చెన్నై VS గుజరాత్: IPL ఫైనల్ నేడు

చెన్నై VS గుజరాత్

రాత్రి 7.30 నుంచి స్టార్ స్పోర్ట్స్‌లో

అహ్మదాబాద్‌లో ఇప్పటి వరకు ఆడిన మూడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ చెన్నై ఓడిపోయింది.

ఈ మ్యాచ్‌తో ఐపీఎల్‌లో అత్యధిక ఫైనల్స్ ఆడిన ఆటగాడిగా (11.. చెన్నై నుంచి పదిసార్లు, పుణె నుంచి ఒకసారి) ధోనీ రికార్డు సృష్టించాడు.

అహ్మదాబాద్: ఐపీఎల్-16 సీజన్‌లో మరో మ్యాచ్ మాత్రమే. మండు వేసవిలో రెండు నెలలుగా క్రికెట్ ప్రేమికులను ఉర్రూతలూగిస్తున్న ఈ మెగా ఈవెంట్ విజేత ఎవరో తేల్చే సమయం ఆసన్నమైంది. ప్రపంచ క్రికెట్‌లో అతిపెద్ద స్టేడియంగా పేరొందిన నరేంద్ర మోదీ మైదానంలో ఆదివారం ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ గుజరాత్ టైటాన్స్ మాజీ ఛాంపియన్ చెన్నై సూపర్ కింగ్స్‌తో తలపడనుంది. ఈ సీజన్‌లో తొలి మ్యాచ్‌లో తలపడిన ఈ రెండు జట్లు ఆఖరికి లీగ్‌ను ముగించడం విశేషం.

ఎంఎస్ ధోని సేన ఇప్పటికే నాలుగు టైటిళ్లు సాధించిన సంగతి తెలిసిందే. మరోసారి విజేతగా నిలిస్తే ముంబై ఇండియన్స్‌తో సమంగా ఉంటుంది. ఇక ఐపీఎల్‌లోకి అడుగుపెట్టిన తొలి ఏడాదిలోనే కప్‌ను ఖాతాలో వేసుకుని హార్దిక్ జట్టు కంగుతింది. ఈసారి కూడా ఆల్ రౌండ్ షోతో అందరికంటే ముందుగా ప్లేఆఫ్స్ లోకి ప్రవేశించింది. ఇప్పుడు వరుసగా రెండో టైటిల్ సాధించాలని పట్టుదలతో ఉంది. ఇక.. గురుశిష్యులుగా పేరొందిన ధోనీ, హార్దిక్ లదే మరికొద్ది గంటల్లో పైచేయి.

ధోనీ కెప్టెన్సీ పటిష్టం..

వరుసగా ఐపీఎల్‌లో ఆడిన పది జట్లలో చెన్నై తొమ్మిదో స్థానంలో ఉంది. కానీ అసాధారణ పునరుజ్జీవనానికి కారణం మహి నాయకత్వమే. జడేజా కెప్టెన్ గా ఉండటంతో దెబ్బతిన్న ఈ జట్టు తమ తప్పును సరిదిద్దుకుని ఎగిరి గంతేసింది. గుజరాత్‌తో జరిగిన తొలి క్వాలిఫయర్‌లో గెలిచి ఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించిన చెన్నై ఆత్మవిశ్వాసంతో ఉంది. దీంతో పాటు ఓపెనర్లు రుతురాజ్, డెవాన్ కాన్వేలు జట్టుకు పెద్ద బలం. వీరు ఇప్పటికే CSKకి అత్యుత్తమ ఓపెనర్లుగా నిలిచారు.

ఈసారి ఇద్దరూ 14 మ్యాచ్‌ల్లో 775 పరుగులు జోడించారు. తొమ్మిది సార్లు 50+ భాగస్వామ్యాలను సాధించడం. అందుకే అత్యంత కీలకమైన ఈ మ్యాచ్‌లో శుభారంభం ఇవ్వాలని జట్టు కోరుతోంది. మిడిలార్డర్‌లో రహానే, శివమ్ దూబే, జడేజాలతో పటిష్టంగా కనిపిస్తున్నాడు. ఫినిషర్ పాత్రలో నటించేందుకు ఎంఎస్ సిద్ధమయ్యారు. బౌలింగ్ విషయానికి వస్తే, అంతగా అనుభవం లేని తుషార్ దేశ్‌పాండే పదును, పేస్‌ని ధోని ఉపయోగించిన తీరు అందరూ చూస్తున్నదే. అలాగే పవర్‌ప్లే స్పెషలిస్ట్ దీపక్ చాహర్ ఆరంభంలోనే వికెట్లు తీసి జట్టుకు అండగా నిలుస్తున్నాడు. స్పిన్నర్లు జడేజా, మొయిన్ అలీల అనుభవం మిడిల్ ఓవర్లలో ఉపయోగపడుతుంది. ఇప్పుడు వీరందరి లక్ష్యం ప్రత్యర్థి ఓపెనర్ గిల్‌ను ఎలా నిలదీయాలి? ఈ విషయంలో చెన్నై జట్టు విజయం సాధిస్తే టైటిల్‌పై ఆశలు పెంచుకోవచ్చు.

ఆల్ రౌండ్ షోతో టైటాన్స్:

బ్యాటింగ్‌, బౌలింగ్‌లో గుజరాత్‌ టైటాన్స్‌ అద్భుత ప్రదర్శన చేస్తోంది. ఛేదనలో ఇప్పటికే అన్ని జట్ల కంటే ముందుంది. ఓపెనర్ శుభ్‌మన్ గిల్ ఈ జట్టుకు అతిపెద్ద బలం. వరుసగా రెండు సెంచరీలు సాధించిన ఈ యువ ఆటగాడు నరేంద్ర మోదీకి రొట్టె. ఇక్కడ ఆడిన గత మూడు మ్యాచ్‌ల్లో ఇప్పటికే రెండు సెంచరీలు నమోదు చేసిన అతను మరో మ్యాచ్‌లో 94కి చేరుకున్నాడు. ఈ నేపథ్యంలో ఈ కీలక పోరులో గిల్ పై టైటాన్స్ భారీ ఆశలు పెట్టుకుంది. మరో ఓపెనర్ సాహా నిలకడ లోపించాడు. సాయి సుదర్శన్, హార్దిక్, విజయ్ శంకర్, మిల్లర్, తెవాటియాలతో బ్యాటింగ్ విభాగం పటిష్టంగా కనిపిస్తోంది. బౌలింగ్‌లో స్పిన్నర్ రషీద్ ఈ జట్టుకు వెన్నెముక. కీలక సమయాల్లో వికెట్లు తీసి జట్టుకు శాంతిని అందించిన కెప్టెన్ హార్దిక్ కూడా ఈ ఆఫ్ఘన్‌పైనే ఎక్కువగా ఆధారపడుతున్నాడు. వెటరన్ పేసర్ మోహిత్ శర్మను జట్టులోకి తీసుకోవడం వరంగా మారింది. మరో పేసర్ షమీ ఆరంభంలోనే వికెట్లు తీసి ప్రత్యర్థిని దెబ్బతీస్తున్నాడు.

తుది జట్లు (అంచనా)

చెన్నై:

రుతురాజ్, కాన్వాయ్, దూబే, రహానే, అలీ, రాయుడు, జడేజా, ధోనీ (కెప్టెన్), దీపక్ చాహర్, తుషార్ దేశ్‌పాండే, థిక్షన్, పతిరానా (ప్రభావం).

గుజరాత్:

గిల్, సాహా, సాయి సుదర్శన్, హార్దిక్ (కెప్టెన్), విజయ్ శంకర్, మిల్లర్, రషీద్ ఖాన్, తెవాటియా, నూర్ అహ్మద్, మోహిత్ శర్మ, షమీ, లిటిల్ (ప్రభావం)

పిచ్, వాతావరణం

ఇక్కడి పిచ్ బ్యాటర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఈ సీజన్‌లో ఆడిన ఎనిమిది మ్యాచ్‌ల్లో సగటు స్కోరు 193. ఐదుసార్లు ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్టు గెలిచింది. మంచు ప్రభావం ఉండకపోవచ్చు. ఆకాశం మేఘావృతమైనా.. మ్యాచ్‌కు వర్షం వచ్చే ఇబ్బంది లేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-28T05:19:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *