యాషెస్ సిరీస్: మూడో టెస్టులో ఇంగ్లండ్ ఓడిపోతుందా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-04T19:12:05+05:30 IST

యాషెస్ సిరీస్ గెలవాలంటే ఇంగ్లండ్ మిగిలిన మూడు టెస్టుల్లోనూ గెలవాలి. అయితే పరిస్థితి జట్టుకు ప్రతికూలంగా కనిపిస్తోంది.

యాషెస్ సిరీస్: మూడో టెస్టులో ఇంగ్లండ్ ఓడిపోతుందా?

క్రికెట్‌లో యాషెస్ సిరీస్‌కు ఆదరణ భారీగా ఉంది. భారత్-పాకిస్థాన్ మ్యాచ్‌ల తరహాలో ఆస్ట్రేలియా-ఇంగ్లండ్ మధ్య జరిగే యాషెస్ సిరీస్‌కు క్రేజ్ ఉంది. ప్రస్తుతం ఇంగ్లండ్ గడ్డపై జరుగుతున్న యాషెస్ సిరీస్‌లో ఆస్ట్రేలియా ఆధిపత్యం కొనసాగుతోంది. ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో ఆ జట్టు 2-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. ఓవర్ కాన్ఫిడెన్స్ కారణంగా ఇంగ్లండ్ తొలి టెస్టులో ఓడిపోయింది. తొలి ఇన్నింగ్స్ లో భారీ స్కోరు చేసే అవకాశం ఉన్నా ఔట్ కాకుండానే డిక్లేర్ చేసి వెనుదిరిగాడు. లార్డ్స్‌ వేదికగా జరుగుతున్న రెండో టెస్టులో ఇంగ్లండ్‌ పోరాటం సరిపోలేదు. కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్ (బెన్ స్టోక్స్) భారీ సెంచరీతో రాణించినా జట్టు పరాజయం పాలైంది.

ఇది కూడా చదవండి: టీ20లో రోహిత్, కోహ్లీల భవితవ్యాన్ని తేల్చేది అతనేనా?

యాషెస్‌ సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకోవాలంటే ఇప్పుడు ఇంగ్లండ్‌ మిగిలిన మూడు టెస్టులు గెలవాలి. అయితే పరిస్థితి జట్టుకు ప్రతికూలంగా కనిపిస్తోంది. ఇప్పటికే కీలక ఆటగాడు పోప్ భుజం గాయం కారణంగా మూడో టెస్టుకు దూరమయ్యాడు. మరోవైపు మూడో టెస్టు జరిగే హెడ్డింగ్లీలో ఇంగ్లండ్ ట్రాక్ రికార్డు అత్యంత దారుణంగా ఉంది. ఆస్ట్రేలియాతో ఇక్కడ జరిగిన గత ఏడు టెస్టుల్లో ఇంగ్లండ్ ఒక్క మ్యాచ్ కూడా గెలవలేదు. కేవలం ఆరు ఓటములు, ఒక డ్రా మాత్రమే ఉన్నాయి. దీంతో హెడ్డింగ్లీలో ఇంగ్లండ్ వరుస పరాజయాలకు చెక్ పెడతారో లేదో చెప్పలేం. బజ్ బాల్ క్రికెట్ అంటూ దూకుడుగా ఆడుతున్న ఇంగ్లండ్.. విజయానికి సరిపడా పరుగులు చేయడం లేదు. ముఖ్యంగా ఆ జట్టు స్టార్ ప్లేయర్ జో రూట్ లార్డ్స్ టెస్టులో విఫలమయ్యాడు. రెండు టెస్టుల్లో రూట్ 192 పరుగులు మాత్రమే చేశాడు. మూడో టెస్టులో అతడు భారీ ఇన్నింగ్స్ ఆడాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. మూడో టెస్టులోనూ ఇంగ్లండ్‌ ఓడిపోతే యాషెస్‌ సిరీస్‌ను ఆస్ట్రేలియా సొంతం చేసుకుంది.

యాషెస్ సిరీస్.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-04T19:14:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *