ఆర్డర్ ఆఫ్ ది నైల్: ఈజిప్ట్ అత్యున్నత పురస్కారం ‘ఆర్డర్ ఆఫ్ ది నైల్’ అందుకున్న మోదీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-25T15:38:20+05:30 IST

భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ఈజిప్టు పర్యటనలో భాగంగా దేశ అత్యున్నత పురస్కారం “ఆర్డర్ ఆఫ్ ది నైల్” అందుకున్నారు. ఈజిప్టు అధ్యక్షుడు అబ్దెల్ ఫతా ఎల్-సిసి మోదీకి అవార్డును అందజేశారు. తనకు ఈ అవార్డు ఇచ్చినందుకు మోదీ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

ఆర్డర్ ఆఫ్ ది నైల్: ఈజిప్ట్ అత్యున్నత పురస్కారం 'ఆర్డర్ ఆఫ్ ది నైల్' అందుకున్న మోదీ

కైరో: భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ఈజిప్టు పర్యటనలో భాగంగా దేశ అత్యున్నత పురస్కారం “ఆర్డర్ ఆఫ్ ది నైల్” అందుకున్నారు. ఈజిప్టు అధ్యక్షుడు అబ్దెల్ ఫత్తా ఎల్-సిసి (అబ్దెల్ ఫత్తా ఎల్-సిసి) మోదీకి ఈ అవార్డును అందజేశారు. తనకు ఈ అవార్డు ఇచ్చినందుకు మోదీ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. మోదీ ఈజిప్టులో తన తొలి అధికారిక పర్యటన చేస్తుండగా, 1997 తర్వాత భారత ప్రధాని ఈజిప్ట్‌లో పర్యటించడం ఇదే తొలిసారి.

ఈజిప్ట్ మరియు భారతదేశం మధ్య వాణిజ్య సంబంధాలు మరియు వ్యూహాత్మక భాగస్వామ్యాన్ని మరింత బలోపేతం చేయడానికి నరేంద్ర మోడీ ఈ పర్యటన చేస్తున్నారు. మోదీ శనివారం ఈజిప్ట్ పర్యటన ప్రారంభించిన సందర్భంగా ఈజిప్ట్ ప్రధాని మోస్తఫా మద్‌బౌలీ విమానాశ్రయంలో ఆయనకు ఘనస్వాగతం పలికారు. అనంతరం ఈజిప్టు సైనికుల నుంచి గౌరవ వందనం స్వీకరించారు. గతేడాది గణతంత్ర వేడుకలకు హాజరైన అబ్దెల్ ఫతా ఎల్-సిసి ఆహ్వానం మేరకు మోదీ రెండు రోజుల ఈజిప్టు పర్యటనకు వెళ్లారు. ఇందులో భాగంగా మొదటి ప్రపంచ యుద్ధంలో ఈజిప్టు, పాలస్తీనాలో పోరాడి మరణించిన భారత సైనికుల కోసం కామన్వెల్త్ వార్ గ్రేవ్ శ్మశానవాటికలో నిర్మించిన స్మారకాన్ని మోదీ సందర్శించి అమరవీరులకు నివాళులర్పించారు.

అల్ హకీమ్ మసీదును మోదీ సందర్శించారు

ఈజిప్టులోని 11వ శతాబ్దానికి చెందిన అల్ హకీమ్ మసీదును ప్రధాని మోదీ ఆదివారం సందర్శించారు. దావూదీ బోహ్రా సంఘం సహాయంతో మసీదు పునరుద్ధరించబడింది. ఈ మసీదు భారతదేశం మరియు ఈజిప్టు యొక్క సాంస్కృతిక వారసత్వానికి చిహ్నంగా నిలుస్తుంది. కాగా, తన పర్యటనలో భాగంగా ప్రధాని మడ్ బౌలి, ఆయన కేబినెట్ మంత్రులతో ప్రధాని సమావేశమయ్యారు. భారత్‌తో వాణిజ్య సంబంధాలపై చర్చించారు. ఎంఓయూలపై సంతకాలు చేశారు. అలాగే ప్రవాస భారతీయులను, బోహ్రా కమ్యూనిటీ సభ్యులను కలిశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-25T15:39:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *