CSK గెలిచింది: వామ్.. ఐపీఎల్ ఫైనల్ గాడ్ ఎక్కడ? జడేజా చెన్నైని ఎలా గెలిపించాడో చూడండి..!

ఐపీఎల్ 16వ సీజన్ ఫైనల్ మ్యాచ్ (ఐపీఎల్ ఫైనల్). గుజరాత్ టైటాన్స్, చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ (జీటీ వర్సెస్ సీఎస్‌కే) జట్లు తలపడుతున్నాయి. ఇక మిగిలింది ఒక్క ఓవర్ మాత్రమే. చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ 13 పరుగులు చేస్తేనే గెలుస్తుంది. చెన్నై జట్టు ఇప్పటికే 5 కీలక వికెట్లు కోల్పోయింది. గెలుస్తామనే ధీమాతో ఉన్నా అంబటి రాయుడు, ధోనీ వికెట్లను వేగంగా కోల్పోవడంతో చెన్నై అభిమానులు ఆత్మవిశ్వాసం కోల్పోయారు. ఈ ఐపీఎల్ కప్ (2023 ఐపీఎల్ కప్) మిస్ అయిందని కొందరు అభిమానులు ఏడ్చడం కనిపించింది. చివరి ఓవర్ మొదలైంది. ఒకే ఓవర్లో 17 పరుగులు ఇచ్చినా.. అంబటి రాయుడు, ధోనీల వికెట్లు తీసి చెన్నైకి చావు దెబ్బ కొట్టిన మోహిత్ శర్మ.. చివరి ఓవర్ బౌలింగ్ చేస్తున్నాడు.

FxUOYGBacAA3cUR.jpg

చెన్నై బ్యాట్స్‌మెన్‌లు జడేజా (జడేజా), శివమ్ దూబే (శివమ్ దూబే) క్రీజులో ఉన్నారు. చెన్నై జట్టు కెప్టెన్ ధోనీ మౌనంగా తల వంచి దేవుడిపై భారం వేసాడు. తొలి బంతిని మోహిత్ శర్మ యార్కర్ చేశాడు. దీంతో.. చెన్నై అభిమానులు నిరాశ చెందారు. శివమ్ దూబే రెండో బంతికి ఒక్క పరుగు మాత్రమే సాధించాడు. మూడో బంతికి ఒక్క పరుగు. నాలుగో బంతికి ఒక్క పరుగు మాత్రమే వచ్చింది. చివరి రెండు బంతుల్లో 10 పరుగులు చేస్తే చెన్నై గెలుస్తుంది. లేదంటే మూడు రోజులుగా ఫైనల్ మ్యాచ్ కోసం ఎదురుచూస్తున్న చెన్నై అభిమానులు నిరాశతో వెనుదిరగక తప్పదు.

FxUc0GDakAAGKnL.jpg

చెన్నై అభిమానులు దాదాపు ఆశలు వదులుకున్నారు. అయితే బెస్ట్ ఫినిష‌ర్‌గా పేరు తెచ్చుకున్న జ‌డేజా క్రీజులో ఉన్నాడ‌ని ఓ చోట చిన్న ఆశ‌లు ఉన్నాయి. ఇలాంటి ఉద్విగ్న తరుణంలో.. గాయపడిన సింహం నుంచి వచ్చే శ్వాస గర్జన కంటే భయంకరంగా ఉంటుందన్న మాటను నిజం చేస్తూ జడేజా ఐదో బంతికి సిక్సర్ కొట్టాడు. ఒక్కసారిగా సీఎస్‌కే అభిమానులు ఈలల మోతతో అహ్మదాబాద్‌ స్టేడియంను హోరెత్తించారు. చెన్నై అభిమానుల కోసం, నిరాశపరిచిన అతని కెప్టెన్ ధోనీ కోసం, ఈ సీజన్‌తో ఐపీఎల్‌కు గుడ్‌బై చెప్పిన అంబటి రాయుడు కోసం.. ఎవరి కోసమో తెలియదు. రవీంద్ర జడేజా చివరి బంతికి ఫోర్ కొట్టి చెన్నై సూపర్ కింగ్స్‌కు ఐపీఎల్ కప్‌ను బహుమతిగా అందించాడు. చెన్నై అభిమానుల హర్షధ్వానాలు, ఈలలతో అహ్మదాబాద్ స్టేడియం మార్మోగింది. ఇంత గొప్ప విజయాన్ని అందించి ఐపీఎల్ కప్ అందించిన జడేజాను చెన్నై అభిమానులు అభినందించారు.

FxUje7MagAA3UPU.jpg

2023 ఐపీఎల్ సీజన్ ఇలా ముగిసింది. గుజరాత్ టైటాన్స్, చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ జట్ల మధ్య జరిగిన ఉత్కంఠ పోరులో చెన్నై జట్టు 5 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. అహ్మదాబాద్‌లోని నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో మే 28న జరగాల్సిన గుజరాత్ టైటాన్స్ వర్సెస్ చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ ఫైనల్ మ్యాచ్ వర్షం కారణంగా మే 29కి వాయిదా పడింది. చెన్నై టాస్ గెలిచి ఫీల్డింగ్ ఎంచుకోవడంతో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన గుజరాత్ జట్టు 4 వికెట్ల నష్టానికి 214 పరుగుల భారీ స్కోరు చేసింది. చెన్నై జట్టు ముందు 215 పరుగుల భారీ లక్ష్యాన్ని ఉంచింది. గుజరాత్ బ్యాటర్లలో ఓపెనర్లు సాహా 54, గిల్ 39 పరుగులు చేశారు. అయితే గుజరాత్ జట్టుకు భారీ స్కోరు అందించడంలో సాయి సుదర్శన్ 96 పరుగులు కీలకం. 47 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, 6 సిక్సర్లతో ఆడాడు. ఐపీఎల్ ఫైనల్లో తన బ్యాటింగ్‌తో ఔరా అనిపించాడు.

FxT3qabaUAA1R5V.jpg

సెంచరీకి 4 పరుగుల దూరంలో ఉన్న సాయి సుదర్శన్ ఇన్నింగ్స్ (96 పరుగులు) ఈ ఫైనల్‌కు హైలైట్‌గా నిలిచింది. హార్థిక్ పాండ్యా 21 పరుగులతో నాటౌట్‌గా నిలిచాడు. 215 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన చెన్నై జట్టుకు ఆదిలోనే వరుణుడు అడ్డం పడ్డాడు. చెన్నై ఓపెనర్లు కాన్వే, గైక్వాడ్ క్రీజులోకి వచ్చి తొలి ఓవర్ ఆడుతున్నారు. గుజరాత్ పేసర్ షమీ బౌలింగ్ చేస్తున్నాడు. తొలి రెండు బంతుల్లో ఒక్క పరుగు కూడా రాలేదు. గైక్వాడ్‌ మూడో బంతిని ఫోర్‌గా మలిచాడు. ఫలితంగా మూడు బంతుల తర్వాత చెన్నై జట్టు తొలి ఓవర్‌లో నాలుగు పరుగులు చేసింది. ఆ తర్వాత వర్షం మ్యాచ్‌కు అంతరాయం కలిగించింది. రాత్రి 9.50 గంటలకు ప్రారంభమైన వర్షం పిచ్‌ను చిత్తు చేసింది. 20 ఓవర్లు అసంత్‌కు సాధ్యం కాలేదు. మ్యాచ్ కోసం మైదానాన్ని సిద్ధం చేసే పనిలో గ్రౌండ్ స్టాఫ్ పని చేసే సమయానికి 11.30 దాటింది.

FxUc0GDakAAGKnL.jpg

దీంతో అంపైర్లు డక్‌వర్త్ లూయిస్ పద్ధతిలో చెన్నై జట్టుకు లక్ష్యాన్ని ఫిక్స్ చేశారు. చెన్నై జట్టు 15 ఓవర్లలో 171 పరుగులు చేస్తేనే విజయం సాధించగలదు. అర్ధరాత్రి 12.10 గంటలకు మ్యాచ్ ప్రారంభం కాగానే తేదీ మారింది. ఐపీఎల్ 2023 ఫైనల్ మే 29న రాత్రి 7.30 గంటలకు ప్రారంభమై మే 30న ముగియగా.. 171 పరుగుల లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన చెన్నై జట్టుకు ఓపెనర్లు రుతురాజ్ గైక్వాడ్, కాన్వే శుభారంభం అందించారు. 74 పరుగుల భాగస్వామ్యం నెలకొల్పింది. గైక్వాడ్ 26 పరుగులు, కాన్వే 47 పరుగులు చేసి ఔటయ్యారు. ఆ తర్వాత.. రహానే 13 బంతుల్లో 27 పరుగులు చేసి దూకుడుగా ఆడగా మోహిత్ శర్మ బౌలింగ్ లో విజయ్ శంకర్ బౌలింగ్ లో క్యాచ్ ఇచ్చి పెవిలియన్ బాట పట్టాడు.

FxU1rPuaMAAQTDy.jpg

అంబటి రాయుడు ఒక ఫోర్, రెండు సిక్సర్లతో మెరిసినా దూకుడును నిలబెట్టుకోలేకపోయాడు. మోహిత్ శర్మ బౌలింగ్ చేస్తున్న సమయంలో బౌలర్ స్వయంగా క్యాచ్ పట్టడంతో చెన్నై జట్టు కష్టాల్లో పడింది. ఆ సమయంలో.. చెన్నై జట్టు కెప్టెన్ ధోనీ క్రీజులోకి వచ్చాడు. ధోనీపై ఎన్నో ఆశలు పెట్టుకున్న సీఎస్‌కే అభిమానుల ఆశలు అడియాసలయ్యాయి. తొలి బంతిని మోహిత్ శర్మ షాట్‌గా మార్చేందుకు మిల్లర్ ప్రయత్నించగా ధోనీ డకౌట్ కావడంతో చెన్నై అభిమానులు తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు.

FxUkhFkaQAAucid.jpg

శివమ్ దూబే 32 పరుగులతో నాటౌట్, జడేజా కేవలం 6 బంతుల్లో ఒక సిక్స్, ఒక ఫోర్తో 15 పరుగులు చేసి చెన్నై జట్టును ఐదోసారి ఐపీఎల్ కప్ గెలుచుకునేలా చేశారు. దిగజారిన ధోనీని గర్వంగా ఎదగడంలో జడ్డూ పాత్ర మరువలేనిది. గుజరాత్ బౌలర్లలో మోహిత్ శర్మ మూడు వికెట్లతో రాణించగా, నూర్ అహ్మద్ 2 వికెట్లు తీశాడు. చెన్నై బౌలర్లలో మతీషా పతిరనా 2 వికెట్లతో రాణించగా, జడేజా, దీపక్ చాహర్ చెరో వికెట్ తీశారు. ఓవరాల్ గా చూస్తే.. గుజరాత్ టైటాన్స్ ఓడిపోయినా ఈ ఐపీఎల్ సీజన్ లో అత్యధిక పరుగులు (890) సాధించిన ఆటగాడిగా శుభ్ మన్ గిల్ చరిత్ర సృష్టించాడు. అంతేకాదు గుజరాత్ టైటాన్స్ పేసర్ మహ్మద్ షమీ (28 వికెట్లు) అత్యధిక వికెట్లు తీసిన బౌలర్‌గా కూడా నిలిచాడు. మోహిత్ శర్మ (27), రషీద్ ఖాన్ 27 వికెట్లు తీయడం గమనార్హం. చెన్నై ఓపెనర్ కాన్వాయ్‌కు ‘ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’ అవార్డు లభించింది. కాన్వాయ్ 25 బంతుల్లో 4 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 47 పరుగులు చేసి చెన్నై విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *