భారతదేశంలో 2,430 కోట్ల పెట్టుబడులు భారతదేశంలో 2,430 కోట్ల పెట్టుబడులు

  • గణేష్ మూర్తి మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీకి CEO

  • కొత్త ప్రాంగణంలో హైదరాబాద్ ఆర్ అండ్ డి సెంటర్

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): అమెరికాకు చెందిన సెమీకండక్టర్ డిజైన్ మరియు డెవలప్‌మెంట్ సొల్యూషన్స్ కంపెనీ మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీ రాబోయే కొద్ది సంవత్సరాల్లో తన కార్యకలాపాలను విస్తరించేందుకు భారతదేశంలో 30 కోట్ల డాలర్లు (దాదాపు రూ. 2,430 కోట్లు) పెట్టుబడి పెట్టనుంది. భారతదేశం అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న సెమీకండక్టర్ హబ్‌లలో ఒకటి. మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీ ఇండియా ప్రెసిడెంట్ మరియు సిఇఒ గణేష్ మూర్తి మాట్లాడుతూ మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీ పెట్టుబడులు భారత సెమీకండక్టర్ పరిశ్రమ వృద్ధికి దోహదపడతాయని అన్నారు. హైదరాబాద్‌లోని పరిశోధన, అభివృద్ధి కేంద్రాన్ని కొత్త ప్రాంగణానికి తరలించిన సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడారు. అన్ని మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీస్ కోకాపేటలోని ‘గోల్డెన్ మైల్ ఆఫీస్’ టవర్‌లో 1,68,000 చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంలో కొత్త R&D ప్రాంగణాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. దీన్ని తెలంగాణ పరిశ్రమలు, ఐటీ శాఖ మంత్రి కే తారక రామారావు ప్రారంభించారు. ఈ కేంద్రంలో 1,000 మంది ఉద్యోగులకు సౌకర్యాలు ఉన్నాయి. మైక్రోచిప్ 2018లో హైదరాబాద్‌లో పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి కేంద్రాన్ని ప్రారంభించింది. ప్రస్తుతం ఈ కేంద్రంలో 500 మంది పని చేస్తున్నారు. వచ్చే మూడు నుంచి ఐదేళ్లలో హైదరాబాద్ కేంద్రంగా ఉద్యోగుల సంఖ్య 1000 మందికి పెరగనుంది. హైదరాబాద్‌తో పాటు, కంపెనీకి బెంగళూరు మరియు చెన్నైలలో R&D కేంద్రాలు మరియు బెంగళూరు, చెన్నై, హైదరాబాద్, పూణె మరియు ఢిల్లీలలో విక్రయ కార్యాలయాలు ఉన్నాయి. భారతదేశంలో మొత్తం 2,500 మంది ఉద్యోగులు పనిచేస్తున్నారు. కంపెనీ 2000లో మొదట బెంగళూరులో, తర్వాత చెన్నైలో పరిశోధనా కేంద్రాలను ప్రారంభించింది. కంపెనీకి భారతదేశంలో 2,000 మంది క్లయింట్లు ఉన్నారు. మైక్రోచిప్ ఆటోమోటివ్, డేటా సెంటర్, ఏరోస్పేస్, డిఫెన్స్ మరియు గృహోపకరణాల రంగాల్లోని కంపెనీలకు సేవలు అందిస్తుంది.

ఇంజినీరింగ్ ల్యాబ్‌ల ఏర్పాటు: మైక్రోచిప్ ఇండియా డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మరియు వైస్ ప్రెసిడెంట్ శ్రీకాంత్ సెట్టికర్ మాట్లాడుతూ భవిష్యత్ పెట్టుబడులతో భారతదేశంలో ఇంజనీరింగ్ ల్యాబ్‌లను విస్తరింపజేస్తామని అన్నారు. బెంగళూరు, చెన్నై డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్లలో కూడా మరిన్ని పెట్టుబడులు పెట్టనున్నట్లు తెలిపారు. మరింత మంది నిపుణులను నియమించనున్నారు.

కేటీఆర్ హర్షం: హైదరాబాద్‌లో మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీ కార్యకలాపాల విస్తరణపై తెలంగాణ పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి కె తారక రామారావు సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. హైదరాబాద్‌లో మరో ప్రపంచ స్థాయి కంపెనీ తన కార్యకలాపాలను విస్తరించడం ఇక్కడి వ్యాపార మౌలిక సదుపాయాలకు అద్దం పడుతుందని మంత్రి అన్నారు. కంపెనీల అభివృద్ధికి ప్రభుత్వం పూర్తి సహకారం అందిస్తోందన్నారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేపట్టిన తెలంగాణ మొబిలిటీ వ్యాలీకి మైక్రోచిప్ టెక్నాలజీని అందించాలని కోరారు. దేశీయ సెమీ కండక్టర్ పరిశ్రమ వృద్ధి చెందితే ముఖ్యంగా ఆటోమోటివ్, ఏరోస్పేస్ పరిశ్రమలు లాభపడతాయన్నారు. సెమీ కండక్టర్ పరిశ్రమలో శిక్షణ, ఆవిష్కరణ, ఇంక్యుబేషన్ కోసం తెలంగాణ ఫ్యాబులస్ యాక్సిలరేటర్ క్లౌడ్ ఎనేబుల్ మెంట్ (టీ-ఫ్యాక్ట్)ను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-04T02:32:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *