగా మీ వ్యక్తిగత లేదా కుటుంబ ప్రాధాన్యతలను గుర్తించి, మీరు నిర్దేశించుకున్న లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది అనే నిర్ణయానికి రండి. షార్ట్ టర్మ్.. లాంగ్ టర్మ్ అనేది మీపై ఆధారపడి ఉంటుంది. లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించడం సులభం. దానిని సాధించడానికి పట్టుదల మరియు క్రమశిక్షణ అవసరం.

వీలైతే కాస్త రిస్క్ తీసుకోండి..

పెట్టుబడిలో రిస్క్‌పై రాబడి ఆధారపడి ఉంటుంది. భారీ రాబడిని అందించగల ఆర్థిక సాధనాలు కూడా నష్టపోయే అవకాశం ఎక్కువ. అలాగే, మార్కెట్‌లో రిస్క్ లేని పెట్టుబడి పథకం లేదు. మీరు సరైన నిర్ణయాలు తీసుకోగలిగితే ప్రమాదకర పథకాలలో పెట్టుబడి పెట్టడం ద్వారా మంచి రాబడిని పొందవచ్చు. మీరు భరించగలిగే రిస్క్ స్థాయికి అనుగుణంగా పెట్టుబడి పోర్ట్‌ఫోలియో నిర్మించబడాలి. మార్కెట్ పరిస్థితులకు అనుగుణంగా ఎప్పటికప్పుడు పోర్ట్‌ఫోలియోలో సర్దుబాట్లు చేసుకోవాలి.

దీర్ఘకాలిక ప్రయోజనాలపై దృష్టి పెట్టండి

చాలా మంది పెట్టుబడిదారులు మార్కెట్‌లో రోజువారీ పరిణామాలు లేదా స్వల్పకాలిక హెచ్చుతగ్గుల వల్ల ప్రభావితమవుతారు. దీర్ఘకాలిక వ్యూహంతో పెట్టుబడిదారులు తాత్కాలిక ఎదురుదెబ్బలను భవిష్యత్ రివార్డ్‌ల కోసం కొలమానంగా పరిగణించరు. ఏదైనా ప్రతికూల మార్కెట్ ట్రెండ్ దీర్ఘకాలిక రాబడిని తగ్గించే ప్రమాదం ఉన్నట్లయితే, మీరు మీ పెట్టుబడి పోర్ట్‌ఫోలియోను తదనుగుణంగా సర్దుబాటు చేయాలి.

పెట్టుబడిలో కొంత భాగాన్ని ఎల్లప్పుడూ అత్యవసర నిధి కోసం కేటాయించాలి.

ప్రతి నెలా కొంత మొత్తాన్ని SIP పద్ధతిలో పెట్టుబడి పెట్టడం వల్ల దీర్ఘకాలంలో ఆకర్షణీయమైన రాబడిని పొందవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *