ప్రణయ్ : చాలా ఏళ్లుగా.. | ఆరేళ్ల తర్వాత ప్రణయ్ టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-29T04:07:23+05:30 IST

ఇన్నాళ్లు.. ఒకటీ రెండేళ్లు, ఆరేళ్లు కలిసి.. సింగిల్స్‌లో మరో టైటిల్‌ సాధించేందుకు హెచ్‌ఎస్‌ ప్రణయ్‌కు పట్టింది. 2017లో యూఎస్‌ ఓపెన్‌ గెలిచిన ఈ భారత స్టార్‌ షట్లర్‌.

ప్రణయ్: చాలా ఏళ్లుగా..

● ఆరేళ్ల తర్వాత ప్రణయ్ టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు

● మలేషియా మాస్టర్స్‌లో సింగిల్స్ ట్రోఫీని గెలుచుకుంది

కౌలాలంపూర్: ఎన్నో ఏళ్లుగా.. ఒకటికి రెండేళ్లు, ఒకరికి ఆరేళ్లు.. సింగిల్స్‌లో హెచ్‌ఎస్‌ ప్రణయ్‌ మరో టైటిల్‌ నెగ్గేందుకు పట్టిన సమయం. 2017లో యూఎస్ ఓపెన్ గెలిచిన ఈ భారత స్టార్ షట్లర్.. చాలా ఏళ్ల తర్వాత మళ్లీ సింగిల్స్ ట్రోఫీని ముద్దాడాడు. మలేషియా మాస్టర్స్ సూపర్ 500 టోర్నీలో ప్రణయ్ సింగిల్స్ టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు. ఆదివారం హోరాహోరీగా సాగిన పురుషుల సింగిల్స్ ఫైనల్లో ప్రణయ్ 21-19, 13-21, 21-18తో చైనాకు చెందిన ప్రపంచ 34వ ర్యాంకర్ వెంగ్ హాంగ్ యాంగ్‌పై విజయం సాధించాడు. కేరళకు చెందిన 30 ఏళ్ల ప్రణయ్ తొలి బీడబ్ల్యూఎఫ్ వరల్డ్ టూర్ టైటిల్‌ను గెలుచుకోవడం విశేషం.

అంతేకాదు ఈ ఏడాది భారత్‌కు ఇదే తొలి సింగిల్స్ టైటిల్. నిరుడు థామస్ కప్‌లో భారత జట్టు చారిత్రాత్మక స్వర్ణం సాధించడంలో కీలక పాత్ర పోషించిన ప్రణయ్.. సింగిల్స్ విభాగంలో ఏ టోర్నీని గెలవలేకపోయాడు. గతేడాది స్విస్ ఓపెన్‌లో ఫైనల్‌కు చేరినా రన్నరప్‌తో సరిపెట్టుకున్న ప్రణయ్.. ఇండోనేషియా, మలేషియాలో జరిగిన ఈవెంట్లలో సెమీఫైనల్స్‌లో ఓడిపోయాడు. ప్రస్తుతం భారత బ్యాడ్మింటన్ పురుషుల సింగిల్స్‌లో అత్యంత నిలకడగా ఉన్న షట్లర్‌గా ఉన్న ప్రణయ్, మలేషియా మాస్టర్స్ విజేతగా నిలిచేందుకు ప్రపంచ ఐదో ర్యాంకర్ చో టిన్ చెన్, ఆల్ ఇంగ్లండ్ ఛాంపియన్ లీ షి ఫెంగ్, జపాన్ సంచలనం కెంటా నిషిమోటో వంటి స్టార్లను ఓడించాడు. ప్రస్తుత ప్రపంచ ర్యాంకింగ్స్‌లో సింగిల్స్‌లో భారత్‌కు ఇదే అత్యుత్తమ (9) ర్యాంక్. ఈ విజయం తర్వాత ప్రణయ్ ర్యాంక్ మరింత మెరుగుపడనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-29T04:07:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *