ట్విట్టర్ సీఈవోగా యాకరీనా.. మస్క్ కు ప్రశంసలు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ప్రముఖ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్ ట్విట్టర్ కొత్త సీఈవోగా లిండా యాకరీనా నియమితులయ్యారు. కంపెనీ అధినేత ఎలాన్ మస్క్ నుంచి ఆమె సీఈవో బాధ్యతలు స్వీకరించనున్నారు.

లిండా యాకారినో: ట్విట్టర్ CEO గా లిండా యాకారినో నియామకం

లిండా యక్కరినో: ప్రముఖ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్ ట్విట్టర్ కొత్త సీఈవోగా లిండా యాకరీనా నియమితులయ్యారు. కంపెనీ అధినేత ఎలాన్ మస్క్ నుంచి ఆమె సీఈవో బాధ్యతలు స్వీకరించనున్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆమె ట్విట్టర్ బాస్ కస్తూరిపై ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. తన ప్రతిభతో మంచి భవిష్యత్తును సృష్టించుకుంటున్న కస్తూరి నుంచి ఎంతో స్ఫూర్తి పొందానని చెప్పాడు. ట్విట్టర్ భవిష్యత్తుకు కట్టుబడి ఉందని, ట్విట్టర్ 2.0ని రూపొందించడానికి యూజర్ ఫీడ్‌బ్యాక్ కీలకమని ఆమె అన్నారు.

లిండా దృష్టి: ఎలాన్

లిండా ప్రధానంగా ట్విట్టర్ వ్యాపార కార్యకలాపాలపై దృష్టి సారిస్తుందని మస్క్ ట్విట్టర్ ద్వారా ప్రకటించారు. ఎగ్జిక్యూటివ్ ఛైర్మన్ మరియు CTO హోదాలో ఉత్పత్తి రూపకల్పన మరియు కొత్త సాంకేతికతలకు తాను బాధ్యత వహిస్తానని ఆయన పేర్కొన్నారు. కాగా, గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో మస్క్ ట్విట్టర్‌ని కొనుగోలు చేశాడు. అప్పటి నుంచి ఆయన తీసుకున్న నిర్ణయాలు అనేక వివాదాలకు దారితీశాయి. ముందుగా, ఉద్యోగుల తొలగింపు మరియు బ్లూటిక్ ఛార్జీలను ప్రముఖంగా పేర్కొనవచ్చు. మరోవైపు కంపెనీ ఆదాయం కూడా తగ్గింది. ఈ నేపథ్యంలో ఇప్పుడు కొత్త సీఈవోగా బాధ్యతలు చేపట్టిన లిండా.. ఈ సవాళ్లను అధిగమించి ఆదాయ పరంగా కంపెనీని ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు లిండా ఎలా ప్రయత్నిస్తుందోనని నిపుణులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

ఇది లిండా నేపథ్యం

మరికొద్ది రోజుల్లో ట్విట్టర్ సీఈవోగా కొత్త వ్యక్తి బాధ్యతలు చేపట్టనున్నట్లు ఎలాన్ మస్క్ ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. మరో 6 వారాల్లో ఓ మహిళ కొత్త సీఈవో కాబోతున్నారని ట్వీట్ చేశారు. అయితే కొత్త సీఈవో మహిళే అనే విషయం తప్ప మస్క్ ఏమీ చెప్పలేదు. ట్విట్టర్ సీఈవో బాధ్యతల నుంచి తప్పుకున్న తర్వాత ఉత్పత్తి, సాఫ్ట్‌వేర్ విభాగం చీఫ్ టెక్నికల్ ఆఫీసర్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరిస్తానని మస్క్ ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

ట్విటర్‌ సీఈవోగా బాధ్యతలు చేపట్టనున్న మహిళ ఎవరనే చర్చ సాగింది. అమెరికా కార్పొరేట్ వర్గాలకు సుపరిచితుడైన లిండా యాకారినో కొత్త సీఈవో కానుందని అందరూ అభిప్రాయపడుతున్నారు. లిండా యాకారినో ప్రస్తుతం NBC యూనివర్సల్‌లో అడ్వర్టైజింగ్ మరియు పార్ట్‌నర్‌షిప్‌ల చైర్‌పర్సన్‌గా ఉన్నారు. ఆమె ట్విట్టర్ బాధ్యతలు తీసుకుంటున్నట్లు స్పష్టం చేశారు.

గత నెలలో జరిగిన ఒక ఈవెంట్‌లో యాకారినో మస్క్‌ని ఇంటర్వ్యూ చేశారు. వీరి మధ్య ఎప్పటి నుంచో మంచి స్నేహం ఉందని సన్నిహితులు చెబుతున్నారు. లిండా దాదాపు దశాబ్ద కాలంగా NBC యూనివర్సల్‌లో పని చేస్తున్నారు. లిండా వాణిజ్య ప్రకటనల ప్రభావాన్ని మెరుగుపరిచే అంశాలపై పనిచేస్తుంది. కంపెనీ ప్రారంభించిన యాడ్-సపోర్టెడ్ పీకాక్ స్ట్రీమింగ్ సర్వీస్‌లలో ఆమె కీలక పాత్ర పోషిస్తోంది.

దీనికి ముందు, యాకారినో టర్నర్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌లో 19 సంవత్సరాలు పనిచేశాడు. యాడ్ విక్రయాల డిజిటలైజేషన్‌లో లిండా కీలకపాత్ర పోషించారు.
లిండా పెన్ స్టేట్ యూనివర్శిటీ నుండి లిబరల్ ఆర్ట్స్ మరియు టెలికమ్యూనికేషన్స్‌లో పట్టభద్రురాలైంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *