బేబీ సినిమా రివ్యూ: ముగ్గురి మధ్య రొమాన్స్ ఎలా ఉంది…

సినిమా: బేబీ

నటీనటులు: ఆనంద్ దేవరకొండ, విరాజ్ అశ్విన్, వైష్ణవి చైతన్య, నాగబాబు, లిరీషా, కుసుమ, సాత్విక్ ఆనంద్, బబ్లూ, సీత, మౌనిక, కీర్తన తదితరులు.

సంగీతం: విజయ్ బుల్గానిన్

ఫోటోగ్రఫి: ఎంఎన్ బాల్ రెడ్డి

నిర్మాత: SKN

రచన, దర్శకత్వం: సాయి రాజేష్

— సురేష్ కవిరాయని

నెమ్మదిగా విడుదలైనప్పటికీ, ‘కలర్ ఫోటో’ #ColourPhoto చిత్రం జాతీయ అవార్డును గెలుచుకుంది. ఈ చిత్రానికి రచన, నిర్మాత సాయి రాజేష్. అదే సాయి రాజేష్ ఇప్పుడు దర్శకత్వం వహించిన ‘బేబీ’ #BabyFilmReview ఈరోజు ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. విజయ్ దేవరకొండ తమ్ముడు ఆనంద్ దేవరకొండ కథానాయకుడిగా నటిస్తున్న ఈ చిత్రంలో తెలుగు అమ్మాయి వైష్ణవి చైతన్యను కథానాయికగా దర్శకుడు పరిచయం చేశారు. ఆమె ఇంతకు ముందు చిన్న చిన్న పాత్రలు చేసి యూట్యూబ్‌లో వీడియోలు చేస్తూ పేరు తెచ్చుకుంది. మరో కథానాయకుడి పాత్రలో విరాజ్ అశ్విన్ కూడా నటించాడు. #BabyTheMovie జర్నలిస్ట్, మేనేజర్ మరియు ఇప్పుడు నిర్మాతగా మారిన SKN (శ్రీనివాస్) నిర్మించారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

బేబీ1.jpg

శిశువు కథ:

ఈ సినిమాలో కథనంలో నటీనటుల అసలు పేర్లు పెట్టాడు దర్శకుడు. వైష్ణవి (వైష్ణవి చైతన్య) బస్తీలో స్కూల్లో చదువుతున్న అమ్మాయి. ఆమె ఆనంద్ (ఆనంద్ దేవరకొండ) సరసన అబ్బాయిని ప్రేమిస్తుంది. అలా ఇద్దరూ స్కూల్ నుండే ప్రేమలో పడతారు. 10వ తరగతి ఫెయిల్ కావడంతో ఆనంద్ ఆటో డ్రైవర్‌గా మారాడు. మరోవైపు వైష్ణవి చదువు కొనసాగిస్తూ ఓ ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలో చేరింది. #BabyFilmReview కాలేజీలో వైష్ణవిని మొదట్లో “బస్తీ పిల్ల” అని పిలిచేవారు, అయితే కొంతమంది ఆమెతో స్నేహం చేస్తారు, వారి వల్ల వైష్ణవి చాలా మారిపోయింది. అలాంటి పరిచయంతో కూడా ఒకడు విరాజ్ (విరాజ్ అశ్విన్) అనే అబ్బాయికి దగ్గరవుతాడు. ఒక మురికివాడ నుండి వచ్చిన వైష్ణవి, అకస్మాత్తుగా ఆధునిక యువతిగా మారింది. పబ్బులు, షికార్లు మనకి కూడా అలవాటు. విరాజ్ పుట్టినరోజున, ఆమె ఒక పబ్‌కి వెళ్లి అతనితో రొమాన్స్ చేస్తుంది. అయితే మరోవైపు ఆనంద్ వైష్ణవిని విపరీతంగా ప్రేమిస్తూనే ఉన్నాడా? #BabyTheMovie వైష్ణవి విరాజ్‌తో సన్నిహితంగా మెలుగుతోందని ఆనంద్‌కు తెలుసా? వైష్ణవికి స్కూల్ నుంచి బాయ్‌ఫ్రెండ్ ఉన్నాడని విరాజ్‌కి తెలుసా? అసలు వైష్ణవి ఎవరిని పెళ్లి చేసుకుంటుంది? మాయమాటలు చెప్పి రెండింటినీ మేనేజ్ చేస్తున్న వైష్ణవి జీవితం ఏమైంది? ఇవన్నీ తెలుసుకోవాలంటే ‘బేబీ’ సినిమా చూడండి.

బేబీ2.jpg

విశ్లేషణ:

తెలుగులో చాలా ప్రేమకథలు వచ్చాయి. స్కూల్, కాలేజీ, టీనేజ్ లవ్ స్టోరీలు చాలానే చూసాం. అయితే ఇలాంటి లవ్ స్టోరీలు చేయడంలో ఉండే ఎమోషన్స్, ఆ చిన్న వయసులో యువత చేసే చిన్న చిన్న చిన్న చిన్న పనులు కూడా స్క్రీన్‌పై ఆసక్తికరంగా చూపించగలిగితే ప్రేక్షకులకు నచ్చుతుందనడంలో సందేహం లేదు. చిత్రం. అలా యూత్ నాడి పట్టుకున్నాడో లేదో మరి ఎక్కడైనా చూసి ఉంటాడో లేదో ఈ ‘బేబీ’ సినిమాతో విభిన్నమైన ప్రేమకథను చూపించాడు దర్శకుడు సాయి రాజేష్. అన్నీ చూపించడమే కాకుండా స్క్రీన్‌పై ప్రేక్షకులకు కథను సహజంగా వివరించాడు. నేటి యువత ఆలోచనా సరళికి అనుగుణంగా ఈ ‘బిడ్డ’ కథను రాసి అలా చూపించాడు.

అయితే ఇందులో పెద్దగా కథ లేదు. మురికివాడలో పెరిగే ఓ అమ్మాయి అక్కడి అబ్బాయిని ప్రేమించి పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటోంది. ఆ అబ్బాయి 10వ తరగతి చదువుతున్నప్పటికీ ఆమెకు అతనంటే ఇష్టం. కానీ ఈ బస్తీ అమ్మాయి కాలేజీకి వెళ్లేసరికి ఆమె ఆలోచనా ధోరణి మారిపోతుంది. అక్కడి పరిస్థితులు చూసి మిగతా అమ్మాయిలు, అబ్బాయిలు వాళ్లతో సమానం అవుతుంది. బస్తీ అమ్మాయి అంత అమాయకంగా ఏమీ తెలియనట్లయితే, ఆమె పూర్తిగా మారిపోతుంది. ఆధునికంగా మారడం, కొత్త అలవాట్లు నేర్చుకోవడం, ఆ సమయంలో తప్పులు చేయడం. అప్పుడు అది గందరగోళంగా మారుతుంది. ఆమె స్కూల్‌లో తన ప్రేమను వదులుకుందా, లేక కాలేజీలో పరిచయమైన ధనవంతుడి కొడుకుతో కలిసి ఉండాలా, చివరికి ఏం చేస్తుంది అనే దాని చుట్టూ కథ తిరుగుతుంది. దర్శకుడు సాయి రాజేష్‌కి రాసుకోవడం స్ట్రాంగ్‌ పాయింట్‌. ఈ సినిమాకి మాటలు చాలా బాగా రాసాడు, దానికి తోడు సంగీతం కూడా సరిగ్గా కుదిరింది. వీటన్నింటి సహకారంతో నటీనటుల నుంచి మంచి నటనను రాబట్టుకోగలిగాడు దర్శకుడు. ఈ సినిమా విజయానికి దివినని టుడే దోహదపడింది. కొన్ని సన్నివేశాల్లో ఎమోషన్స్‌ని కూడా బాగా పలికించాడు.

బేబీ4.jpg

వైష్ణవి, ఆనంద్‌ల మధ్య గొడవ, మీ ఫోన్‌ని బాక్స్‌ ఫోన్‌ అని పిలవడం, ఆపై సన్నివేశాలు బలంగా ఉన్నాయి. అలాగే చివర్లో వైష్ణవి ఆనంద్‌ని వెతుక్కుంటూ వెళ్లినప్పుడు ఆనంద్ ఆమెను తిట్టడం చూడకుండా ఉండలేడు, ఇద్దరు అబ్బాయిలు ఆటోలో ఒకరి తర్వాత ఒకరు వైష్ణవిని పిలిస్తే ‘తమ్ముడు’ అంటూ వైష్ణవి చెప్పిన అబద్ధం నవ్వు తెప్పిస్తుంది. ఇలాంటివి సినిమాలో చాలానే ఉన్నాయి.

అయితే ఈ సినిమాలో చాలా సీన్స్ కాస్త సాగదీతగా అనిపిస్తాయి.ముఖ్యంగా ఫస్ట్ హాఫ్ లో. వాటన్నింటిని కాస్త ట్రిమ్ చేస్తే ఈ సినిమా ఇంకెంత బాగుంటుందో అనిపిస్తుంది. ఇదొక డిఫరెంట్ లవ్ స్టోరీ అని చెప్పొచ్చు. ఎందుకంటే క్లైమాక్స్ అందరూ అనుకునేది కాదు. అలాగే ముగ్గురి మధ్య ప్రేమ గేమ్‌లో విజయం సాధించడమే కాకుండా అలాంటి పరిస్థితులు ఎదురైనప్పుడు ఆ వ్యక్తులు ఎలా ప్రిపేర్ అవుతారో దర్శకుడు చూపించాడు. టీనేజ్ ప్రేమ బాధలు, ఆకర్షణలు, చిన్న చిన్న గొడవలు, ఆ వయసులో చేసే పొరపాట్లు అన్నీ చూస్తుంటాం. #BabyTheMovie అవన్నీ ప్రేక్షకులను ముఖ్యంగా యువతను అలరిస్తాయి. కానీ దర్శకుడు విరాజ్ అశ్విన్, వైష్ణవి మధ్య రొమాన్స్ సన్నివేశాల నిడివిని తగ్గించారట. సినిమాలో మూడు ప్రధాన పాత్రలు ఉండడంతో పాటు వాటి చుట్టూనే కథ తిరుగుతుంది కాబట్టి ఈ సినిమా క్రెడిట్ అంతా దర్శకుడు సాయి రాజేష్ కే చెందుతుంది. అలాగే సంగీతం, సినిమాటోగ్రఫీ అన్నీ ఈ సినిమాకు హెల్ప్ అయ్యాయని చెప్పొచ్చు. సాయి రాజేష్ ఓ కల్ట్ లవ్ స్టోరీని తెరపైకి తీసుకొచ్చాడు.

బేబీ5.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే, ఆనంద్ దేవరకొండ విజయ్ లాగానే మంచి నటుడని ఇప్పటికే నిరూపించుకున్నాడు. ఈ సినిమాతో అతని టాలెంట్ మరో మెట్టు ఎక్కుతుంది. ఆయన కెరీర్‌లో ఈ సినిమా ఓ మైలురాయి అని చెప్పొచ్చు. #BabyFilmReview చివరికి అతను తన స్నేహితురాలిని ప్రేమిస్తాడు కానీ ఆమె తప్పు చేసినందుకు ఆమెను ద్వేషిస్తాడు. తనని వదులుకోలేని, తన దగ్గరికి తీసుకోలేని మంచు, మధన పాత్రలో మంచు ఆకట్టుకుంది. అన్నలాగే ఈ తమ్ముడికి కూడా అతని గొంతు, మాట్లాడే విధానం బాగా ఉపయోగపడతాయి. వైష్ణవి పాత్ర ద్వారా తెలుగు తెరకు పరిచయమైంది వైష్ణవి చైతన్య. మనకు తెలుగు అమ్మాయిలు దొరకడం లేదనీ, అది సాకు మాత్రమేనని, ఒక్కసారి అవకాశం దొరికితే మన సత్తా ఏంటో చూపిస్తామని వైష్ణవి ఈ ‘బేబీ’ సినిమా ద్వారా చూపించింది. బస్తీ అమ్మాయిగా, మోడ్రన్ యువతిగా, ఏం చేయాలో తెలియక కన్ఫ్యూజన్‌లో ఉన్న ఈ అమ్మాయి వైష్ణవి అన్ని షేడ్స్‌ని ఒకే పాత్రలో చూపించి ప్రేక్షకుల మనసు దోచుకుంది. ఆమెకు ఉజ్వల భవిష్యత్తు ఉంది. చాలా రోజుల తర్వాత తెలుగు అమ్మాయి కథానాయికగా కనిపించడం విశేషం, ఆమె నటనలో రాణించడం ఇంకా మంచిది. #BabyTheMovie ఆమెపై ఎక్కువ ఆధారపడి ఉంటుంది. విరాజ్ అశ్విన్ అందగాడు మరియు తనకిచ్చిన పాత్రలో చక్కగా నటించాడు. అయితే మిగతా ఇద్దరితో పోలిస్తే సెకండాఫ్‌లో అతని పాత్ర ఎక్కువగా వస్తుంది, అదే సినిమాకు కీలకం. మంచి నటుడిగా మారే అవకాశాలున్నాయి. ఇతర పాత్రల్లో వైవా హర్ష, కుసుమ, నాగబాబు అందరూ బాగా సపోర్ట్ చేశారు.

చివరగా ‘బేబీ’ సినిమా ఓ రకమైన ప్రేమకథ. ప్రేమలో పడడం, విడిపోవడం, కలవడం అన్నీ నిత్యం మనం చూసే ప్రేమకథలే కానీ, దర్శకుడు సాయి రాజేష్ ఇందులో భిన్నమైన కోణం చూపించాడు. ముగ్గురి మధ్య ఈ ప్రేమ సహజమైనది మరియు అక్కడక్కడ నవ్వు మరియు భావోద్వేగాలను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ముఖ్యంగా సంగీతం, మాటలు, నటీనటుల అద్భుత నటన ఆకట్టుకున్నాయి. దర్శకుడు సాయి రాజేష్‌కి పూర్తి మార్కులు వేయాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-14T16:07:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *