హార్మోన్ల ఆరోగ్యం: హార్మోన్లను అదుపులో ఉంచుకోవడానికి..

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఇటీవలి కాలంలో మహిళలు ఎక్కువగా వింటున్న సమస్య హార్మోన్ల అసమతుల్యత. వయసు పెరిగే కొద్దీ, ఇతర వైద్య సమస్యల వల్ల హార్మోన్ల అసమతుల్యత ఏర్పడవచ్చు.

హార్మోన్ల ఆరోగ్యం: హార్మోన్ల సమస్యలను ఇలా అధిగమించవచ్చు..

హార్మోన్ల ఆరోగ్యం: ఇటీవలి కాలంలో మహిళలు ఎక్కువగా వింటున్న సమస్య హార్మోన్ల అసమతుల్యత. వయసు పెరిగే కొద్దీ, ఇతర వైద్య సమస్యల వల్ల హార్మోన్ల అసమతుల్యత ఏర్పడవచ్చు. దీని వల్ల బహిష్టు సమస్యలే కాకుండా బరువు పెరగడం, జీర్ణక్రియ సమస్యలు, థైరాయిడ్, నీరసం వంటివి ఇబ్బంది పెడతాయి. అయితే వీటన్నింటినీ అదుపులో ఉంచుకోవాలంటే హార్మోన్లను అదుపులో ఉంచుకోవాలి. అందుకు సరైన ఆహారంతోపాటు జీవనశైలిలో మార్పులను క్రమం తప్పకుండా పాటించాలి.

(హార్మోనల్ హెల్త్)

మీరు తీసుకునే ఆహారంలో ప్రొటీన్లు ఎక్కువగా ఉండేలా చూసుకోండి. అల్పాహారం మరియు మధ్యాహ్న భోజనంలో తగినంత ప్రోటీన్ తీసుకోవడం వల్ల హార్మోన్ల ఒత్తిడి, అధిక బరువు, చిరాకు మరియు గర్భధారణ సమస్యలను తగ్గించవచ్చు. ఆకలిని నియంత్రించే హార్మోన్లను విడుదల చేయడానికి ప్రోటీన్లు సహాయపడతాయి. టీనేజ్‌లు ప్రతి భోజనంలో కనీసం 30గ్రా ప్రొటీన్‌లు ఉండేలా చూసుకోవాలి. పప్పులు, గుడ్లు మరియు చికెన్ శరీరానికి ప్రొటీన్లు అందేలా చేస్తాయి.

స్వీటెనర్లు హార్మోన్ల పనితీరును ప్రభావితం చేస్తాయి. అందుకే తీపి ఏ రూపంలో ఉన్నా ప్రమాదమే. వాటికి ఎంత దూరంగా ఉంటే అంత మంచిది.

ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు, ముఖ్యంగా ఒమేగా-3 కొవ్వు ఆమ్లాలు, ఈ హార్మోన్ల సమస్య నుండి మంచి ఉపశమనాన్ని అందిస్తాయి. బాదం, పప్పులు, చేపలు, కొబ్బరి, పాలకూర, మొలకలలో ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు ఎక్కువగా ఉంటాయి. కాబట్టి అవి రోజువారీ ఆహారంలో ఉండేలా చూసుకోండి.

20 ఉత్తమ హార్మోన్ బ్యాలెన్సింగ్ ఫుడ్స్ మరియు మీల్ ప్లాన్!

జంక్ ఫుడ్ మానుకోండి (హార్మోనల్ హెల్త్)

ఆకుకూరలు, పసుపు, కొబ్బరి, గుమ్మడి గింజలు, అవిసె గింజలు, బ్రోకలీ, చిలగడదుంపలు మరియు గుడ్లు హార్మోన్ల సమస్యల నుండి ఉపశమనం పొందేందుకు ఉపయోగపడతాయి.

ఈ హార్మోన్ల అసమతుల్యత టీనేజర్లలో మొటిమలు మరియు బహిష్టు సమయంలో రక్తస్రావం పెరగడానికి కారణం. కాబట్టి ఈ వయసులో జంక్ ఫుడ్ కు దూరంగా ఉండి బరువును అదుపులో ఉంచుకోవాలి.

అదేవిధంగా, గర్భధారణ సమయంలో హార్మోన్లు హెచ్చుతగ్గులకు గురవుతాయి. శిశువు ఎదుగుదలకు ప్రొటీన్లు, క్యాల్షియం చాలా అవసరం. పోషకాహారం తీసుకోవడంతోపాటు క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేస్తే హార్మోన్ల ఇన్-బ్యాలెన్స్ అదుపులో ఉంటుంది.

అనారోగ్యకరమైన డైట్ చిత్రాలు - Freepikలో ఉచిత డౌన్‌లోడ్

7-8 గంటల నిద్ర తప్పనిసరి

రోజువారీ ఆహారంతో పాటు రోజుకు 7-8 గంటల గాఢ నిద్ర అవసరం. అప్పుడే హార్మోన్ల పనితీరు మెరుగ్గా ఉంటుంది.

హార్మోన్లు బ్యాలెన్స్‌లో ఉన్నప్పుడు ఆమ్ల స్వభావం ఎక్కువగా ఉండే కాఫీని తీసుకోవడం వల్ల ప్రతికూల ప్రభావం పడుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. కాఫీకి బదులు ప్రొటీన్లు ఎక్కువగా ఉండే ఆహారాన్ని తీసుకోవాలి. ఫలితంగా రోజంతా శరీరానికి కావాల్సిన శక్తి అందుతుంది.

నిద్ర మరియు హార్మోన్ల ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడానికి 22 చిట్కాలు - మీరు సంతోషంగా ఉండండి

వీటన్నింటితో పాటు హార్మోన్ల సమతుల్యత కోసం డాక్టర్ సూచించిన మందులు, ఇతర సలహాలు పాటించాలి. కాబట్టి మీరు మంచి ఫలితాన్ని పొందవచ్చు. ఆ సమస్య వల్ల వచ్చే అనారోగ్యాలను దూరం చేసుకోవచ్చు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *