నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఆదాయం: నెట్‌ఫ్లిక్స్‌పై ఐటీ శాఖ కీలక నిర్ణయం

నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఆదాయం

నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఆదాయం: ప్రముఖ OTT ప్లాట్‌ఫామ్ నెట్‌ఫ్లిక్స్‌పై పన్ను విధించాలని ఐటీ శాఖ యోచిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. స్ట్రీమింగ్ సేవల ద్వారా వచ్చే ఆదాయంపై పన్ను విధించాలని దేశం యోచిస్తోంది. ఇదే జరిగితే విదేశీ డిజిటల్ కంపెనీలపై పన్ను విధించడం ఇదే తొలిసారి అవుతుంది. కొన్ని వార్తల ఆధారంగా ఈ వార్త వెలుగులోకి వచ్చింది. అయితే ఈ విషయంపై ప్రభుత్వం కానీ, నెట్‌ఫ్లిక్స్ కానీ అధికారికంగా ఎలాంటి ప్రకటన చేయలేదు.

 

55 కోట్ల ఆదాయం (నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఆదాయం)

భారతదేశంలో ఎలక్ట్రానిక్స్ కామర్స్ సేవలను అందించే కంపెనీలలో, నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఈ పన్నును ఎదుర్కొనే అవకాశం ఉంది. ప్రపంచంలోని అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో ఒకటైన నెట్‌ఫ్లిక్స్ భారతదేశంలో కూడా పెద్ద సంఖ్యలో వినియోగదారులను కలిగి ఉంది. దీంతో ఆదాయం కూడా వస్తోంది. 2021-22 అంచనా సంవత్సరానికి, భారతదేశంలో నెట్‌ఫ్లిక్స్ సుమారు రూ. 55 కోట్ల ఆదాయం వచ్చినట్లు కేంద్ర ఆదాయపు పన్ను శాఖ అంచనా వేసింది. OTT దిగ్గజం నెట్‌ఫ్లిక్స్ భారతదేశంలో తన స్ట్రీమింగ్ కార్యకలాపాలను కొనసాగించడానికి దాని US ప్రధాన కార్యాలయం నుండి ఉద్యోగులను తాత్కాలికంగా ఉపయోగిస్తోంది. అదే విధంగా మౌలిక సదుపాయాలను కూడా వినియోగించుకుంటున్నారు.

 

PE కింద పన్ను విధించే అవకాశం

దీంతో నెట్‌ఫ్లిక్స్ భారత్‌లో పర్మనెంట్ ఎస్టాబ్లిష్‌మెంట్ (పీఈ) పరిధిలోకి వస్తుందని పన్ను శాఖ అధికారులు తెలిపారు. భారతీయ నిబంధనల ప్రకారం, ఈ పిఇలందరూ పన్ను చెల్లించాలి. డిజిటల్ ఆర్థిక వ్యవస్థను నియంత్రించేందుకు భారత్‌లో విదేశీ కంపెనీలు ఆర్జించే ఆదాయంపై పన్ను విధించాలని కేంద్రం కొంతకాలంగా ఆలోచిస్తోంది. ఈ క్రమంలోనే తాజాగా డిజిటల్ ట్యాక్స్ తెరపైకి వచ్చింది.

 

భారత్ కీలకమైన మార్కెట్

ఇండియా 2016 లోనెట్ ఫ్లిక్స్ సేవలు ప్రారంభించబడ్డాయి. ప్రస్తుతం, ఈ OTT భారతదేశంలో దాదాపు 60 లక్షల మంది వినియోగదారులను కలిగి ఉంది. నెట్‌ఫ్లిక్స్ కంటెంట్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ మోనికా షెర్గిల్ గతంలో భారతదేశంలో స్ట్రీమింగ్ అవర్స్ ప్రతి సంవత్సరం 30 శాతం పెరుగుతోందని వ్యాఖ్యానించారు. నెట్‌ఫ్లిక్స్‌కు భారత్ కీలక మార్కెట్‌గా మారింది. అంతర్జాతీయంగా, 2022లో నెట్‌ఫ్లిక్స్ భారతదేశం నుండి ఎక్కువ మంది సభ్యులను కలిగి ఉంటుంది.

పోస్ట్ నెట్‌ఫ్లిక్స్ ఆదాయం: నెట్‌ఫ్లిక్స్‌పై ఐటీ శాఖ కీలక నిర్ణయం మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *