ఎయిర్ ఇండియా పైలట్: ముగ్గురు ఎంపీలు సహా 100 మంది ప్రయాణికులతో ఎయిరిండియా విమానాన్ని నడపని పైలట్..ఎందుకో తెలుసా?

ఎయిర్ ఇండియా

ఎయిర్ ఇండియా పైలట్: గుజరాత్‌లోని రాజ్‌కోట్ విమానాశ్రయంలో ఆదివారం (జూలై 23) ఢిల్లీకి వెళ్లాల్సిన ఎయిరిండియా విమానం అనూహ్యంగా నిలిచిపోవడంతో ముగ్గురు బీజేపీ ఎంపీలతో సహా 100 మంది ప్రయాణికులు చిక్కుకుపోయారు. డైరెక్టరేట్ జనరల్ ఆఫ్ సివిల్ ఏవియేషన్ (డిజిసిఎ) నిబంధనల ప్రకారం తన విధులకు మించి పనిచేశానంటూ పైలట్ విమానాన్ని నడిపేందుకు నిరాకరించడంతో అసాధారణ పరిస్థితి తలెత్తింది. దీంతో ప్రయాణికులు ఆందోళనకు గురయ్యారు.

FDTL నిబంధనల ప్రకారం.. (ఎయిర్ ఇండియా పైలట్)

జూలై 23న రాత్రి 8.30 గంటలకు టేకాఫ్ కావాల్సిన ఎయిరిండియా విమానంలో ప్రయాణికులు ఎక్కిన తర్వాత ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. రాజ్‌కోట్ ఎంపీ మోహన్ కుందారియా, జామ్‌నగర్ ఎంపీ పూనమ్ మేడమ్, కొత్తగా ఎన్నికైన రాజ్యసభ ఎంపీ కేసరిదేవ్‌సింగ్ ఝలా ముగ్గురు రాజకీయ నాయకులు. దీనిపై ఎయిర్ ఇండియా మాట్లాడుతూ, జూలై 23 సాయంత్రం రాజ్‌కోట్ మరియు ఢిల్లీ మధ్య నడిచే AI404 కార్యాచరణ కారణాల వల్ల, కాక్‌పిట్ సిబ్బంది యొక్క ఫ్లైట్ డ్యూటీ టైమ్ లిమిట్ (FDTL) కారణంగా ఆలస్యమైందని తెలిపింది. నిబంధనల పరిధిలోకి వచ్చింది, దీని కోసం వారు రెగ్యులేటరీ నిబంధనల ప్రకారం విమానాలను నడపలేరు. ఎఫ్‌డిటిఎల్‌పై నియంత్రణ అనేది చర్చించలేని అంశమని, ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ రాజీపడబోమని ఎయిర్‌ ఇండియా అధికార ప్రతినిధి తెలిపారు.
అత్యవసర ప్రాతిపదికన ఢిల్లీ చేరుకోవాల్సిన కొంతమంది ప్రయాణికుల కోసం ప్రత్యామ్నాయ ఏర్పాట్లు చేశారు. మిగిలిన ప్రయాణీకులకు అన్ని భోజనాలతో పాటు హోటల్ వసతి కల్పిస్తారు. కోరిన వారికి ఛార్జీల వాపసు చేసినట్లు చెబుతున్నారు.

ఈ నెల ప్రారంభంలో ఇదే విధమైన సంఘటనలో, కొన్ని సాంకేతిక సమస్య కారణంగా జూలై 2న వాంకోవర్ నుండి ఢిల్లీకి ఎయిరిండియా విమానం AI 186 రద్దు చేయబడినప్పుడు దాదాపు 20 నుండి 25 మంది విద్యార్థులు చిక్కుకుపోయారు. యూనివర్శిటీ ఆఫ్ బ్రిటిష్ కొలంబియా (UBC) విద్యార్థులు తమ కష్టాలను వివరించి, వాస్తవానికి జూలై 2న ఉదయం 10.15 గంటలకు వాంకోవర్ విమానాశ్రయం నుండి విమానం టేకాఫ్ కావాల్సి ఉందని, అయితే రెండుసార్లు రీషెడ్యూల్ చేయబడిందని మరియు చివరికి రద్దు చేయబడిందని పేర్కొంది.

పోస్ట్ ఎయిర్ ఇండియా పైలట్: ముగ్గురు ఎంపీలు సహా 100 మంది ప్రయాణికులతో ఎయిరిండియా విమానాన్ని నడపని పైలట్..ఎందుకో తెలుసా? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *