గర్జించే తుపాకీ

ప్రపంచ రికార్డుతో

10 మీ. ఎయిర్ రైఫిల్‌లో రుద్రాంక్ త్రయం ఒక సంచలనం

షూటింగ్‌లో భారత్‌ తరఫున తొలి గ్రీన్‌గా నిలిచిన తోమర్‌కు కాంస్యం దక్కింది

భారత తుపాకీ గర్జించింది. ప్రపంచ రికార్డును బద్దలు కొట్టి, 19వ ఆసియా క్రీడల్లో దేశానికి తొలి స్వర్ణ పతకాన్ని అందించింది. 10 మీ. ఎయిర్ రైఫిల్ జట్టు బంగారు పతకం సాధించింది. మరోవైపు హాట్ ఫేవరెట్ గా బరిలోకి దిగిన మహిళా క్రికెట్ జట్టు ఓటమి పాలైంది. వ్యక్తిగత విభాగంలోనూ ఐశ్వరీ ప్రతాప్ సింగ్ తోమర్ కాంస్యం సాధించగా.. రోవర్లు మరో రెండు కాంస్య పతకాలను కైవసం చేసుకున్నారు. దీంతో ఆటల రెండో రోజు రెండు స్వర్ణాలు, నాలుగు కాంస్య పతకాలు సాధించిన భారత్.. మొత్తం 11 (2 గ్రీన్, 3 రజతం, 6 కాంస్య) పతకాలతో ఆరో స్థానంలో కొనసాగుతోంది. ఎప్పటిలాగే పంట పండిస్తున్న చైనా.. 39 స్వర్ణాలతో మొత్తం 69 పతకాలతో అగ్రస్థానంలో ఉంది. 33 పతకాలతో కొరియా (10 స్వర్ణాలు) రెండో స్థానంలో, 31 ​​పతకాలతో జపాన్ (5 స్వర్ణాలు) మూడో స్థానంలో ఉన్నాయి.

నేటి షెడ్యూల్

షూటింగ్: ఇషా సింగ్, మనుబాకర్, రితిమ్ సాంగ్వాన్ (మహిళల 25 మీటర్ల పిస్టల్ (ఉదయం 6.30)

సెయిలింగ్: కొంగర ప్రీతి-సుధాంశు శేఖర్, 470 మిక్స్‌డ్ రౌండ్-11, 12 (ఉదయం 8.30)

చదరంగం: హంపి, హారిక – 5, 6,7 రౌండ్లు

ఫెన్సింగ్: భవానీ దేవి (రౌండ్-1 నుండి ఫైనల్)- ఉ. 6.30

ఈత: (రౌండ్ 1 నుండి ఫైనల్): తనీషా మాథ్యూ, అనీష్, అద్వైత్, పాలక్, ఆనంద్ (ఉదయం 7.30 నుండి)

హాకీ (పురుషులు): భారతదేశం-సింగపూర్ (6.30 గంటలు)

టెన్నిస్: అంకిత రైనా, సింగిల్స్ రౌండ్-16, (ఉదయం 7.30), సుమిత్, సింగిల్స్ రౌండ్-16, (ఉదయం 10.30) ;

ఉషు: సూర్య భాను ప్రతాప్ (60 కి.మీ) క్వార్టర్స్ (సా. 5 గంటలు); సూరజ్ యాదవ్ (70 కి.మీ) క్వార్టర్స్ (సా. 5 గంటలు)

సైక్లింగ్ (రౌండ్ 1 నుండి ఫైనల్స్): పురుషులు మరియు మహిళల టీమ్ స్ప్రింట్ (ఉదయం 7.30 నుండి మధ్యాహ్నం 12.30 వరకు)

స్క్వాష్ (రౌండ్ 1): పురుషుల మరియు మహిళల టీమ్ ఈవెంట్‌లు

బాక్సింగ్ (రౌండ్-1): లవ్లీనా, నిశాంత్, సచిన్, సంజీత్ (ఉదయం 11.30); జూడో (రౌండ్ 1 నుండి ఫైనల్స్): అవతార్ సింగ్, ఇందుబాల, తులిక (ఉదయం 7.30 నుండి మధ్యాహ్నం 3.30 వరకు)

15.jpg

హాంగ్జౌ: భారీ అంచనాలతో బరిలోకి దిగిన షూటర్లు స్వర్ణం కోసం వేట ప్రారంభించారు. సోమవారం జరిగిన పురుషుల 10మీ. ఎయిర్ రైఫిల్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో రుద్రంక్ష్ పాటిల్, ఐశ్వరీ ప్రతాప్ సింగ్ తోమర్, దివ్యాంశ్ సింగ్ పన్వార్ త్రయం 1893.7 స్కోరుతో అగ్రస్థానంలో నిలిచి గ్రీన్‌ను గెలుచుకుంది. ఈ ఈవెంట్‌లో, చైనా ప్రపంచ రికార్డు స్కోరు 1893.3 పాయింట్లను సవరించింది. 19 ఏళ్ల రుద్రాంక్ష్ 632.5, తోమర్ 631.6, పన్వర్ 629.6 స్కోరు సాధించారు. కొరియా రజతం గెలుచుకోగా, చైనా కాంస్యం సాధించింది. కాగా, 10 మీ. ఎయిర్ రైఫిల్ వ్యక్తిగత విభాగం ఫైనల్లో తోమర్ మూడో స్థానంలో నిలిచి కాంస్యం కైవసం చేసుకున్నాడు. చైనా షూటర్ షెంగ్ లిహో 253.3 పాయింట్లతో ప్రపంచ రికార్డుతో స్వర్ణం సాధించగా, కొరియాకు చెందిన పార్క్ హజున్ 251.3 స్కోరుతో రజతం గెలుచుకున్నాడు. 25 మీ. రాపిడ్ ఫైర్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో ఆదర్శ్ సింగ్, అనీష్, విజయ్ వీర్ సింధు 1718 పాయింట్లతో కాంస్యం సాధించారు. మొదటి రెండు స్థానాల్లో చైనా, కొరియా జట్లు నిలిచాయి.

రోయింగ్ లో మరో ఇద్దరికి కాంస్యాలు..: రోయింగ్ పురుషుల ఫోర్ ఫైనల్లో జస్వీందర్ సింగ్, భీమ్ సింగ్, పునీత్ కుమార్, ఆశిష్ జట్టు 6:10.18 సెకన్ల టైమింగ్ తో కాంస్యం సాధించింది. ఉజ్బెకిస్థాన్ 6:04.96 సెకన్లతో స్వర్ణం సాధించింది. చైనా 6:10.04 సెకన్లతో రజతం సాధించింది. పురుషుల క్వాడ్రపుల్ ఫైనల్లో స్నాత్నం సింగ్, పర్మీందర్ సింగ్, జాకర్ ఖాన్, సుఖ్మీత్ సింగ్ త్రయం 6:08.61 సెకన్ల టైమింగ్‌తో మూడో స్థానంలో నిలిచి కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకున్నారు. చైనా, ఉజ్బెకిస్థాన్‌లు స్వర్ణం, రజతం సాధించాయి. అయితే, స్వర్ణం గెలవనప్పటికీ, రోవర్లు మొత్తం 5 పతకాలతో ముగించారు. అత్యంత పోటీతత్వం ఉన్న ఆసియాడ్‌లో ఇన్ని పతకాలు సాధించడం సంతోషంగా ఉందని ప్రధాన కోచ్ ఇస్మాయిల్ బేగ్ అన్నారు. గతంలో జరిగిన గేమ్‌లలో భారత్‌కు రెండు కాంస్య పతకాలు లభించాయి.

చదరంగంలో మిశ్రమం

సోమవారం జరిగిన రెండు రౌండ్ల చెస్‌లో హంపి, హారిక కేవలం సగం పాయింట్ మాత్రమే సాధించగలిగారు. మూడో రౌండ్‌లో జు జినర్ (చైనా)తో హంపి గేమ్‌ను డ్రా చేసుకుంది. తర్వాతి రౌండ్‌లో చైనా టాప్‌ సీడ్‌ యుఫాన్‌ చేతిలో ఓడిపోయింది. హారిక మూడో రౌండ్‌లో ఉఫాన్ చేతిలో ఓడిపోయి, నాలుగో రౌండ్‌లో నిలుఫర్ (ఉజ్బెకిస్థాన్)తో జరిగిన గేమ్‌ను డ్రా చేసుకుంది. నాలుగు రౌండ్ల తర్వాత, హామ్ పి మరియు హారిక 2.5 పాయింట్లతో ఉన్నారు. పురుషుల మూడో రౌండ్‌లో అర్జున్ ఇరిగేసి (3) న్గుయెన్ (వియత్నాం)పై విజయం సాధించి, ఇరాన్‌కు చెందిన జిఎం తబాటబీతో జరిగిన గేమ్‌ను డ్రా చేసుకున్నాడు. మూడు, నాలుగు రౌండ్లలో విదిత్ గుజరాతీ (3) ముందంజ వేశాడు.

పతకాల పట్టిక

దేశం స్వీయ

చైనా 39 21 9 69

కొరియా 10 10 13 33

జపాన్ 5 14 12 31

ఉజ్బెకిస్తాన్ 4 4 6 14

హాంగ్ కాంగ్ 3 4 7 14

భారతదేశం 2 3 6 11

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *