టెక్కీలకు ఫ్రీబీల ఎర! | టెక్కీలకు ఉచితాల ఎర

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-11T01:39:37+05:30 IST

ఐటీ రంగ ఉద్యోగులు చాలా కాలంగా ఇంటి నుంచే పని చేయడం అలవాటు చేసుకున్నారు. కరోనా సంక్షోభం ముగిసింది.. ఐటీ కంపెనీలు తమ సిబ్బందిని కార్యాలయాలకు తిరిగి రావాలని కోరుతున్నాయి. కానీ, అలవాటే కదా.. చాలా మంది టెక్కీలకు ఆఫీసుకు వెళ్లి పని చేసేందుకు మెదడు, మనసు రెండూ సహకరించడం లేదు. అది వారిని చేస్తుంది…

టెక్కీలకు ఫ్రీబీల ఎర!

ఐటీ కంపెనీలు తిరిగి కార్యాలయాలను తీసుకురావడానికి ఉవ్విళ్లూరుతున్నాయి

ఐటీ రంగ ఉద్యోగులు చాలా కాలంగా ఇంటి నుంచే పని చేయడం అలవాటు చేసుకున్నారు. కరోనా సంక్షోభం ముగిసింది.. ఐటీ కంపెనీలు తమ సిబ్బందిని కార్యాలయాలకు తిరిగి రావాలని కోరుతున్నాయి. కానీ, అలవాటే కదా.. చాలా మంది టెక్కీలకు ఆఫీసుకు వెళ్లి పని చేసేందుకు మెదడు, మనసు రెండూ సహకరించడం లేదు. దాంతో వారిని మళ్లీ కార్యాలయానికి రప్పించేందుకు ఐటీ కంపెనీ రకరకాల మలుపులు తిరుగుతోంది. ఉచితాల కోసం వారిని ఎర వేస్తున్నారు. అమెరికన్ టెక్నాలజీ దిగ్గజం గూగుల్ తన కార్యాలయ ఉద్యోగులకు ఉచిత భోజనం మరియు ఇతర ప్రోత్సాహకాలను అందిస్తోంది. వారంలో మూడు రోజులు కార్యాలయానికి రావాలని, లేకుంటే వార్షిక వేతన పెంపులో కోత విధిస్తామని పరోక్షంగా హెచ్చరిస్తూ సిబ్బందికి మెమో జారీ చేసింది. భారతీయ ఐటీ కంపెనీల పరిస్థితి కూడా అలాగే ఉంది. దేశంలోనే అతిపెద్ద ఐటీ కంపెనీ టీసీఎస్ తమ ఉద్యోగులు వారానికి మూడు రోజులు కార్యాలయానికి రావడాన్ని తప్పనిసరి చేసింది. కీలక ప్రాజెక్టుల్లో పనిచేసే సిబ్బందికి ఉచిత క్యాబ్ సౌకర్యం కూడా కల్పిస్తోంది. అంతర్జాతీయ అకౌంటింగ్ సేవల సంస్థ డెలాయిట్ కూడా కార్యాలయానికి వచ్చే సిబ్బందికి రవాణా ఖర్చులను పూర్తిగా రీయింబర్స్ చేస్తామని తెలిపింది. అంతేకాదు సిబ్బంది తమ వాహనాలను పార్కింగ్ చేసేందుకు వెచ్చించే సొమ్మును కూడా చెల్లించేందుకు సిద్ధమైంది. డెలాయిట్ ఇండియా తన ఎగ్జిక్యూటివ్‌లకు నెలకు రూ.20,000 వరకు రవాణా ఖర్చుల రీయింబర్స్‌మెంట్‌ను అందిస్తోంది. ఇన్ఫోసిస్, టెక్ మహీంద్రా మరియు పెర్సిస్టెంట్ సిస్టమ్స్ కూడా ఉద్యోగులను తిరిగి కార్యాలయాలకు తీసుకురావడానికి వివిధ వ్యూహాలను అనుసరిస్తున్నాయి. చిన్న నగరాల్లో కూడా కార్యాలయాలు తెరవబడతాయి మరియు స్థానిక ఉద్యోగులు హైదరాబాద్ మరియు బెంగళూరులోని ప్రధాన కార్యాలయాలకు బదులుగా అక్కడకు వచ్చి పని చేసే వెసులుబాటును కల్పించారు. ఇన్ఫోసిస్ తన 2022-23 నివేదికలో హుబ్బళ్లి, ఇండోర్, నాగ్‌పూర్ మరియు కోయంబత్తూర్ వంటి చిన్న నగరాల్లో ఐటి నిపుణులకు మరింత దగ్గరయ్యేందుకు కార్యాలయాలను ప్రారంభిస్తున్నట్లు పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-11T01:39:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *