యాషెస్‌ తొలి టెస్టు: కమిన్స్‌ కమల్‌

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-21T05:03:09+05:30 IST

అసలు సిసలు పరీక్ష మజా అంటే ఇదే. యాషెస్ తొలి మ్యాచ్ సంచలనంగా ప్రారంభమై అదే రీతిలో ముగిసింది. 281 పరుగుల భారీ ఛేదనలో ఆసీస్ 227 పరుగులకే 8 వికెట్లు కోల్పోయి ఓటమి ఖాయమనిపించింది. ఎందుకంటే అప్పటికి ఇంకా 54 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా.. క్రీజులో స్పెషలిస్ట్

    యాషెస్‌ తొలి టెస్టు: కమిన్స్‌ కమల్‌

కమిన్స్ (44 నాటౌట్)

యాషెస్ తొలి టెస్టు

కంగారూలకు అద్భుత విజయం

రెండు వికెట్ల తేడాతో ఇంగ్లండ్‌కు షాక్‌

ఆసీస్ రెండో ఇన్నింగ్స్ 282/8

బర్మింగ్‌హామ్: అసలు సిసలు పరీక్ష మజా అంటే ఇదే. యాషెస్ తొలి మ్యాచ్ సంచలనంగా ప్రారంభమై అదే రీతిలో ముగిసింది. 281 పరుగుల భారీ ఛేదనలో ఆసీస్ 227 పరుగులకే 8 వికెట్లు కోల్పోయి ఓటమి ఖాయమనిపించింది. ఎందుకంటే అప్పటికి ఇంకా 54 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా… క్రీజులో స్పెషలిస్ట్ బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా లేరు. ఇక ఇంగ్లిష్ ఆటగాళ్లు కూడా తామే గెలిచామన్న ఫీలింగ్ కనిపించింది. కానీ ఆసీస్ కెప్టెన్ పాట్ కమిన్స్ (73 బంతుల్లో 4 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 44 నాటౌట్) ఆశలు వదులుకోలేదు. లియోన్ (16 నాటౌట్) తొమ్మిదో వికెట్‌కు లియాన్ (16 నాటౌట్) మద్దతుగా నిలవడంతో పాటు కలిసి 55 పరుగులు చేయడంతో ఎడ్జ్‌బాస్టన్ మైదానంలో అపూర్వమైన దృశ్యం చోటుచేసుకుంది. విజయంపై నమ్మకంతో ఉన్న ఇంగ్లండ్ 2 వికెట్ల తేడాతో ఓడిపోవడంతో ఆసీస్ 1-0తో సిరీస్‌లో ఆధిక్యంలోకి దూసుకెళ్లింది. మరోవైపు తొలిరోజు అనూహ్యంగా తొలి ఇన్నింగ్స్ డిక్లేర్ చేయడంతో ఇంగ్లండ్ కు చావుదెబ్బ తగిలింది. ఖవాజా (66), గ్రీన్ (28) రాణించడంతో ఆసీస్ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 8 వికెట్లకు 282 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. ఖవాజా మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు. ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 393/8 స్కోరుతో డిక్లేర్ చేయగా, రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 273 పరుగులు చేసింది. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో ఆసీస్ 386 పరుగులు చేసింది. అంతకుముందు వర్షం కారణంగా తొలి సెషన్ పూర్తిగా కొట్టుకుపోయింది. దీంతో మ్యాచ్‌కు 67 ఓవర్లు మిగిలి ఉన్నాయి. ఓవర్ నైట్ స్కోరు 107/3తో రెండో ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించిన ఆసీస్. ఖవాజా నిలకడగా ఆడాడు. మరో ఎండ్‌లో బోలాండ్ (20), హెడ్ (16)లు తొందరగానే వికెట్లు కోల్పోవడంతో టీబ్రేక్ సమయానికి జట్టు స్కోరు 183/5.

చివరి సెషన్‌లో ఉత్కంఠ: చివరి సెషన్ లో ఆసీస్ విజయానికి మరో 98 పరుగుల దూరంలో నిలిచింది. అప్పటికి ఖవాజా, గ్రీన్ లు కూడా క్రీజులో ఉన్నారు. దీంతో ఆట మరింత ఆసక్తికరంగా మారింది. కానీ సెషన్ ప్రారంభమైన కొద్దిసేపటికే రాబిన్సన్ గ్రీన్ వికెట్ పడగొట్టి క్రీజులో ఓపికగా నిలబడిన ఖవాజాను స్టోక్స్ బౌల్డ్ చేశాడు. వీరిద్దరి మధ్య ఆరో వికెట్‌కు 49 పరుగుల భాగస్వామ్యం నమోదైంది. ఆ తర్వాత అలెక్స్ కారీ (20) 50 బంతులు ఎదుర్కొన్నప్పటికీ రూట్‌కి రిటర్న్ క్యాచ్ ఇవ్వడంతో ఇంగ్లండ్ శిబిరంలో సంబరాలు మిన్నంటాయి. ఈ హడావుడిలో చివరి రెండు వికెట్లు పడగొట్టవచ్చని అంతా భావించారు. కానీ ఇంగ్లండ్ అంచనాలు తప్పాయి. కెప్టెన్ కమిన్స్, లియోన్ సాయంతో ఒంటరి పోరాటం చేసి సంచలనం సృష్టించాడు. ఎక్కువగా స్ట్రైక్‌ని తానే తీసుకుని వేగంగా పరుగులు సాధించాడు. రూట్ ఓవర్లో రెండు భారీ సిక్సర్లతో 14 పరుగులు చేసి ఆటను మలుపు తిప్పాడు. 84వ ఓవర్లో లియాన్ ఇచ్చిన క్యాచ్ ను స్టోక్స్ జారవిడుచుకోగా, అదే ఓవర్లో కమిన్స్ ఫోర్ కొట్టాడు. దీంతో సమీకరణ 13 ఓవర్లలో 30 పరుగులకు చేరుకుంది. ఈ దశలో లియాన్‌కి కీపర్ బెయిర్‌స్టో మరో క్యాచ్ అందుకోలేకపోయాడు. ఇద్దరూ రిస్కీ షాట్లకు పోకుండా గట్టి ఆడుతూ లక్ష్యాన్ని కుదించారు. అలాగే 90వ ఓవర్లో లియాన్ అద్భుత ఫోర్ తో ఒత్తిడి తగ్గించాడు. దీంతో ఏడు ఓవర్లలో ఐదు పరుగులకు సమీకరణం మారగా.. కమిన్స్ ఫోర్ తో మ్యాచ్ ముగించడంతో ఆసీస్ శిబిరంలో ఆనందోత్సాహాలు వెల్లివిరిశాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-21T05:03:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *