టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ 2023: మా కూర్పు ఎలా ఉంది?

ఈ మెగా ఈవెంట్‌కు 15 మంది సభ్యులతో కూడిన భారత జట్టును ఎంపిక చేయడంలో సెలెక్టర్లకు గట్టి పరీక్ష ఎదురైంది. కీలక ఆటగాళ్లు గాయపడడం టీమ్ ఇండియాకు పెద్ద సమస్యగా మారింది. ఎన్నో ఆశలు పెట్టుకున్న స్పీడ్ గన్ బుమ్రా కీలక టెస్టుకు అందుబాటులో లేడు. దీంతో రాహుల్ స్థానంలో ఒక్క టెస్టు కూడా ఆడని ఇషాన్ కిషన్ ఎంపికయ్యాడు. అయితే, ప్రధాన వికెట్ కీపర్ కేఎస్ భరత్‌కు కిషన్‌ను బ్యాకప్‌గా పరిగణించే అవకాశం ఉంది. మరో పేసర్ జయదేవ్ ఉనద్కత్ ఫిట్‌నెస్‌పై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

తుది జట్టులో అశ్విన్, జడేజా..!

పేస్ మరియు స్వింగ్‌కు దోహదపడే ఓవల్ వికెట్‌పై టీమిండియా బౌలింగ్ కూర్పు ఎలా ఉంటుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. సొంతగడ్డపై ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన సిరీస్‌లో అశ్విన్, జడేజా, అక్షర్ పటేల్ కీలక పాత్ర పోషించారు. అశ్విన్, జడేజాలకు తుది జట్టులో చోటు దక్కే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉండగా.. అక్షర్ బ్యాటింగ్ బలం ప్లస్ కానుంది. స్పెషలిస్ట్ స్పిన్నర్‌గా అశ్విన్‌, బ్యాటింగ్‌ ఆల్‌రౌండర్‌గా జడేజాలకు జట్టులో చోటు దక్కుతుందని భావిస్తున్నారు.

లెఫ్టమ్ పేసర్ లేకపోవడం..

పేస్ బౌలింగ్ విభాగంలో బుమ్రా లేకపోవడం నిజంగా అవమానకరం. ప్రధాన పేసర్లుగా షమీ, సిరాజ్, ఉమేష్ యాదవ్ లకు జట్టులో చోటు దక్కే అవకాశం ఉంది. శార్దూల్‌కు ఓవల్ పిచ్‌పై ఆడిన అనుభవం కూడా ఉంది కాబట్టి అతడిని పట్టించుకోవడం లేదు. వయసు రీత్యా షమీ, ఉమేష్‌ల స్పీడ్‌పై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి, మేనేజ్‌మెంట్‌ యువ సిరాజ్‌, శార్దూల్‌ వైపు మొగ్గు చూపే అవకాశాలు లేకపోలేదు. షమీకి 2021లో న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్ ఆడిన అనుభవం ఉంది.అయితే షమీ, సిరాజ్, ఉమేష్ రైట్ హ్యాండ్ బౌలర్లు. లెఫ్టమ్ పేసర్ ఉనద్కత్‌ను తీసుకున్నా.. అతని ఫిట్‌నెస్‌పై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఓవరాల్ గా ఎడమచేతి వాటం బౌలర్ లేకుంటే బౌలింగ్ లో వైవిధ్యం కొరవడే అవకాశం ఉంది.

సూర్య ఫెయిల్ అయ్యాడు..

టీ20 క్రికెట్‌లో మెరుస్తున్న సూర్య టెస్టులు, వన్డేల విషయానికి వస్తే విఫలమయ్యాడు. ఒక్క టెస్టు మాత్రమే ఆడాడు. సొంతగడ్డపై ఈ ఏడాది ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన వన్డే సిరీస్‌లో హ్యాట్రిక్‌ డకౌట్‌ నమోదు చేశాడు. ఐపీఎల్‌లో మళ్లీ టచ్‌లోకి వచ్చిన తర్వాత సూర్యపై అంచనాలు పెరిగాయి. అయితే సూర్య మాత్రం స్టాండ్‌బై ప్లేయర్‌గా కొనసాగనున్నాడు.

రహానెకు క్లియర్..

ఓపెనర్లుగా రోహిత్, శుభ్‌మన్ గిల్‌లు ఫిక్స్ అయ్యారు. దీంతో ఏడాదికి పైగా విరామం తర్వాత మళ్లీ టెస్టు జట్టులోకి వచ్చిన రహానెకు తుది జట్టులో కష్టకాలం ఎదురైనట్లే. కానీ, రాహుల్ జట్టుకు దూరమైనందున, రహానే నెం: 5లో అవకాశం పొందవచ్చు. కాగా, రోహిత్ ఫామ్ జట్టును ఆందోళనకు గురిచేస్తుండగా, గిల్ రోల్ లో ఉన్నాడు.

భారత జట్టు: రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభ్‌మన్ గిల్, చటేశ్వర్ పుజారా, విరాట్ కోహ్లీ, అజింక్యా రహానే, కేఎస్ భరత్, ఇషాన్ కిషన్, రవిచంద్రన్ అశ్విన్, రవీంద్ర జడేజా, అక్షర్ పటేల్, మహ్మద్ షమీ, మహ్మద్ సిరాజ్, ఉమేష్ యాదవ్, శార్దూల్ ఠాకూర్, జైదేవ్ ఉనద్కత్.

స్టాండ్ బైస్: రుతురాజ్ గైక్వాడ్, సూర్యకుమార్ యాదవ్, ముఖేష్ కుమార్

– శ్రీనివాస్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-04T12:20:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *