జీఎస్టీ వసూళ్లు.. రూ. 1.65 లక్షల కోట్లు

ఈ స్థాయిని దాటడం ఇది ఐదోసారి

న్యూఢిల్లీ: జూలై నెలలో దేశంలో జీఎస్టీ వసూళ్లు 11 శాతం పెరిగి రూ.1,65,105 కోట్లకు చేరుకున్నాయి. ఎగవేతపై ప్రభుత్వం ఉక్కుపాదం మోపడం, అధిక వినియోగ ఛార్జీలు వసూలు చేయడం వల్ల వసూళ్లు పెరిగాయి. దేశంలో జీఎస్టీ అమల్లోకి వచ్చిన తర్వాత నెలవారీ పన్నుల వసూళ్లు రూ.1.60 లక్షల కోట్లు దాటడం ఇది ఐదోసారి మాత్రమే కాదు.. ఇప్పుడు కొత్త ట్రెండ్ గా మారిందని అంటున్నారు. గతేడాది జూలై నెలలో జీఎస్టీ వసూళ్లు రూ.1.49 లక్షల కోట్లు. ఇదిలా ఉండగా ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం జూన్ నెల జీఎస్టీ వసూళ్లు రూ.1.61 లక్షల కోట్లు కాగా, మే నెలలో రూ.1.57 లక్షల కోట్లు. జూలై వసూళ్లలో సీజీఎస్టీ రూ.29,773 కోట్లు, ఎస్జీఎస్టీ రూ.37,623 కోట్లు, ఐజీఎస్టీ రూ.85,930 కోట్లు, సెస్ వసూళ్లు రూ.11,779 కోట్లు.

నేడు కౌన్సిల్ సమావేశం

ఆన్‌లైన్ గేమింగ్, క్యాసినోలు మరియు గుర్రపు పందాలపై 28 శాతం పన్ను విధించేందుకు సంబంధించిన సరఫరాల విలువను నిర్ణయించే విధానాలను బుధవారం జరిగే జీఎస్‌టీ కౌన్సిల్ సమావేశంలో ప్రకటించే అవకాశం ఉంది. జూలై 11న, కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ నేతృత్వంలోని సమావేశం ఆన్‌లైన్ గేమింగ్‌పై 28 శాతం పన్ను విధించడాన్ని ఆమోదించింది. ఆ తర్వాత, కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల లా కమిటీ సరఫరా విలువను నిర్ణయించడానికి మార్గదర్శకాలను రూపొందించింది. బుధవారం జరిగే సమావేశంలో లా కమిటీ సిఫార్సులపై చర్చించి నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉంది.

ఆటోమేటెడ్ IGST రిటర్న్‌లపై పరిమితులు విధించడం

పాన్ మసాలా, పొగాకు, హుక్కా, గుట్కా, పైపులలో ఉపయోగించే పొగతాగే సమ్మేళనాలు, సిగరెట్లు, మెంథా ఆయిల్‌తో సహా అదే కేటగిరీలోని ఇతర వస్తువుల ఎగుమతిపై అక్టోబర్ 1 నుండి ఐజిఎస్‌టి ఆంక్షలు విధించనున్నట్లు ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. జూలై 31న జారీ చేసిన నోటిఫికేషన్ ప్రకారం, ఇక నుంచి ఎగుమతిదారులు రీఫండ్ క్లెయిమ్‌లతో సంబంధిత స్థానిక పన్ను అధికారులను సంప్రదించాల్సి ఉంటుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T02:27:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *