భారతదేశంపై ఎఫ్‌పిఐ మోజు | భారతదేశంపై ఎఫ్‌పిఐకి మక్కువ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-29T02:12:45+05:30 IST

ఎఫ్‌పిఐలు భారత మార్కెట్‌పై మళ్లీ దృష్టి సారిస్తున్నాయి. హేతుబద్ధమైన షేర్ ధరలతో పాటు బలమైన స్థూల ఆర్థిక డేటా కారణంగా ఇది జరిగింది. మే నెలలో ఇప్పటి వరకు రూ.37,316 కోట్లు…

భారతదేశంపై ఎఫ్‌పిఐకి మక్కువ

మే నెలలో రూ.37,316 కోట్ల పెట్టుబడులు

న్యూఢిల్లీ: ఎఫ్‌పిఐలు భారత మార్కెట్‌పై మళ్లీ దృష్టి సారిస్తున్నాయి. హేతుబద్ధమైన షేర్ ధరలతో పాటు బలమైన స్థూల ఆర్థిక డేటా కారణంగా ఇది జరిగింది. మే నెలలో ఇప్పటి వరకు రూ.37,316 కోట్ల పెట్టుబడులు పెట్టారు. ఇది ఆరు నెలల గరిష్టం. గత నవంబర్‌లో నమోదైన 36,239 కోట్ల తర్వాత ఎఫ్‌పీఐ పెట్టుబడులు ఈ స్థాయిలో ఉండటం ఇదే తొలిసారి. డిపాజిటరీల వద్ద ఉన్న సమాచారం ప్రకారం, ఎఫ్‌పిఐలు ఏప్రిల్‌లో రూ.11,630 కోట్లు, మార్చిలో రూ.7936 కోట్లు పెట్టుబడి పెట్టాయి. అంతకు ముందు రెండు నెలల్లో (జనవరి, ఫిబ్రవరి) రూ.34000 కోట్లు వెనక్కి తీసుకున్నారు. మే నెలలో ఎఫ్‌పిఐ పెట్టుబడుల మద్దతుతో నిఫ్టీ 2.4 శాతం లాభపడిందని విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు. ఈ తాజా పెట్టుబడులతో ఈ ఏడాది ఇప్పటి వరకు భారతీయ ఈక్విటీ మార్కెట్‌లో ఎఫ్‌పీఐలు నికరంగా రూ.22,737 కోట్ల పెట్టుబడులు పెట్టాయి. ఈక్విటీ మార్కెట్‌తో పాటు డెట్ మార్కెట్‌లోనూ రూ.1432 కోట్ల పెట్టుబడులు పెట్టారు. అయితే అమెరికా ప్రభుత్వ రుణ పరిమితి నిర్ధారించబడి, భవిష్యత్ స్థూల ఆర్థిక గణాంకాలు కూడా సానుకూలంగా ఉంటే విదేశీ ఇన్వెస్టర్ల నుంచి మరిన్ని పెట్టుబడులు వచ్చే అవకాశం ఉందని మార్నింగ్‌స్టార్ అసోసియేట్ డైరెక్టర్ హిమాన్షు శ్రీవాస్తవ తెలిపారు. గత కొద్దిరోజులుగా ప్రపంచంలోని ఇతర ప్రధాన ఈక్విటీ మార్కెట్లతో పోలిస్తే మన మార్కెట్ మెరుగ్గా ఉండడమే ఇందుకు కారణమని చెబుతున్నారు. ద్రవ్యోల్బణం అదుపులో ఉందని, ఆర్‌బీఐ రెపో రేటు పెంపును ప్రస్తుతానికి నిలిపివేస్తున్నామని, తీవ్ర ఒత్తిడిలో ఉన్న ప్రపంచ దేశాలలో భారత్‌లో మాత్రమే వృద్ధి అవకాశాలు మెరుగ్గా ఉన్నాయని వై సెక్యూరిటీస్ (పీఆర్‌ఎస్ ఈక్విటీ రీసెర్చ్) హెడ్ నితాషా శంకర్ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-29T02:12:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *