టీమ్ ఇండియా: కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ట్రోఫీ తీసుకోలేదు.. అసలు కారణం ఇదే..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-28T21:20:36+05:30 IST

ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మూడు వన్డేల సిరీస్‌లో చివరి మ్యాచ్‌లో భారత్ ఓడిపోవడంతో ట్రోఫీని అందుకోవడానికి వచ్చిన ఆహ్వానాన్ని రోహిత్ శర్మ తిరస్కరించాడు మరియు సిరీస్ భారత్‌కు వెళ్లింది. తొలి రెండు మ్యాచ్‌ల్లో గెలిచిన కేఎల్ రాహుల్‌కు ట్రోఫీ అందజేయాలని నిర్వాహకులకు రోహిత్ సూచించాడు.

టీమ్ ఇండియా: కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ట్రోఫీ తీసుకోలేదు.. అసలు కారణం ఇదే..!!

స్వదేశంలో ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మూడు వన్డేల సిరీస్‌ను టీమిండియా 2-1 తేడాతో కైవసం చేసుకుంది. తొలి రెండు వన్డేలకు కేఎల్ రాహుల్ కెప్టెన్‌గా ఉండగా, మూడో వన్డేకు రెగ్యులర్ కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ బాధ్యతలు చేపట్టాడు. మూడో వన్డేలో టీమిండియా పరాజయం పాలైంది. చివరి మ్యాచ్ మరియు సిరీస్‌లో భారత్ ఓడిపోవడంతో ట్రోఫీని అందుకోవడానికి రోహిత్ శర్మను ఆహ్వానించారు, కానీ అతను తిరస్కరించాడు. తొలి రెండు మ్యాచ్‌ల్లో గెలిచిన కేఎల్ రాహుల్‌కు ట్రోఫీ అందజేయాలని నిర్వాహకులకు రోహిత్ సూచించాడు. దీంతో కేఎల్ రాహుల్‌ను ఆహ్వానించి ట్రోఫీని అందజేశారు. కానీ రోహిత్ ట్రోఫీని తాకాలని కూడా అనుకోలేదు.

అనంతరం సౌరాష్ట్రకు చెందిన స్థానిక ఆటగాళ్లకు కేఎల్ రాహుల్ వన్డే సిరీస్ ట్రోఫీని అందజేశారు. సాధారణంగా జట్టులోని కొత్త ఆటగాళ్లకు ట్రోఫీని అందజేస్తారు. అయితే రాజ్‌కోట్ వన్డేలో భారత జట్టుకు 13 మంది ఆటగాళ్లు మాత్రమే అందుబాటులో ఉండడంతో టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ స్థానిక ఆటగాళ్లను ఆశ్రయించింది. వారిని బ్యాకప్ ప్రత్యామ్నాయ ఫీల్డర్‌లుగా ఉపయోగించాలని భావిస్తున్నారు. ఈ క్రమంలో చివరి వన్డేలో సౌరాష్ట్ర స్థానిక ఆటగాళ్లు భాగమయ్యారు. ఈ నేపథ్యంలో టీమిండియా గెలిచిన ట్రోఫీని స్థానిక ఆటగాళ్లకు అందజేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: టీమ్ ఇండియా: వన్డే ప్రపంచకప్ జట్టులో కీలక మార్పు.. సీనియర్ ఆటగాడికి చోటు

రోహిత్ శర్మ ట్రోఫీని అందుకోకపోగా, టీమిండియా అభిమానులు అతడికి శుభాకాంక్షలు తెలుపుతున్నారు. రోహిత్ కెప్టెన్సీలో గెలవని సిరీస్ ట్రోఫీని తీసుకోకుండా తమ మనసులు గెలుచుకున్నాడని సోషల్ మీడియాలో వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారు. ఈ కప్ నీదిరా అంటూ కేఎల్ రాహుల్ కు రోహిత్ ట్రోఫీ అందించాడని అభిప్రాయపడ్డారు. ఇక చివరి వన్డేలో రోహిత్, కోహ్లీ లాంటి సీనియర్ ఆటగాళ్లు అందుబాటులోకి వచ్చినా.. టీమిండియా చేసిన ప్రయోగాలు విఫలమయ్యాయి. వాషింగ్టన్ సుందర్‌ను ఓపెనర్‌గా పంపడం మైనస్. అందివచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోలేదు. దీంతో సాధించాల్సిన రన్ రేట్ పెరిగింది. చివరకు ఆస్ట్రేలియా చేతిలో 66 పరుగుల భారీ తేడాతో టీమ్ ఇండియా ఓడిపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T21:25:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *