2024-25 క్రెడిట్ కార్డ్ చెల్లింపులు ఎక్కువగా ఉన్నాయి

చివరిగా నవీకరించబడింది:

దేశంలో యూపీఐ లావాదేవీలు రోజురోజుకూ పెరుగుతున్నాయి. 2026-27 నాటికి రోజుకు 100 కోట్ల లావాదేవీలు జరుగుతాయని PWC ఇండియా నివేదిక అంచనా వేసింది. ఇది రిటైల్ డిజిటల్ చెల్లింపుల్లో 90 శాతానికి సమానమని చెప్పారు

UPI లావాదేవీలు: మీరు ఈ పరిధిలో UPI లావాదేవీలు చేస్తున్నారా?

UPI లావాదేవీలు: దేశంలో యూపీఐ లావాదేవీలు రోజురోజుకూ పెరుగుతున్నాయి. 2026-27 నాటికి రోజుకు 100 కోట్ల లావాదేవీలు జరుగుతాయని PWC ఇండియా నివేదిక అంచనా వేసింది. ఇది రిటైల్ డిజిటల్ చెల్లింపుల్లో 90 శాతానికి సమానమని చెప్పారు.

UPI లావాదేవీలలో వృద్ధి

భారతదేశంలో UPIతో డిజిటల్ చెల్లింపులు క్రమంగా పెరుగుతున్నాయి. 2022-23 సంవత్సరానికి రిటైల్ రంగంలో 75 శాతం చెల్లింపులు UPI ద్వారా జరిగాయని PWC తెలిపింది. నివేదిక ప్రకారం, 2022-23లో మొత్తం 103 బిలియన్ల డిజిటల్ లావాదేవీలు జరిగాయి, వాటిలో 83.71 బిలియన్లు UPI ద్వారా జరిగాయి. 2026-27 నాటికి డిజిటల్ లావాదేవీల సంఖ్య 411 బిలియన్లకు చేరుకుంటుందని, ఇందులో 379 బిలియన్లు UPI ద్వారా జరుగుతాయని అంచనా వేసింది. యుపిఐ లావాదేవీలు ఇప్పటి వరకు ఏటా 50 శాతం చొప్పున పెరుగుతున్నాయి.

క్రెడిట్ కార్డ్ చెల్లింపులు (UPI లావాదేవీలు)

PWC నివేదిక ప్రకారం UPI తర్వాత, చాలా మంది డిజిటల్ చెల్లింపుల కోసం డెబిట్ మరియు క్రెడిట్ కార్డ్‌లను ఉపయోగిస్తున్నారు. ముఖ్యంగా క్రెడిట్ కార్డ్ చెల్లింపుల్లో మంచి వృద్ధి కనిపించింది. 2024-25 నాటికి క్రెడిట్ కార్డ్ చెల్లింపులు డెబిట్ కంటే ఎక్కువగా ఉంటాయని పేర్కొంది. వచ్చే ఐదేళ్లలో ప్రతి సంవత్సరం క్రెడిట్ కార్డుల జారీలో 21 శాతం వృద్ధి ఉంటుంది. అదే సమయంలో, డెబిట్ కార్డుల జారీ 3 శాతం వద్ద స్థిరంగా ఉంటుంది. PWC ప్రకారం, UPI ద్వారా చెల్లింపులు చేసే సౌలభ్యం కారణంగా డెబిట్ కార్డుల వినియోగం తగ్గుతోంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *