పెద్ద ఫ్లాట్లకు పెరిగిన డిమాండ్ పెద్ద ఫ్లాట్లకు పెరిగిన డిమాండ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-12T02:54:32+05:30 IST

రియాల్టీలో కొత్త ట్రెండ్‌ నడుస్తోంది. కొనుగోలుదారులు, ముఖ్యంగా మిలీనియల్స్, చిన్న ఫ్లాట్‌ల కోసం స్థిరపడేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు. వారు సాధ్యమైనంత పెద్ద ఫ్లాట్లను ఇష్టపడతారు. దీనికి తగ్గట్టుగానే పెద్ద ఫ్లాట్లను నిర్మించేందుకు బిల్డర్లు కూడా ఆసక్తి చూపుతున్నారు…

పెద్ద ఫ్లాట్లకు డిమాండ్ పెరిగింది

రియాల్టీలో కొత్త ట్రెండ్.. హైదరాబాద్‌లోనూ అదే

న్యూఢిల్లీ: రియాల్టీలో కొత్త ట్రెండ్‌ నడుస్తోంది. కొనుగోలుదారులు, ముఖ్యంగా మిలీనియల్స్, చిన్న ఫ్లాట్‌ల కోసం స్థిరపడేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు. వారు సాధ్యమైనంత పెద్ద ఫ్లాట్లను ఇష్టపడతారు. దీనికి తగ్గట్టుగానే భారీ ఫ్లాట్లను నిర్మించేందుకు బిల్డర్లు కూడా ఆసక్తి చూపుతున్నారు. 2023 జనవరి-మార్చి త్రైమాసికంలో దేశంలోని ఏడు ప్రధాన నగరాల్లో విక్రయించబడిన ఫ్లాట్ల సగటు విస్తీర్ణం దీనికి ఉదాహరణ. ఈ ఏడాది ఇదే కాలంలో ఏడు ప్రధాన నగరాల్లో విక్రయించబడిన ఫ్లాట్ల సగటు విస్తీర్ణం 1,225 చదరపు అడుగులు (SFT), గతేడాది జనవరి-మార్చి త్రైమాసికంతో పోలిస్తే. ప్రముఖ రియల్ ఎస్టేట్ కన్సల్టెన్సీ సంస్థ అనరాక్ తాజా నివేదిక ప్రకారం ఇది గతేడాది కంటే ఐదు శాతం ఎక్కువ.

ఢిల్లీ టాప్: జనవరి-మార్చి త్రైమాసికంలో ఢిల్లీ మరియు దాని పరిసర ప్రాంతాల్లో విక్రయించబడిన ఫ్లాట్ల సగటు విస్తీర్ణం 1,700 sft. గతేడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే ఇది 50 శాతం ఎక్కువ. అదే సమయంలో, కోల్‌కతాలో సగటు ఫ్లాట్ పరిమాణం కూడా 44 శాతం పెరిగి 1,150 చదరపు అడుగులకు చేరుకుంది. హైదరాబాద్‌లో 29 శాతం పెరుగుదల కనిపించింది, అయితే దేశంలోని ఇతర నగరాల్లో లేని విధంగా సగటు ఫ్లాట్ ఏరియా 2,200 SFtకి చేరుకుంది. అదే సమయంలో, పూణెలో ఫ్లాట్ల సగటు విస్తీర్ణం 16 శాతం, బెంగళూరులో ఎనిమిది శాతం పెరిగిందని అనరాక్ చెప్పారు. అయితే, చెన్నై, ముంబై నగరాల్లో గత ఏడాదితో పోలిస్తే ఈ ఏడాది తొలి త్రైమాసికంలో ఫ్లాట్ల సగటు విస్తీర్ణం ఐదు నుంచి ఆరు శాతం తగ్గింది. వర్క్ ఫ్రమ్ హోమ్ మరియు స్టడీ ఫ్రమ్ హోమ్ పాలసీల కారణంగా ప్రజలు పెద్ద ఫ్లాట్‌లను కొనుగోలు చేయడానికి ఇష్టపడతారు. ధరలు కొద్దిగా పెరిగినా వెనక్కి తగ్గడం లేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-12T02:54:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *